What's new

Tìm bạn đồng hành đi La Bình - Côn Minh 24/02/2016-01/03/2016

Hi everyone,

Mình và bạn mình đã có plan đi Côn Minh (Kunming) + La Bình (Louping) từ 24/02/2016 - 1/3/2016. Bọn mình đã có vé máy bay và hiện tai đang xin visa. Lịch trình xuất phát từ Sài Gòn như sau:

T4 - 24/2: Bay SG- Bangkok (9:35PM-11:05PM) ngủ đêm tại sân bay
T5 - 25/2: Sáng bay Bangkok - Kunming (9:00AM-12:30PM)
Dạo chơi và nghỉ đêm tại Côn Minh đồng thời nhờ khách sạn book vé xe giúp để sáng hôm sau đi La Bình
T6 - 26/2: Bắt xe đi La Bình, đến thôn Kim Kê
T7 - 27/2 : Khám phá La Bình
CN - 28/2: Sáng chơi ở La Bình, trưa di chuyển về Côn Minh, chiều dạo chơi Côn Minh ( Viên Thông Sơn, Thúy Hồ, Đại học Vân Nam...)
T2 - 29/2: Thạch lâm & các điểm thăm quan khác ở Côn Minh
T3 - 1/3: Bay KM- BK - HCM

Đoàn bọn mình có 1 bạn từng có kinh nghiệm đi Trung Quốc (Cửu Trại Câu), tuy nhiên 2 đứa đều k biết tiếng Trung nên có bạn nào có ý định đi La Bình (biết tiết bông càng tốt) thì join đoàn nhé.

Theo kinh nghiệm từ một số bạn đi trước thì chi phí khoảng 5-6 tr (chưa gồm vé máy bay).

Cho hỏi vé bạn đặt từ khi nào và bao tiền? Mình cũng định đi La Bình nhưng sau các bạn một tuần. Bh chắc chuẩn bị hơi muộn rồi. Để năm sau đi vậy.

Bạn Nhung ơi mình đặt từ tháng 10 vì mình định đi từ đầu năm ngoái cơ :). Mình nghĩ bây giờ bạn đặt vẫn được đó, visa thì theo mình xin không khó và thời gian xin là 1 tuần.

Bạn có thể contact mình qua fb: https://www.facebook.com/Loannguyenthuy hoặc skype: loannguyenftu2011 nhé :)

Bạn Nhung ơi mình đặt từ tháng 10 vì mình định đi từ đầu năm ngoái cơ :). Mình nghĩ bây giờ bạn đặt vẫn được đó, visa thì theo mình xin không khó và thời gian xin là 1 tuần.

Bạn có thể contact mình qua fb: https://www.facebook.com/Loannguyenthuy hoặc skype: loannguyenftu2011 nhé :)

mình rủ mấy bạn mình năm sau đi rùi, năm nay lỡ hẹn La Bình vậy. khi nào về chờ mong chia sẻ của các bạn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,728
190,161
Latest member
Tranggg1102
Back