What's new

Tìm bạn đồng hành đi Tây An , Nga Mi , Cửu Trại Câu [tháng 10/2011]

Re: Tìm bạn đồng hành đi Tây An , Nga Mi , Cửu Trại Câu [tháng 10/2011]

Bạn cafe cho mình đặt cục gạch với.
Mình thấy lịch trình từ ngày 2 trở đi chưa rõ ràng lắm và quay đi quay về TĐ nhiều lần quá. Chặng NN-TĐ theo mình đi máy bay cho đỡ tốn thời gian. Nếu đi ô tô từ CTC về TĐ thì hết ngày 5 mới về đến nơi, ngày 6 và 7 đi TA sợ không kịp và ít time quá. Chơi ở TĐ/TA trước rồi đến nơi kia chơi nốt rồi về nhà.
Ở Thiểm Tây ngoài TA còn có núi Hoa Sơn cách TA hơn 100 km là điểm đến rất thú vị, cách Thành Đô 170 km có rừng trúc (mình không biết tên) ở thành phố Yibin. Hay là tiện dịp này ta đi luôn thể :D.
huhu tớ đã ghi khá chi tiết rồi đấy, còn mỗi cái tên bến xe và chuyến xe là tớ ko thêm vào thôi, sao lại ko rõ ràng nhỉ??? Mình cũng tính là đi máy bay khứ hồi từ NN đi TD, nếu mua được vé thì đương nhiên là phải lấy TD làm trung tâm di chuyển rồi, bản đồ là: CTC - TD - Nga Mi, bạn đi Nga Mi đến CTC cũng phải qua TD và ngược lại, còn đi Tây An thì đương nhiên phải quay về TD để bay về NN phải ko nào?! Mình mới lên lịch để các bạn tham khảo, mọi người cứ cho ý kiến, thống nhất rồi mình sẽ sửa, khi tuơng đối rồi thì chúng ta tìm trưởng đoàn, ban thư ký và tiến hành bỏ ống với off off là tếch.

Ở Thiểm Tây ngoài TA còn có núi Hoa Sơn cách TA hơn 100 km là điểm đến rất thú vị, cách Thành Đô 170 km có rừng trúc (mình không biết tên) ở thành phố Yibin. Hay là tiện dịp này ta đi luôn thể :D.

Thành Đô còn nhiều nên đi hơn chỗ rừng trúc đó bạn ạ. Nếu để ngắm trúc thì ngắm ở Trại gấu trúc cũng đẹp lắm rồi:)

Mình thấy lịch trình từ ngày 2 trở đi chưa rõ ràng lắm và quay đi quay về TĐ nhiều lần quá. Chặng NN-TĐ theo mình đi máy bay cho đỡ tốn thời gian. Nếu đi ô tô từ CTC về TĐ thì hết ngày 5 mới về đến nơi, ngày 6 và 7 đi TA sợ không kịp và ít time quá. Chơi ở TĐ/TA trước rồi đến nơi kia chơi nốt rồi về nhà.

Rừng trúc a nói tên Thục Nam (Shu'nan Bamboo Forest ) , đi cũng khá xa nếu đi phải ở lại 1 đêm mất tầm 2 ngày mà đi mùa thu thì ở đây bùn lắm ,lại ngược đường với các điểm khác nữa chứ

huhu tớ đã ghi khá chi tiết rồi đấy, còn mỗi cái tên bến xe và chuyến xe là tớ ko thêm vào thôi, sao lại ko rõ ràng nhỉ??? Mình cũng tính là đi máy bay khứ hồi từ NN đi TD, nếu mua được vé thì đương nhiên là phải lấy TD làm trung tâm di chuyển rồi, bản đồ là: CTC - TD - Nga Mi, bạn đi Nga Mi đến CTC cũng phải qua TD và ngược lại, còn đi Tây An thì đương nhiên phải quay về TD để bay về NN phải ko nào?! Mình mới lên lịch để các bạn tham khảo, mọi người cứ cho ý kiến, thống nhất rồi mình sẽ sửa, khi tuơng đối rồi thì chúng ta tìm trưởng đoàn, ban thư ký và tiến hành bỏ ống với off off là tếch.

lịch trình cụ thể roài, nhưng theo mình nghĩ nên bỏ Tây An để tập trung vào CTC- nga my- lạc sơn, còn cung đường Tây An chúng ta sẽ đi kèm với bắc kinh, tây an, thượng hải, tô- hàng luôn 1 thể :D

To Kevin & Little: Mình thấy nó quảng cáo trên mạng là 1 trong 10 must-see ở Tứ Xuyên kèm theo mấy cái ảnh như của Kevin nên muốn đi xem. Bây giờ có thông tin của các bạn thì chắc là để lúc khác đi thôi :). Thank 2 U.
To cafe: mình thấy bạn có tính đến phương án đi tàu NN - TĐ nhưng trong lịch trình từ ngày 2 thì có lẽ bạn tính theo phương án đi máy bay, nếu đi tàu thì hết ngày 2 mới đến TĐ được thì các ngày sau lịch sẽ thay đổi theo, tức là phương án trong trường hợp đi tàu là chưa có. Nhưng mà mình ủng hộ đi máy bay thôi.
Quay đi quay về TĐ là mình nói việc đi lại giữa TĐ và TA. Theo mình thì khi đi ta đi TĐ/TA trước đều được, chơi xong thì đến chỗ kia, tham quan xong rồi từ đó về nhà luôn. Ví dụ như đi NN - TA trước rồi từ TA đi TĐ rồi TĐ - NN - về nhà. Như thế thì đỡ mất công đi lại.
Hoặc là chuyến này chỉ đi TA hoặc TĐ thôi, thì càng nhiều thời gian chơi hơn nữa :)
Mình có ý kiến như vậy, còn nếu đoàn muốn đi theo phương án như cũ thì mình cũng OK thôi, không vấn đề gì.

