What's new

Tìm bạn đồng hành đi Hà Giang

Status
Not open for further replies.
Tình cờ tối qua xem tivi thấy giới thiệu Hà Giang , nên quyết định thay đổi chuyến đi Apchai thành Hà Giang .

Chúng ta sẽ đi 3 ngày : 19 - 20 - 21 tháng 12 ( vì tuần này đi Hạ Long )

Ai có kinh nghiệm thì giúp mình lên cung đường nhé !

Và ai tham gia thì Join vào luôn cho đông :D

Contact thông tin bên dưới

Sao vẫn có mỗi một người đăng ký tham gia chuyến đi với mình thế

Chắc phải kiếm người ngoài phuot.com rùi

Bạn yeuhanoi đã máu thì cứ đi đi, mình mới đi đợt trước cũng chỉ 2 người và nhiều đoạn cũng toàn đi đêm thôi. Đi mùa này thì lưu ý trang bị để giữ ấm, kẻo phi xuống vực thì không còn cơ hội lần 2 :)).

Bạn yeuhanoi đã máu thì cứ đi đi, mình mới đi đợt trước cũng chỉ 2 người và nhiều đoạn cũng toàn đi đêm thôi. Đi mùa này thì lưu ý trang bị để giữ ấm, kẻo phi xuống vực thì không còn cơ hội lần 2 :)).

Mình đi cùng với 1 em ( chân yếu tay mềm ) hic hic . Nếu không rủ được đông thì chắc chắn phải đi lúc 12 giờ trưa để tới đó không quá khuya

Xin chào, tớ là Quỳnh Anh. Hiện giờ nhóm tớ đang tổ chức đi phượt ở Tây Bắc từ 31/12 đến 4/1 năm 2009. Nhóm này đã thảo luận kỹ càng ngày giờ lên đường, tuy nhiên, nhóm cần thêm 3 xế nữa. Nếu anh xế (xe máy) nào có thể đi cùng thì welcome nhiệt liệt. Email cho Quynhanh tại: [email protected] để Quynhanh có thể update thông tin ngay lập tức. Many thanks.

Tớ nói thực, nếu đi Hà Giang bằng xe máy, đi trong 3 ngày thì thà đi 1 cung khác, để dịp khác có nhiều ngày hơn để đi thì tốt hơn. 3 ngày chạy hùng hục hùng hục thì cũng chỉ đủ để suốt ngày trên xe, trên đường, ko có nghỉ ngơi, ảnh ọt.
Theo tớ, đi Hà Giang, tối thiếu cũng phải 4 ngày. Có 2 options tớ gợi ý thế này, bạn xem nhé:
1. HN - TQ - Hà Giang - Quản Bạ - Yên Minh - Phó Bảng - Dinh họ Vương - Lũng Cú - Đồng Văn - Mã Pì Lèng - Mèo Vạc - Yên Minh - HG - HN. Thực ra bạn cũng có thể đi từ Mèo Vạc về HG bằng đường Du Già - Mậu Duệ nhưng đó không phải là 1 lựa chọn hay. Đường đó dành cho ai thích offroad thì hơn, và cảnh sắc cũng phải là quá đẹp, chưa kể gặp mưa thì cũng nhục lắm :D

2. HN - TQ- HG - Quản Bạ - Yên Minh - Phó Bảng - Dinh họ Vương - Lũng Cú - Đồng Văn - Mã Pì Lèng - Mèo Vạc - Bảo Lạc - Tĩnh Túc - Ba Bể - Bắc Kạn - Thái Nguyên - HN.

Mùa này Hoàng Su Phì, Xín Mần chả có gì, nên để dành cho mùa lúa chín :D

Thêm 1 lời khuyên: muốn kiếm bạn đồng hành với những cung đường miền Bắc VN, thì tốt nhất là sang box DL, TTVNOL. Tớ thật.

Đang nghiên cứu thêm cái Option thứ 2 của đại ka . Em quyết hoàn thành chuyến đi Hà Giang trước tết và chụp vài nghìn tấm về ăn tết SG khoe với chúng bạn , hi hi

Cho tụi nó biết phượt là gi ?

Đang nghiên cứu thêm cái Option thứ 2 của đại ka . Em quyết hoàn thành chuyến đi Hà Giang trước tết và chụp vài nghìn tấm về ăn tết SG khoe với chúng bạn , hi hi

Cho tụi nó biết phượt là gi ?

Dở hơi biết bơi. Chụp ít mà đẹp là được rồi.

Dở hơi biết bơi. Chụp ít mà đẹp là được rồi.

Hình chup thế nào là đẹp ? và đẹp theo con mắt ai ?

Mình thì không thích những tấm hình dùng kỹ sảo , hiệu ứng , phối cảnh mà chụp

Cứ thấy đẹp thì giơ máy lên chụp , về nhà xem lại vẫn thích ( hình mình thì mình thích ):D

Hình chup thế nào là đẹp ? và đẹp theo con mắt ai ?

Mình thì không thích những tấm hình dùng kỹ sảo , hiệu ứng , phối cảnh mà chụp

Cứ thấy đẹp thì giơ máy lên chụp , về nhà xem lại vẫn thích ( hình mình thì mình thích ):D

tùy thuộc mỗi người có một cảm nhận riêng về cái đẹp, nhân thấy nó đẹp theo con mắt của nhân.........=))

Last edited:
Chuyến đi Hà Giang đã cận kề , Mới có 4 người tham gia - Ai tham gia đăng ký luôn nhé !

Chụp hình dây điện loằng ngoằng mà vẫn có người năn nỉ cho copy hình với

Đang làm , ngẫu hứng call một em đi chup hình phong cảnh , cuộc sống , đường phố ... Hà Nội .

Mệt mệt , ngẫu hứng đi kiếm chỗ sáng tác nghệ thuật.

Cảm giác lâng lâng

..........................

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles