What's new

Tìm bạn đồng hành đi Malaysia - Chinh Phục Kinabalu từ 29/04-->06/05/2012

Tìm bạn đồng hành đi Malaysia - Chinh Phục Kinabalu từ 29/04-->06/05/2012

Hi các bác. Nhà em đã có 2 người, đã đặt vé đi Malaysia từ sáng 29/04/2012, 2h chiều đến Kuala lumpuar(KL) và về cũng sáng sớm 06/05/2012. Như vậy là có trọn vẹn 6,5 ngày tại Malaysia.

Lịch trình dự kiến của em như sau
- Ngày 1: HN - KL
Chiều 2h là đến KL: ngủ tại KL 1 đêm.
- Ngày 2: KL - Kito kinabalu(KK)
Di chuyển từ KL -> KK bằng máy bay (em đặt thử trên air aisia ~ 80$/người/2 lượt)
Di chuyển từ KK -> vườn quốc gia băng bus.
- Ngày 3-4: Chinh phục đỉnh Kinabalu
Cuối ngày 4 là trở về trung tâm KK rồi.
- Ngày 5,6: Chơi ở KK.
Cuối ngày 6 về KL.
- Ngày 7: chơi KL
- sáng ngày 8: KL - HN

Em muốn nhờ các bác có kinh nghiệm tư vấn lịch trình, phương tiện di chuyển, chỗ ăn nghỉ, bán tour leo Kinabalu, giá cả hợp lý. Càng chi tiết càng tốt.

Em mới tìm hiểu được phương tiện di chuyển từ KL -->KK là bằng máy bay, liệu giờ có phương tiện di chuyển nào khác ko ạ. Đã tìm hiểu thông tin về giá cả từ 1 topic khác đi trước em tầm hơn 1 tuần, nhưng giá do anh Sake đưa ra chênh khá nhiều so với thời điểm này.

Em nhờ tư vấn thêm về lịch trình chi tiết ngày 5,6. Theo tìm hiểu là có nhiều biển và đảo ở KK rất đẹp, nhưng thời gian thì có hạn, nên sẽ chỉ tập trung vào 1-2 biển đảo nổi bật nhất.

Hiện tại em mới có 2 người, nếu bạn nào cũng muốn đi vào dịp đấy thì jion nhé!
Thanks các bác trước

Re: Tìm bạn đồng hành đi Malaysia - Chinh Phục Kinabalu từ 29/04-->06/05/2012

Mình có thể join cùng bạn từ 29/4 đến 02/5, bọn mình có 2 người, lịch trình của mình là từ 24/4 đến 03/5, mấy ngày trước đó mình định qua Sing và quay về KUL, Melaka. Đi được cùng thì vui quá!

dear Beophi05. vậy thì chúng ta jion với nhau tour leo Kinabalu là vừa đủ. Vì theo mình tính thì chúng ta sẽ chinh phục kinabalu từ sáng 1/05 --> tối 02/05 là về đến trung tâm KK rồi. Có gì bạn contact mình sớm để book tour leo núi nhé!

Mình cũng định đi KL vào khoảng thời gian đó, mình có kế hoạch là sẽ sang cả sing và indo (nếu có thể) ^^. Để mình hỏi bạn mình đang sống bên đó cụ thể về ăn ở và các địa điểm cần visit ở KL, và vé tàu sang Sing, có gì mình sẽ trao đổi thêm trên thread này. Hi vọng có thể ghép đoàn cho vui ^^.

Hi made_in_viet,
Mình rất hứng thú với chuyến đi này của bạn, nếu được cho mình đặt 2 cục gạch nhé. Nhưng mình ở TPHCM, chắc phải hẹn gặp các bạn ở KL rồi, bạn có biết book vé hãng nào rẻ không? Nếu có bạn nào ở TPHCM đi cùng thì book vé cùng bay với mình cho vui.
À mà cho mình hỏi sao bạn không đi ngày 28 mà phải để ngày 29 mới khởi hành vì 28 là thứ 7 cũng được nghỉ mà?

Hi made_in_viet,
Mình rất hứng thú với chuyến đi này của bạn, nếu được cho mình đặt 2 cục gạch nhé. Nhưng mình ở TPHCM, chắc phải hẹn gặp các bạn ở KL rồi, bạn có biết book vé hãng nào rẻ không? Nếu có bạn nào ở TPHCM đi cùng thì book vé cùng bay với mình cho vui.
À mà cho mình hỏi sao bạn không đi ngày 28 mà phải để ngày 29 mới khởi hành vì 28 là thứ 7 cũng được nghỉ mà?

HI Chesnut: mình ở ngoài HN, bạn có thể book vé đi KL của AirAsia, hình như đang có giá rẻ đấy, book khẩn trương thì còn kịp. Mình ở ngoài này vẫn phải làm cả t7 bạn ạ.
Contact của mình đây: YM,Sky: thientd87
Tel: 094 7337 087.
Các banj contact với mình thật sớm, để chốt còn book tour leo Kinabalu. Hiện nay đặt trực tiếp với SSL thì đã hết do các cty tour nó book hết rồi. Giờ chỉ còn mua tour. Nhưng mua tour cũng có thời gian muộn nhất là 2 tháng trước khi khởi hành. Nếu đoàn từ 4->10 ng thì giá rẻ nhất là 900RM(~6,5tr)/pax. Mình đã có 3 người rồi.

Mình cũng định đi KL vào khoảng thời gian đó, mình có kế hoạch là sẽ sang cả sing và indo (nếu có thể) ^^. Để mình hỏi bạn mình đang sống bên đó cụ thể về ăn ở và các địa điểm cần visit ở KL, và vé tàu sang Sing, có gì mình sẽ trao đổi thêm trên thread này. Hi vọng có thể ghép đoàn cho vui ^^.

Welcome bạn, bạn contact với mình nhé! Tour leo Kinabalu phải đặt càng sớm càng tốt ko là hết tour đấy

Đánh dấu topic của các bác để xin kinh nghiệm. Em đã mua được vé đi KL ngày 23/7 đến 29/7 về mà chưa có kế hoạch đi đứng thế nào cả. Các bác lên kế hoạch và chia sẻ thông tin chuyến đi cho em với nhé. Chúc các bác có một chuyến đi thành công.

Đánh dấu topic của các bác để xin kinh nghiệm. Em đã mua được vé đi KL ngày 23/7 đến 29/7 về mà chưa có kế hoạch đi đứng thế nào cả. Các bác lên kế hoạch và chia sẻ thông tin chuyến đi cho em với nhé. Chúc các bác có một chuyến đi thành công.

book luôn vé KL-KK và tour phòng ở laban raba đi ko hết phòng đấy :))

Sorry made_in_viet nha,
Mình và bạn của mình không sắp xếp được thời gian nên đành lỗi hẹn với bạn rồi.
Hẹn các bạn dịp khác vậy nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back