What's new

[Chưa chốt đoàn] Tìm bạn đồng hành đi Ai Cập - Israel 2 tuần [20 Dec 2019 - 5 Jan 2020]

Hi các bạn, sau khi hoàn thành 2 quyển sách Nhà Giã Kim và Trí Tuệ Do Thái, mình ấp ủ đi đến khu vực 2 quốc gia này từ đó. Thế là có topic này :)
Mình đang thấy vé máy bay của Turkish Airlines multi-cities từ Saigon - Cairo (Ai Cập) - Tel Aviv (Israel) - Saigon (layover Istanbul) tầm 1070USD, khá hợp lý với hành trình 15h/chuyến bao gồm cả layover ở Istanbul. Mình đã book theo lịch ở trên.
Các bạn nào có cùng chung chí hướng chúng ta lập team theo dấu chân nhà Giả Kim các bạn ạ.
Mình Nữ, Sài Gòn, 8x đời cuối, các bạn có thể liên lạc với mình Viber/WhatsApp 0985 bảy ba một 310 nhé.
Sẵn post xin advice thời gian nào nên apply visa Ai Cập và Israel các bạn để xuất phát vào tháng 12/2019.
Cảm ơn các bạn đã đọc post nhé.

Bạn có kinh nghiệm xin visa Israel không advise giúp mình với, minh thì định dùng dịch vụ thôi. Thank bạn nhiều.
Nếu xin tự túc thì quan trọng là các thành viên trong đoàn của bạn có hồ sơ (việc làm, chứng minh tài chính, lịch sử du lịch) tốt hay không và như hồi bọn mình đi thì cần có giấy mời nữa. Bọn mình đi năm 2014, xin theo nhóm và các thành viên đều đi du lịch nhiều rồi. Bọn mình đi từ Ai Cập sang, đến cửa khẩu còn bị hỏi rất nhiều và kiểm tra va li nữa. Không rõ giờ tình hình có khác hơn không.
Ngoài ra nếu có visa Israel thì có thể gặp phiền phức nếu transit qua các nước đạo Hồi.
Xin visa qua dịch vụ thì mình không có kinh nghiệm.

Nếu xin tự túc thì quan trọng là các thành viên trong đoàn của bạn có hồ sơ (việc làm, chứng minh tài chính, lịch sử du lịch) tốt hay không và như hồi bọn mình đi thì cần có giấy mời nữa. Bọn mình đi năm 2014, xin theo nhóm và các thành viên đều đi du lịch nhiều rồi. Bọn mình đi từ Ai Cập sang, đến cửa khẩu còn bị hỏi rất nhiều và kiểm tra va li nữa. Không rõ giờ tình hình có khác hơn không.
Ngoài ra nếu có visa Israel thì có thể gặp phiền phức nếu transit qua các nước đạo Hồi.
Xin visa qua dịch vụ thì mình không có kinh nghiệm.
Cảm ơn bạn nhiều nhé. Để mình đi thử xem sao, Passport của mình thì nghĩ là sẽ ok thôi. Mình sẽ lưu ý point về việc transit quá các nước Hồi giáo.

Chị ơi - Đoàn em vừa đi Ai Cập về đơt tết Al này! Bọn em đi qua các điểm như sau:

Cairo - Aswan - Luxor - Cairo - Siwa - Alex.

Chị cần thông tin gì bọn em chia sẽ nhé!

- Bọn em đi về còn dư tiền Ai Cập tổng số khoảng 3.500E. Chị sắp đi thì đổi giúp bọn em nhé! Vì lúc ra sân bay bọn em tìm chổ đổi mà không được có bank!

Thanks for read!

Chị ơi - Đoàn em vừa đi Ai Cập về đơt tết Al này! Bọn em đi qua các điểm như sau:

Cairo - Aswan - Luxor - Cairo - Siwa - Alex.

Chị cần thông tin gì bọn em chia sẽ nhé!

- Bọn em đi về còn dư tiền Ai Cập tổng số khoảng 3.500E. Chị sắp đi thì đổi giúp bọn em nhé! Vì lúc ra sân bay bọn em tìm chổ đổi mà không được có bank!

Thanks for read!
Hi em, cho chị số điện thoại với. Hoặc e add Whatsapp/Zalo/Viber/Wechat chị số 0985 bảy ba một ba một 0. Thank e nhiều.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back