What's new

Tìm bạn đi CAM từ 29/4/10 -> 2 hoặc 3/5/10

Status
Not open for further replies.
Hề nhô cả nhà!!!
Tình hình là bọn mình định lượn lờ Cam = bus vào mấy ngày nói trên. Lịch trình cụ thể sẽ post vào cuối tuần này nhé. ;) Hiện bọn mình có 3 mạng, 2 gái và 1 nữ rùi, nên là warmly welcome các bác nào có cùng ý định nhé, đi đông cho nó vui ý mà. (c)
Mong cả nhà hưởng ứng và chia sẻ kinh nghiệm ạ. nhà cháu vẫn còn non nớt lắm, hehehe...

Bạn long_vinasuntrav oi, bạn check giùm mấy các hostel mà các bạn recommend nhé. Thanks

Gấp gấp, mọi người ơi ! Họp ofline vào chiều thứ Sáu (09/04)
Mới vừa gọi cho Mai Linh, hết sạch vé ngày 29/04 rồi. Chuyển sang hỏi Kumho Express thì còn vé, khứ hồi SG-PP-SG là 380k, xe 33 chỗ, ghế nằm có toilet trên xe. Còn Sapaco và Sinh Cafe thì giá vé khứ hồi là 24USD~480k, hơi mắc!!!. Mình thấy đi Kumho Express cũng OK. Bây giờ vấn đề vé đang rất là căng, mình sợ không đủ vé cho cả đoàn chúng ta, nên mọi người họp offline vào thư Sáu thay vì thứ Bảy nhé. Thứ Sáu mình thu tiền xong là đi mua vé luôn. Bên nhà xe nói là mình phải mua vé luôn chứ không đặt cọc. Vậy mọi người đóng 700k đi, để mua vé xe và đặt cọc hotel.
Một vấn đề nan giải nữa là mình mua vé từ SG-PP, nếu mình đặt mua vé PP-SR trước, khi mình đi đường, lỡ qua cửa khẩu mất thời gian dài, lỡ chuyến đi SR tiếp theo thì mệt, hay là để đến sang bên PP rồi mua vé đi SR. Tất cả các hãng ở VN đều không có tuyến SG-SR đâu, kể cả Sapaco.

@hathanh: mình thấy kế hoạch là cả nhóm sẽ đi thẳng SR (quá cảnh PP), nhưng vì là dịp lễ nên thủ tục ở cửa khẩu Mộc Bài sẽ mất rất rất nhiều thời gian, e là không kịp thời gian để đi SR trong ngày. Cái này thì mình thấy là tùy cơ ứng biến thôi.

Nếu đc, bạn chỉnh kế hoạch lại là:

- 29/04/10: thay vì ngày đầu đi thẳng SR thì ở lại PP, lang thang + vui chơi PP

- 30/04/10: trưa đi SR.

- 01,02/05/10: để thang lang+vui chơi SR.

- 03/05/10: đi thẳng SP về SG. Lộ trình tất nhiên cũng sẽ quá cảnh PP, nhưng vì chạy thẳng nên cũng không lo bị trễ giờ. Chỉ cần mua vé từ sớm cho cả chặng: SR - PP - SG. Nếu không là tiêu luôn vì mọi người đều (hầu như) về vào ngày này.

Còn nhà nghỉ ở PP thì mình thấy thằng OKay Guesthouse khá tốt, tụi khoai tây ở đây hơi bị nhiều, gần kề cung điện, sông Tonle Sap. Đi bộ cái tới luôn :D
http://www.travelfish.org/accommodation_profile/cambodia/phnom_penh_and_surrounds/phnom_penh/phnom_penh/all/2423

Còn nhà nghỉ ở SR thì lần trước mình đi, thằng OK GH nó giới thiệu cho 1 cái (quên mất tên), rẻ thì có rẻ, nhưng ở xa tt SR quá. Leo lên tuktuk ra chợ, mất $1, quay về mất thêm $1 nữa:( . Nhưng đc cái là mất anh tuk tuk ở đây khá nhiệt tình, chở mình 2 ngày lang thang gần hết ~ cụm đền ở SR(c)

