What's new

Tìm bạn Đồng hành, Cũng như tư vấn đi Hongkong sau tiết nguyên Đan 23/2-27/02

Tìm bạn Đồng hành, Cũng như tư vấn đi Hongkong sau tiết nguyên Đan 23/2-27/02

Tình hình la thấy cathay pacific co vé rẻ đi Hk Khoảng 200$ bao gồm thuế nên mình đã Book 2 vé , Cần tìm 2-4 bạn đồng hành nữa cho bớt cô đơn nơi xứ người. Em rủ xem co ai cùng chí hướng thì mình vi vu 1 chuyến...

Lịch trình cụ thế như sau:

Ngày 1 (23/2/2013): Bay chuyến SG 6:25 Đến 10h có mặt tại sân bây Hk làm thủ tục check in , đi xe bus ve khách sạn, chắc em sẽ chọn khach sạn o Tsim sha Tsui chi tiện viêc đi lại và chắc chi o hótel cho tiết kiệm, sau đó đi Victoria Peak (núi thái bình) , nhìn ngắm cảnh Hk vế đêm, co thế ghé bảo tàng sáp...

Ngày 2 : đi Disneyland or ocean Park tùy theo ý kiến mõi người...

Ngày 3: Đi miếu hoàng đại tiên, ngôi chua linh thiến nhất HK, chiếu về đi Lan Quế Phường chơi đến tối

Ngày 4: Đi Vịnh nước nước cạn , đai lộ Ngơi sao.... Chiếu ve shopping lady maket....

Ngay 5(27/2/2013) Tư do mua sắm , trả phòng ra san bay vế chuyến HK-SG:16:30-18h

Lịch trình đại khái như sau, nếu cần hỉnh mình diêu chỉnh lich trình cho phù hợp với mỏi người

Chi phi dự tính:
-vé máy bay:4.000.000
-chi phí Khách sạn:2.000.000
-phí visa:55-75$ tùy mỗi người(nếu bạn chứng minh đc thu nhập , viêc lam, tiền tiết kiệm thi 55, ko gi hét thi 75$
-Ăn uống :3.000.000
- vé vào cổng tham quan+chi phí di lai :3.000.000
TC:13.500.000 Là dư giả...
Em lấn đầu tiên đi phượt nên kinh nghiệm chưa nhiều có ý mong mọi ngườ góp ý
Với lại thời gian gấp rút nên em chốt đoàn sớm để còn lam visa va đăt khách san...

Last edited by a moderator:
Re: Tìm bạn Đồng hành, Cũng như tư vấn đi Hongkong sau tiết nguyên Đan 23/2-27/02

đặt gạch .......... đang ham hố hk :D.....

Re: Tìm bạn Đồng hành, Cũng như tư vấn đi Hongkong sau tiết nguyên Đan 23/2-27/02

Visa thì xin sao hả bạn?

@leduy:visa mình đã có chô làm va chí phí như minh đã nêu trên
@locta:welcom bạn, ban tranh thu quyết đỉnh hoạc Pm mình tính lam visa vao dầu tuần sau ...

Mình thấy Cathay vẫn đag khuyến mãi đến Hồng Kôg, khứ hồi 1 ng là 200 usd, ban đầu mình địh đi từ 18 -24/2 nhưg h bận đột xuất fải dời lại nên 0 bít bạn nào có ý định đi thì book chung vé vì chươg trình khuyến mãi chỉ áp dụng cho book từ 2 vé trở lên, 0 cho book 1 vé

Bạn muốn đi thời gian cùNG mình hay đi thời gian nào? Nểu mình có bạn muốn đi sẽ báo cho bạn bbiết để book chung

Mình vừa đón giao thừa từ HK về. BẠn đi HK thì nên mua thẻ Octopus hoặc AE để sử dụng. Cách sử dụng và đi lại cũng rất đơn giản, nếu như đã từng sử dụng MRT ở Sin thì nó cũng tương tự thế. Tuy nhiên các MTR ở HK rất nhiều cổng và các trạm tàu rất to, đi bộ hơi nhiều

Đến HK thì ẩm thực rất đa dạng.Các món nên ăn theo mình : chè xoài, cua cay gầm cầu, ngỗng quay, bào ngư ( hơi đắt) ,dim sum.....Ngày đi Hoàng Đại Tiên miếu nên đi thêm cả vườn Nan Lian ( Nãi Lan ) Có thể đi thêm các chợ, Đại nhĩ sơn, mua đồ ở Tung Chung Outlet là ok nhất

Khu Mongkok đông vui hơn khu Tsim Sha Shui nhìu, hầu như là ko ngủ. Ở HK thích nhất là shopping mặc dù trước đây mình chưa bao giờ thích thể loại này. Còn rất nhìu điều thú vị về HK dành cho mọi ng thích khám phá

Cho mình hởi Ks lúc bạn ở khu nào ? Giá cả có thể cho mình xin ý thông tin về khách sạn ? Thanks bạn Đa cho mình những thông ton hữu ý! Bạn có Map Hk ko? Hay bạn mua o Dau chi mình với

Cho mình hởi Ks lúc bạn ở khu nào ? Giá cả có thể cho mình xin ý thông tin về khách sạn ? Thanks bạn Đa cho mình những thông ton hữu ý! Bạn có Map Hk ko? Hay bạn mua o Dau chi mình với

Lúc mình đi thì mình ở khu Mongkok ko ở Tsim Sha Shui như bạn. Nếu ở Chiêm Xa Chuổi thì nên ở Chung King Mansion. 1 tòa chung cư nhưng rất nhìu hostel. Ở HK dạng như vậy rất nhìu. Mongkok thì về đêm ko ngủ, 4h sáng vẫn còn ng qua lại tấp nập. Ở đấy đi ăn khuya dễ dàng hơn những nơi khác.

Map vừa đến sân bay là có cả đống cho bạn lựa chọn nhé. Map mình cho những bạn sắp đi mượn cả rồi :)

Các bạn làm visa đoàn đi, trên 4pax là làm được giá đòn. Giá thì pm mình nha.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,940
Latest member
rummyofficialorg
Back