What's new

Tìm bạn đồng hành đi National parks in Alberta, Montana

Status
Not open for further replies.
Lâu nay chẳng đi đâu, ngồi nhà nhìn các bạn rủ nhau phượt như trảy hội làm tớ thèm và GATO ghê gớm :gun . Để hưởng ứng phong trào Nhà nhà cùng phượt, người người cùng phượt, tơ' tính tháng tới đi một chuyến ngắn ngày ngắm phong cảnh thiên nhiên hùng vĩ của dãy Rocky mountain. Lịch trình cụ thể như sau :
- Ngày 9/05 bay từ Toronto lúc 7 giờ sáng, sau 4 tiếng bay ( gần 4000 km) sẽ tới Calgary lúc 9-00 ( chênh 2 múi giờ ), xuống sân bay sẽ có phượt tử địa phương đón tiếp, bố trí ăn ngủ và dẫn đi chơi quanh thành phố
- Ngày 10/05 : lái xe từ sáng sớm đi Banff National Park ( cách Calgary 1,5 tiếng rưỡi xe) ngắm nghia núi và mấy hồ nước như Louise lake, Moraine lake... đến tối lại quay về CALGARY nghỉ ngơi . Tớ chôm tạm cái ảnh trên Flickr để câu khách tý :D

- Ngày 11/05 sáng sớm lái xe đi Jasper National Park (4-5 giờ xe), tối ngủ lại motel hay hotel trong park, chiều ngày 12 quay về Calgary . Tớ lại mượn tạm ảnh của Flickr :

- Ngày 13-14/05 nếu có bạn nào hứng thì cùng vượt biên qua Mỹ sang bang Montana, tới Glacier National Park (5 giờ xe). Tối 14/05 lên đường về quê
Địa điểm tập trung : Calgary, Ab
Phương tiện di chuyển : thuê xe tự lái

Bạn nào có hứng thì tham gia cùng cho vui, hiện đã kéo bạn Net đi cùng và thêm 1-2 bạn nữa .

Cái ảnh Moraine lake ở trên chụp tháng 8, tháng 9 (thời gian lí tưởng nhất để đi mấy chỗ này) mới được long lanh như vậy, chứ tầm tháng 5,6 thì chắc băng vẫn chưa tan hết đâu. Chỉ hy vọng là trời đẹp để còn nhìn thấy mấy cái núi thôi, chứ phải hôm tuyết rơi thì mất điện. Mà mùa này thì dễ lắm :D

Đây là ảnh Moraine Lake chụp vào 21 tháng 5 (lấy từ Flickr):

Gớm, bác kêu gấp thế này thì chắc để rủ rê các nhà phượt ở cạnh bác rồi. Chứ bọn ở Việt như em thì làm sao đủ thời gian để sắp xếp. Bắt bí nhau quá cơ :Dam

Trống nhà em có nhiều bạn bên chỗ bác, cũng vừa muốn sang chơi kết hợp phượt đâu đó. Gặp được vụ này chắc sướng lắm.

Welcome! Trống nhà Kiara có sang chơi thì cứ ới một tiếng nhé, dân Hải Phòng bên này đông vô kể, chắc sẽ rất vui (c)

Cái vụ đi đứng này đã có 4 bạn mua vé rồi, còn mỗi Net là chưa, thời tiết thì tháng 5 đã ấm áp, nhưng nếu ao hồ mà chưa tan hết băng thì cũng khó có ảnh đẹp nhỉ, không lẽ lại hoãn ? Mà hoãn đến tháng 8 cho ấm áp tòi cơ sở cách mạng tại Calgary lại về VN mất rồi :( Tính sao giờ ?

Em sẽ không phản đối nếu anh hoãn đến tháng 7 :) Em thấy ảnh chụp Banff vào tháng 7 đẹp lắm rồi. Tháng 7 là giữa mùa xuân, hoa cỏ nở nhiều rất đẹp. Bạn gì ở Calgary tháng 7 đã về VN đâu. Vé máy bay đã book rồi thì chỉ cần lùi lại là được.

Last edited:
Vừa gọi điện lên Banff hỏi xong, họ bảo cuối tháng 5 là băng tan hết rồi, hay hoãn lại đến thứ bảy 30/5? Tháng 7 lại có kế hoạch châu Âu rồi. Mà chú đi đâu anh phone không thấy ai bắt máy ?

Em đang ở nhà bạn chơi cả ngày hôm nay. Thế thôi đi 9/5 như kế hoạch đi. Băng có tan thì sông hồ cũng cạn khô mà. Mấy cái hồ mùa này cạn trơ đáy. Cỏ cây vẫn chưa mọc kịp, không đẹp đâu. Anh đi châu Âu hết cả tháng 7 à?

Băng tan thì nước hồ bao giờ cũng đầy lên, chứ làm sao cạn đi được ? Chú có phone đó thì phone cho anh đi!

Thôi tạm quyết định là anh em cancel vé đã , rồi tìm ngày đầu tháng 6 đi cho đẹp trời nhỉ (NT)

Hiện tại đã thống nhất là lùi lại đến ngày 4 tháng 6 cho ấm áp, lịch trình vẫn như cũ, bạn nào muốn đi cứ liên lạc sớm để còn tính người cho tiện thuê xe.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,179
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back