Hey, mình nghĩ đi vào dịp Giổ Tổ Hùng Vương là ok nhất, nếu được cho mình 2 vé nhé. Ah, cái này đi tự túc hay đi theo đoàn vậy? mình chưa đi lần nào nên củ chuối lắm. Nếu đi thì cho kế hoạch cụ thể nhé, nếu cho thêm chi phí thì fantastic. Cám ơn rất nhiều nhiều nhé. Hung

Bạn Hà Thanh ơi, có thể cho mình xin số điện thoại cua Mai Linh &Kumho dc ko? ( mình muốn check xem tình hình thế nào) cam on nhieu nhe

Last edited by a moderator:
Hi các bạn, mình chỉ đi Phnom Phenh thoi nên o thể joint cùng vối các bạn dịp này được. Mình xin rút tên khỏi danh sách nhé, chúc các bạn đi chơi vui vẻ.

@All: Đã check với Mekong Express, ngày 29.4 vẫn còn vé đi thẳng SR vào lúc 7g sáng nhưng giá hơi chát --> 23 US/ 1 peson.Giá bao gồm 1 chai nước + 1 hộp bánh ăn nhẹ. theo feedback của 1 số anh em trên DD mybalo thì chất lượng tốt, dịch vụ ok, đã nói chuyên với anh ở agent của MKE tại PNL.

Last edited:
Các bạn ơi, mình nghiên cứu rồi, ML mỗi ngày chỉ có 1 chuyến đi SR vào lúc 14h thôi, nếu mình đi Kumho Express từ SG lúc 7h30 thì đến đó hoàn toàn là không kịp thời gian để đi chuyến tiếp theo đi SR rồi. (nếu đi sớm hơn cũng không chắc kịp vì làm thủ tục ở cửa khẩu sẽ đông).
Bây giờ có 2 phương án đưa ra xem xét, 1 là tìm bus nội địa có chuyến đi SR trễ hơn 1 tí. Phương án 2 là thay đổi lịch trình, chơi ở PP trước, sau đó chơi ở SR sau.
Việc họp offline vào thứ 6, các bạn cho ý kiến là mấy giờ thì phù hợp, báo cho mình trước chiều ngày mai để thông báo với mọi người.

Ôi đã đi bụi thì các bạn cũng đừng cầu toàn quá, mình nghĩ vậy. Local bus PN - SR đầy ra, các bạn cũng cứ hình dung như xe khách từ Hà Nội đi Vinh hay từ SG đi Cần Thơ vậy, thậm chí còn nhiều hơn vì SR là thành phố du lịch lớn nhất Campuchia thì không vì lẽ gì phương tiện đến đó lại hạn chế cả. Theo mình thì không vì mối lo đó mà thay đổi lịch trình. Tuy nhiên có thời gian nằm lại PN thưởng ngoạn trước cũng thú vị.

Ôi đã đi bụi thì các bạn cũng đừng cầu toàn quá, mình nghĩ vậy. Local bus PN - SR đầy ra, các bạn cũng cứ hình dung như xe khách từ Hà Nội đi Vinh hay từ SG đi Cần Thơ vậy, thậm chí còn nhiều hơn vì SR là thành phố du lịch lớn nhất Campuchia thì không vì lẽ gì phương tiện đến đó lại hạn chế cả. Theo mình thì không vì mối lo đó mà thay đổi lịch trình. Tuy nhiên có thời gian nằm lại PN thưởng ngoạn trước cũng thú vị.

Đồng ý với bạn, nói chung lần đầu đi Cam thì mọi người hơi lo 1 tý, nhưng mà không có gì đâu, xe Cam nó nhiều lắm, và thật sự cũng không ách tắc đến mức như thế đâu, vì mình đi là 29.4, ngày đó chưa là ngày chính của tuor, chủ yếu là tắc ờ Mộc Bài thôu, chứ qua Bavet của Cam thì nhà xe họ làm lẹ lắm. chủ yếu họ dừnglâu vì để bạn ăn đồ ăn chỗ quán ăn của bên họ quen thôi, có Comission mà, hehe

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back