Last edited:

@huynguyen: Mình lên lịch đi Tây An vì một số bạn đi Nga Mi/Lạc Sơn về nói rằng ko có gì mấy và chỉ cần chơi ở đấy 1 ngày thôi, nên nếu chỉ đi Cửu Trại Câu không thì mình thấy tiếc tiền vé mb quá:D Thêm 1 lý do hơi cá nhân là mình sợ từ năm sau ko đi được nữa nên phải tranh thủ. hì hì hì
@pizza: Thật sự mình chưa đi máy bay bao giờ, đơn giản nghĩ rằng mua vé mb giá rẻ khứ hồi thì chỉ đi về tại hai điểm cố định thôi, chứ nếu đến một nơi và về từ 1 nơi khác cũng được coi là khứ hồi thì tội gì chúng ta phai đi về nhiều lượt TD cho mệt nhỉ. Với lại, thời gian ko ghi được chính xác quá đâu, phải phụ thuộc vào vé máy bay, cứ khi nào vé ok thì mình điều chỉnh cũng được mà.

@huynguyen: Mình lên lịch đi Tây An vì một số bạn đi Nga Mi/Lạc Sơn về nói rằng ko có gì mấy và chỉ cần chơi ở đấy 1 ngày thôi, nên nếu chỉ đi Cửu Trại Câu không thì mình thấy tiếc tiền vé mb quá:D Thêm 1 lý do hơi cá nhân là mình sợ từ năm sau ko đi được nữa nên phải tranh thủ. hì hì hì
@pizza: Thật sự mình chưa đi máy bay bao giờ, đơn giản nghĩ rằng mua vé mb giá rẻ khứ hồi thì chỉ đi về tại hai điểm cố định thôi, chứ nếu đến một nơi và về từ 1 nơi khác cũng được coi là khứ hồi thì tội gì chúng ta phai đi về nhiều lượt TD cho mệt nhỉ. Với lại, thời gian ko ghi được chính xác quá đâu, phải phụ thuộc vào vé máy bay, cứ khi nào vé ok thì mình điều chỉnh cũng được mà.

năm sau ko đi được <<< câu này nghe có vẻ quen quen nhỉ ;)) lịch trình đã có, lead cũng có luôn, giờ chỉ chờ xem vé KM giá rổ rổ giá thế nào thoai nhỉ :D

Ủa, khứ hồi VN-TQ mà :D. Tất nhiên là nếu đi một nơi về một nơi khác thì mua vé khứ hồi làm gì. Vé máy bay NN-TĐ mình nghĩ là không thiếu đâu, nhiều người đi rồi mà, chỉ ngại thay đổi thời gian bay thôi - cái này chắc không xê dịch nhiều lắm. Vì vậy mình nghĩ là nếu muốn đi như dự tính ngần ấy điểm thì lịch trình chắc cũng không phải điều chỉnh nhiều, mình chỉ sắp xếp lại thời gian và thứ tự các điểm đến thôi. Ví dụ như: ngày 2-5 đi CTC, ngày 6-7 đi Lạc Sơn - Nga My (đêm ngày 7 đi tàu đến TA), ngày 8-10 đi TA , sau đó có thể về nhà từ TA hoặc quay lại TĐ (đi tàu vào chiều ngày 10) đi về vào ngày 11-12. Phương án như của bạn thì là: ngày 2-5 đi CTC, ngày 6 lên tàu đi TA, ngày 7-8 đi TA (tối ngày 8 về lại TĐ), ngày 9-12 tha hồ ăn chơi TĐ, Lạc Sơn, Nga My rồi về.
Với thời gian như dự kiến thì đi hết được ngần ấy điểm. Nếu không đi Lạc sơn - Nga My thì thời gian càng rộng rãi hơn. Mình cũng không đi lâu hơn được. Cá nhân mình cũng thích đi cả TA.

Vé máy bay NN-TĐ mình nghĩ là không thiếu đâu, nhiều người đi rồi mà, chỉ ngại thay đổi thời gian bay thôi - cái này chắc không xê dịch nhiều lắm.

Đương nhiên vé máy bay NN - TD rất nhiều, nhưng để tìm được vé KM 4 ze' đến 5 ze' thì ko hề dễ chút nào. :D

@huynguyen3968: Cái gì thế, ai là lead thế??? Mình nếu có thể làm lead thì kiểu gì cũng bầu nhà đằng ấy làm Trưởng ban liên lạc, thủ quỹ với lị quản ca nhé. (beer)

Đương nhiên vé máy bay NN - TD rất nhiều, nhưng để tìm được vé KM 4 ze' đến 5 ze' thì ko hề dễ chút nào. :D

@huynguyen3968: Cái gì thế, ai là lead thế??? Mình nếu có thể làm lead thì kiểu gì cũng bầu nhà đằng ấy làm Trưởng ban liên lạc, thủ quỹ với lị quản ca nhé. (beer)

tớ công nhận đằng ấy cũng ác như tê giác ấy, nếu đằng ấy làm lead thì tại sao tớ lại ngán vụ trưởng ban liên lạc kiêm thủ quỹ nhỉ, mỗi người 1 việc để chuyến đi ko nhàm chán và nhiều thú vị chứ nhể đúng ko bạn hiền :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,475
190,100
Latest member
tohue6789
Back