What's new

Tìm bạn đồng hành đi Bắc Hà Si Ma Cai đầu xuân

Status
Not open for further replies.
Tớ định đi Bắc Hà Si Ma Cai vào khoảng 19-22/2. Có bạn nào đi cùng không? :L :help (beer)

Chương trình dự kiến: (đồ chôm của nhóm MLC bên TTVN :D)

Ngày 1: tối có mặt ở ga Trần Quý Cáp để làm thủ tục gửi xe máy lên tàu. Đi tàu SP3 chạy lúc 21h50 và đến ga Lào Cai lúc 6h15''.

Ngày 2:

Sau khi ăn sáng xong thì bắt đầu chạy từ ga Lào Cai qua Mường Khương, lên thăm cửa khẩu Mường Khương, nghỉ ăn trưa ở Mường Khương.

Chiều: Rời thị trấn Mường Khương, đoàn chúng ta sẽ tiếp tục vượt đèo Pha Long rồi đi bè qua sông Chảy để đến thị trấn Si Ma Cai. Nghỉ đêm thứ 6 ở thị trấn Si Mai Cai (Khách sạn A27 ĐT: 0912368873)

Ngày 3:

Rời Si Ma Cai, đi tiếp khoảng 8Km về phía Bắc Hà, đoàn sẽ ghé chơi phiên chợ Cán Cấu. Chợ Cán Cấu đông nhất tầm 7h - 9h.
Tiếp tục quay ngược lại 8Km về Si Ma Cai ăn trưa. Buổi chiều dự tiếp phiên chợ Si Ma Cai sau đó chạy thẳng 18Km nữa đến Bắc Hà, nghỉ đêm thứ 7 tại Bắc Hà.

Ngày 4

Chợ phiên Bắc Hà, đến trưa Lào Cai city thẳng tiến.
Tối: Người xe lên tàu giông về Hà Lội

P/s: Chương trình nếu chỉ đi Bắc Hà Si Ma Cai thì có thể rút ngắn lại 2 ngày. :S

Last edited:
@Xanh: Chị thấy có đoạn đi bè qua sông, liệu ô tô có qua được?

Trường hợp nếu ít người, đi quách xe nhà chị cho sướng đê, chứ để chị áp giải các chú thế này thì chị thấy cũng bất tiện lắm.

@Xanh: Chị thấy có đoạn đi bè qua sông, liệu ô tô có qua được?

Trường hợp nếu ít người, đi quách xe nhà chị cho sướng đê, chứ để chị áp giải các chú thế này thì chị thấy cũng bất tiện lắm.

Đoạn bè đi qua sông là đường đi Mường Khương. Theo lịch trình dự kiến thì đi từ tối thứ 5 qua Mường Khương rồi mới xuống Bắc Hà, Si Ma Cai. Tuy nhiên đường khá xấu và kẹt thứ 5 nên em cắt ngắn lịch trình xuống 2 ngày 3 đêm, chỉ đi Bắc Hà Si Ma Cai thôi. Đường này thì ô tô đi từ HN lên Phố Lu rồi xuyên sang thoải mái.

Đi xe máy khoái ở cái lượn lờ thoải con gà mái. Ô tô không cần áp giải mà cứ chạy trước, lúc nào lấy đồ gặp nhau cũng được. :LL

@all: Tớ cắt ngắn lịch trình lại chỉ đi 2 ngày 4 đêm. Cụ thể là xuất phát từ HN chiều tối thứ 6 và về đến HN vào rạng sáng thứ 2. Như vậy dân HP bò về cũng hơi mệt, chắc phải nhờ cái nóc xe ô tô của bà Kiara. :D

@mùađingangphố83: cảm ơn bạn nhiều. :)

Last edited:
Khiếp, 2 ngày 4 đêm:D,lão VA lấy đâu ra thêm 1 đêm thế:LL

Giời, đứa thì õng ẹo "ông" éo đi đứa thì "bà" supersoi từng chữ một.:T Vầng thì 2 ngày 3 đêm ạ. Riêng 2 đứa "ông" với "bà" cho thêm 1 đêm rồi về cưới nhau luôn nhá. :))

@ các đại gia admin: Bài viết cũ ở trang 1 em không thể quay lại sửa được à? :(

Ok, chỉ chờ ngày lên đường

Đăng ký thêm 1 vé cho bé mới , đèo đi phượt luôn

Last edited:
Cuối tuần mà đi tàu thì phải lo vụ vé tàu xe cho cẩn thận nhá.

Lúc đi lên thì xuống ga phố Lu rồi chạy cho nhanh, có thể ngủ đêm Simacai rồi hôm sau về Lào Cai vẫn kịp. Hoặc là ngủ đêm Mường Khương rồi về Lào Cai. Nhưng như thế là đi đò qua sông, bốn bánh không đi được.

900k cơ á! anh GR ơi! vụ này anh để co_mem vào thương lượng với nhà ga, mặc cả giá vé xuống tí đi, em co_mem là khéo về mấy cái vụ này lắm. nhưng kiểu gì em cũng phải đăng ký 1 chân nhé. ( em chưa có bằng A2 mà chạy con cào cào ở cung đừong này liệu có phải đi bộ với các chú công an không các bác ơi)

Ok, chỉ chờ ngày lên đường

Đăng ký thêm 1 vé cho bé mới , đèo đi phượt luôn

Thôi xong, thêm 1 xế và thêm 1 ôm cuối cùng là hòa. :D

Cuối tuần mà đi tàu thì phải lo vụ vé tàu xe cho cẩn thận nhá.

Lúc đi lên thì xuống ga phố Lu rồi chạy cho nhanh, có thể ngủ đêm Simacai rồi hôm sau về Lào Cai vẫn kịp. Hoặc là ngủ đêm Mường Khương rồi về Lào Cai. Nhưng như thế là đi đò qua sông, bốn bánh không đi được.

Ok, tks. Lúc đi sẽ xuống Phố Lu và lúc về đi ga Lào Cai. Vì không chắc vụ có thể gửi xe lên tàu ở Phố Lu.

900k cơ á! anh GR ơi! vụ này anh để co_mem vào thương lượng với nhà ga, mặc cả giá vé xuống tí đi, em co_mem là khéo về mấy cái vụ này lắm. nhưng kiểu gì em cũng phải đăng ký 1 chân nhé. ( em chưa có bằng A2 mà chạy con cào cào ở cung đừong này liệu có phải đi bộ với các chú công an không các bác ơi)

Hê hê, quảng cáo gà nhà ghê nhỉ. Cỏ mềm đâu rồi vào làm hàng đê. :D (Nói vậy chứ cuối tuần vé khó kiếm bỏ cha). :)) Vụ bằng A2 thì anh k rõ.

@Chin: Em xem đặt vé 2 chiều được không? Chú ý là 2 chiều có kèm xe nhé! :)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,491
190,104
Latest member
tranvouu12
Back