What's new

[Hết hạn] Tìm bạn đồng hành đi Mộc Châu cuối tuần này: T7 (30/03) - CN (31/03)

Re: Tìm bạn đồng hành đi Mộc Châu cuối tuần này: T7 (30/03) - CN (31/03)

hjc, mình có 2 chị bạn trong SG cũng ra nhưng đi vào ngày 5&6/04, đang tìm cung cho 2 bạn đó mà chưa biết đi đâu

Cung đường từ Hà Nội lên Mộc Châu không khó đường khá dễ đi và không lo bị lạc nên bạn sẽ hoàn toàn có thể đi xe máy để được chủ động thời gian cũng như phương thức di chuyển.Nhưng lưu ý đi xe máy cần đầy đủ giấy tờ và đúng tôc độ vì trên đường khá nhiều công an.
Nếu đi xe khách bạn nên tính đến phương tiện di chuyển giữa các điểm trên đó và cả phần chi phí đó để tránh phát sinh gây thắc mắc giữa các thành viên trong đoàn.

Cung đường từ Hà Nội lên Mộc Châu không khó đường khá dễ đi và không lo bị lạc nên bạn sẽ hoàn toàn có thể đi xe máy để được chủ động thời gian cũng như phương thức di chuyển.Nhưng lưu ý đi xe máy cần đầy đủ giấy tờ và đúng tôc độ vì trên đường khá nhiều công an.
Nếu đi xe khách bạn nên tính đến phương tiện di chuyển giữa các điểm trên đó và cả phần chi phí đó để tránh phát sinh gây thắc mắc giữa các thành viên trong đoàn.

Thanks bạn rất nhiều, mình ở SG nên chỉ có thể đi xe khách hoặc tàu hỏa cho tiện, lên đó sẽ thuê xe máy đi các địa điểm
Nếu có các bạn HN tham gia và tiện thu xếp xe máy thì quá tốt :D

Hy vọng sẽ có thêm người cùng đồng hành :)

Thanks bạn rất nhiều, mình ở SG nên chỉ có thể đi xe khách hoặc tàu hỏa cho tiện, lên đó sẽ thuê xe máy đi các địa điểm
Nếu có các bạn HN tham gia và tiện thu xếp xe máy thì quá tốt :D

Hy vọng sẽ có thêm người cùng đồng hành :)
Bạn có thể ra ngoài Hà Nội thuê xa máy 2 người 1 xe khoảng 150k/ngày so vơi chi phí đi ô tô thì không chênh lệc là mấy và cơ bản là có thể lang thang thêm nhiều điểm trên đường đi như hồ thủy điện Hòa Bình,Ba Khan,Đà Bắc...

Bạn có thể ra ngoài Hà Nội thuê xa máy 2 người 1 xe khoảng 150k/ngày so vơi chi phí đi ô tô thì không chênh lệc là mấy và cơ bản là có thể lang thang thêm nhiều điểm trên đường đi như hồ thủy điện Hòa Bình,Ba Khan,Đà Bắc...

thì mình cũng đang ráng kiếm thêm 1 người để đồng hành ...
Thanks bạn đã góp ý, mình cũng thích đi xe máy hơn :D

thế thì tham gia cùng bọn mình đi :) nhóm mình gần 20 người rùi, đi Mộc Châu thứ 7 tuần này nè. tối ngày mai sẽ off đoàn đó

Bạn chú ý vấn đề chính tả, viết hoa đầu dòng, sau dấu chấm.

Em cũng vừa đi MC hôm thứ 7, cn tuần vừa rồi bằng xe máy qua thủy điện Hòa Bình rồi lên MC nhìn chung là cũng thú vị vì vào Đồi Thông đúng vào hôm Lễ hội Hết Chá vui lắm
Đi chơi được Hang Dơi, đồi chè và thác Dải Yếm, nhưng mùa này mùa khô nên thác ít nước lắm
Nhà nghỉ Công Đoàn hôm đó hết phòng nên nghỉ ở đối diện, tiền nghỉ dao động khoảng 150k đến 200k
Ko nhầm thì bên dưới cổng nhà nghỉ Công Đoàn thị trấn nông trường em thấy có nhà cho thuê xe máy
Có mấy pic up bác xem chơi
slider

vshpwa

vshpww
vshwct

vshpwl

Last edited:

Cảm ơn mọi người đã tư vấn .... vẫn chưa có ai đồng hành chung :(

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,188
189,947
Latest member
uyen13579
Back