What's new

[Chưa chốt đoàn] Tìm bạn đồng hành đi Nhật mùa thu tháng 9/10 - 2023

Xin chào mọi người, hiện tại mình đang sống và làm việt ở Nhật, vào mùa Thu nếu các bạn có ý định lên Hokkaido cụ thể là Tp Sapporo thì Wellcom mọi người

T thì muốn đi Kyoto nhưng ko có đường bay thẳng. Phải bay qua Osaka rồi đi tàu qua khá vất vả. Ko biết bạn dự tính cung đường sao?
Chào bạn, thật ra từ Osaka qua Kyoto rất gần tầm 1h đi tàu là tới rồi, không vất vả đâu bạn.

Chào bạn, thật ra từ Osaka qua Kyoto rất gần tầm 1h đi tàu là tới rồi, không vất vả đâu bạn.
Cám ơn bạn.
Cho mình hỏi là bắt tàu gì? Bao nhiêu tiền? Bao lâu thì có một chuyến vậy?

Cám ơn bạn.
Cho mình hỏi là bắt tàu gì? Bao nhiêu tiền? Bao lâu thì có một chuyến vậy?
Tại ga Osaka có rất nhiều line tàu đến Kyoto, bạn xem bảng điện tử để Kyoto Station ( 京都駅 ) là line tàu đó đến Ga Kyoto, phí tầm ¥800, thường thì mỗi line tàu có time cách khoảng khác nhau, nhưng nhìn chung là có rất nhiều chuyến đến Ga Kyoto, vì khách du lịch với khách địa phương di chuyển đến đó nhiều lắm, bạn nên chuẩn bị Sim data để tra tàu với đường đi cho thuận tiện.

Attachments

544 KB · Views: 47
Tại ga Osaka có rất nhiều line tàu đến Kyoto, bạn xem bảng điện tử để Kyoto Station ( 京都駅 ) là line tàu đó đến Ga Kyoto, phí tầm ¥800, thường thì mỗi line tàu có time cách khoảng khác nhau, nhưng nhìn chung là có rất nhiều chuyến đến Ga Kyoto, vì khách du lịch với khách địa phương di chuyển đến đó nhiều lắm, bạn nên chuẩn bị Sim data để tra tàu với đường đi cho thuận tiện.
Tuyệt vời! Mình mê Kyoto lắm. Đến và ngắm lá vàng mùa thu là đỉnh luôn.
Ko biết chủ topic có ý định đi những đâu nhỉ? Vé mùa thu khá đắt so với các mùa khác đó bạn.

Chào bạn, hiện tại mình đang sống và làm việc tại Nhật, cụ thể là Sapporo Wellcom bạn đến Hokkaido, cần thông tin gì mình chia sẻ cho bạn.
Mình đang lên kế hoạch đi hokkaido khoảng tháng 6,tháng 7. Mình đã tìm hiểu qua các điểm đi chơi n nhìn ảnh thì m chưa thấy có điểm nào thực sự hấp dẫn, bạn có thể cho mình xin một số địa chỉ có thể đi hái quả hoặc địa điểm đẹp mà ng địa phương mới biết đc ko. Minh đã đến nhiều nc và cũng qua Nhật 1 lần rồi, nên các địa điểm như hồ Biei và nông trại hoa trên ảnh ko hấp dẫn m lắm, m muốn đến hokkaido vì nghe bảo đồ ăn ở đây rất ngon :)

Mình đang lên kế hoạch đi hokkaido khoảng tháng 6,tháng 7. Mình đã tìm hiểu qua các điểm đi chơi n nhìn ảnh thì m chưa thấy có điểm nào thực sự hấp dẫn, bạn có thể cho mình xin một số địa chỉ có thể đi hái quả hoặc địa điểm đẹp mà ng địa phương mới biết đc ko. Minh đã đến nhiều nc và cũng qua Nhật 1 lần rồi, nên các địa điểm như hồ Biei và nông trại hoa trên ảnh ko hấp dẫn m lắm, m muốn đến hokkaido vì nghe bảo đồ ăn ở đây rất ngon :)
Kế hoạch của bạn đi tầm bao nhiêu ngày, vì bạn đã đến nhiều nước rồi, nên mình cũng không biết thị hiếu của bạn như thế nào nữa, những điểm mà người địa phương thường đi dịp nghỉ lễ thì chỉ oto mới đi được, không có tàu với bus. Đồ hải sản ở đây ngon lắm.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,186
189,946
Latest member
Ngvanvuong
Back