What's new

Tìm bạn đồng hành đi Bắc Hà Si Ma Cai đầu xuân

Status
Not open for further replies.
Tớ định đi Bắc Hà Si Ma Cai vào khoảng 19-22/2. Có bạn nào đi cùng không? :L :help (beer)

Chương trình dự kiến: (đồ chôm của nhóm MLC bên TTVN :D)

Ngày 1: tối có mặt ở ga Trần Quý Cáp để làm thủ tục gửi xe máy lên tàu. Đi tàu SP3 chạy lúc 21h50 và đến ga Lào Cai lúc 6h15''.

Ngày 2:

Sau khi ăn sáng xong thì bắt đầu chạy từ ga Lào Cai qua Mường Khương, lên thăm cửa khẩu Mường Khương, nghỉ ăn trưa ở Mường Khương.

Chiều: Rời thị trấn Mường Khương, đoàn chúng ta sẽ tiếp tục vượt đèo Pha Long rồi đi bè qua sông Chảy để đến thị trấn Si Ma Cai. Nghỉ đêm thứ 6 ở thị trấn Si Mai Cai (Khách sạn A27 ĐT: 0912368873)

Ngày 3:

Rời Si Ma Cai, đi tiếp khoảng 8Km về phía Bắc Hà, đoàn sẽ ghé chơi phiên chợ Cán Cấu. Chợ Cán Cấu đông nhất tầm 7h - 9h.
Tiếp tục quay ngược lại 8Km về Si Ma Cai ăn trưa. Buổi chiều dự tiếp phiên chợ Si Ma Cai sau đó chạy thẳng 18Km nữa đến Bắc Hà, nghỉ đêm thứ 7 tại Bắc Hà.

Ngày 4

Chợ phiên Bắc Hà, đến trưa Lào Cai city thẳng tiến.
Tối: Người xe lên tàu giông về Hà Lội

P/s: Chương trình nếu chỉ đi Bắc Hà Si Ma Cai thì có thể rút ngắn lại 2 ngày. :S

Last edited:
Cung này lão Chit đi rồi, đi lại làm giè:LL. Lão VA toàn tính cua trong lỗ:shrug:

Có khi đợt trc ko có VA đi cùng nên ông Chít thấy buồn, đợt này có đôi có cặp, biết đâu lại suy nghĩ lại=))

:mad:) :mad:) :mad:) :mad:) :mad:) :mad:) :mad:) :mad:)
Xin lỗi em xì pam với con H nhợn cái :LL

Mày chả pờ rồ gì cả, phải thế này này T

đi đê, năm trước hụt rồi thì năm nay đi với lão già VA đê:LL

Bác Greenline rủ bên kia thì bảo giữa tháng. Thế này là thành gần cuối tháng rồi mà :(

Nếu lịch chuyển sớm hơn 1 tẹo thì cho em đăng kí với nhé.

Các bác cho em cái lịch ngày giờ cụ thể để còn thu xếp công việc. Có bác nào là female tham gia ko ạ?

Gớm, mới có 1 hôm vắng mà bây giờ vào đã thấy tăng trang ầm ầm, đọc xong muốn té ngửa vì toàn là spam. Mod ơi, cứu em. :LL

@ Tommy ngo: Ku em máu thế nhỉ? Có chắc chắn không đới?

@ 2 đứa bự: Anh lùi lịch lại như ý muốn nhá, có đi không thì bẩu? Mấy con xe để ở nhà làm cảnh à? :Dam :T

@ mihtua: Tưởng thằng nào hóa ra thằng ku T. Năm trước thì gãy tay, năm tay bị buộc chân à? Khổ nhờ. :))

@ Giấm: Giữa tháng thì cơ mà khổ, vướng 14/2 ngày tình yêu thăng hoa. =)) Có 2 đứa thăng đến mức rủ nhau ra nhà hàng đãi cơm bụi giá cao. :LL

@ Cỏ mềm: Khổ nhờ. Hay thuê anh đến nhà xin phép phụ huynh cho :))

Mới vừa nằm gần chục ngày ngoài ấy, nhưng chẳng đi đâu được. 18 tháng này tớ đi công tác HN. Không biết có nhập bọn được không?

Tớ định đi Bắc Hà Si Ma Cai vào khoảng 19-22/2. Có bạn nào đi cùng không? :L :help (beer)

Chương trình dự kiến: (đồ chôm của nhóm MLC bên TTVN :D)

Ngày 1: tối có mặt ở ga Trần Quý Cáp để làm thủ tục gửi xe máy lên tàu. Đi tàu SP3 chạy lúc 21h50 và đến ga Lào Cai lúc 6h15''.

Ngày 2:

Sau khi ăn sáng xong thì bắt đầu chạy từ ga Lào Cai qua Mường Khương, lên thăm cửa khẩu Mường Khương, nghỉ ăn trưa ở Mường Khương.

Chiều: Rời thị trấn Mường Khương, đoàn chúng ta sẽ tiếp tục vượt đèo Pha Long rồi đi bè qua sông Chảy để đến thị trấn Si Ma Cai. Nghỉ đêm thứ 6 ở thị trấn Si Mai Cai (Khách sạn A27 ĐT: 0912368873)

Ngày 3:

Rời Si Ma Cai, đi tiếp khoảng 8Km về phía Bắc Hà, đoàn sẽ ghé chơi phiên chợ Cán Cấu. Chợ Cán Cấu đông nhất tầm 7h - 9h.
Tiếp tục quay ngược lại 8Km về Si Ma Cai ăn trưa. Buổi chiều dự tiếp phiên chợ Si Ma Cai sau đó chạy thẳng 18Km nữa đến Bắc Hà, nghỉ đêm thứ 7 tại Bắc Hà.

Ngày 4

Chợ phiên Bắc Hà, đến trưa Lào Cai city thẳng tiến.
Tối: Người xe lên tàu giông về Hà Lội

P/s: Chương trình nếu chỉ đi Bắc Hà Si Ma Cai thì có thể rút ngắn lại 2 ngày. :S

Theo mình thì thế này.Nếu như đã là phượt thì ngại gì khổ,đúng không?cần gì phải gửi xe máy lên tầu cho cách rách.Chạy thẳng một mạch đường 32,qua Phú thọ đến Yên bái vượt đèo Khau phạ mùa xuân.Sau đó thì qua Than Uyên,xuống Sapa và về Bắc Hà Mường Khương.Vừa thỏa sức mà ngắm cảnh xuân,vừa đúng nghĩa Phượt.Mình chỉ Spam thế thui nhé.Chúc các bạn có chuyến đi an toàn và thú vị.

Last edited by a moderator:
Đi cuối tháng 2 ạ? Hic hic, em vướng đợt thi cuối tháng rồi. Sau 02.03.09 em mới lượn được.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,191
189,949
Latest member
lifecarenutritions
Back