What's new

Tìm bạn đồng hành đi Bali tháng 10-2016

Tụi mình có 2 người , đang muốn tìm thêm bạn thành 1 nhóm đi Bali cho vui, kinh nghiệm phượt tụi mình còn ít, hy vọng có bạn bè cùng tham gia.
Tụi mình thích đi chơi tham quan,ăn uống buổi tối, mua sắm, chụp ảnh ...nói chung vui tính ,hòa đồng
Email mình : [email protected]
facebook: https://www.facebook.com/lenhung1990
SDT: 0933767001 mình tên Nhung sn 90 và 1 bạn nam sn 85
Về vé bay và ks thì bọn mình chờ các bạn đồng ý tìm lun, còn k bạn nào có đặt trước rồi thì nói lại tiện thì để tụi mình theo ngày giờ, ks chỗ các bạn lun.

Hi all,
Mình cũng đang muốn đi 1 chuyến vào tháng 10 or tháng 11 này. Các bạn có thể cho mình kế hoạch cụ thể được ko?
Thanks bạn!

Mình tìm đc chút đỉnh và chắc theo hành trình ntn : đang chỉnh sửa thêm.
1. Chọn Hotel
rerost Kuta + Legian + Seminyak

The Kuta Beach Heritage Hotel, với mức giá 40 – 50$/ đêm (khoảng 880.000 – 1,1 triệu), cách biển và tuyến phố chính vài phút đi bộ, có hồ bơi rooftop nhìn thẳng ra biển. ( giá năm ngoái )

2. Ubud: Ở đây có resort Hanging Garden nổi tiếng (600-800$) hoặc Nandini Jungle Resort & Spa (>300$)
sát bên. Se dc đón tiếp + tự do tham quan khu vip lounge + sử dụng hồ bơi twin – điểm đắt giá nhất ghi tên Hanging Garden vào danh sách những công trình kiến trúc ấn tượng của Bali.

3. Karma Beach: Đây là một khu biển mà ít ai đi Bali nhắc nhưng thực ra lại là khu cool nhất! Karma Beach tập trung nhiều resort sang đến siêu sang “mix” giữa núi và biển ở Bali. Biển ở đây xanh ngắt, cát trắng hơn và không khí tuyệt hơn Nusa Dua, bạn có thể lướt sóng, phơi nắng trên vách đá hay hồ bơi tràn và ngắm trai xinh gái đẹp. Ngoài ra, còn có cáp treo, club trên bờ biển…

Đac sẮc: - Ngắm mặt trời lặn trên đền Uluwatu
- Tắm mình trong dòng nước thần của đền Tirta Empul
- Beach Party trên biển Seminyak:
- Ăn thoả thích ở “thành phố ăn uống sướng nhất” Đông Nam Á:

Di chuyển:
1.Blue Bird Group, taxi màu xanh và logo là một con chim xanh cách điệu, tài xế cũng mặc áo hoa xanh luôn. Nhưng các hãng khác nhái cũng rất giỏi, màu sắc, logo cũng tương tự nên các bạn nhớ nhìn thấy đúng hãng thì mới lên xe nhé.

2.- Thuê xe ôtô có người lái: đây là phương tiện mình cảm thấy thuận tiện nhất, đặc biệt nếu đi nhóm 4-6 người. Xe đón thường là 7 chỗ, tài xế kiêm luôn hướng dẫn viên sẽ đưa bạn đi theo lịch trình mà bạn chọn rất tiện lợi và thoải mái. Giá thuê xe 10 tiếng vào khoảng 1trieu. Nghe nói xe Balimade tốt

Còn nếu có chỗ thuê oto giá tốt thì bạn m mang theo bằng lái qt chạy lun càng tốt.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,430
190,079
Latest member
Quynh258
Back