What's new

[Chưa chốt đoàn] Tìm bạn đồng hành đi Tây Tạng T9-T10

Mình dự định đi Tây Tạng vào cuối T9 đầu T10.Dự kiến chuyến đi tầm 13-14 ngày chi phí dự kiến khoảng 35-40 triệu ( cty tour VN bán tour toàn trên 50 triệu). Lịch trình dự kiến:

Day 1:Tp. Hồ Chí Minh/Hà Nội – Thành Đô
Day 2:Thành Đô – Lhasa
Day 3: Lhasa
Day 4:Lhasa – Gyantse – Shigatse
Day 5:Shigatse – Saga
Day 6:Saga – Darchen
Day 7:Kailash Kora: Darchen – Diraphuk
Day 8:Kailash Kora: Diraphuk - Zutrulphuk
Day 9 :Kailash Kora: Zutrulphuk - Chiu Gompa - Hồ Manasarovar
Day 10:thánh hồ Namtso
Day 11-12: trải nghiệm cs và văn hóa của ng dân Tây tạng trong khu vực gần Lhasa để tiện cho việc ngày sau kết thúc lịch trình và trở về vs cs bộn bề hằng ngày.:))
Day 13: Lhasa-Thành Đô-Việt Nam
Bên mình team đã có 3 người.Cần tìm 4-5 người đồng hành để tiện cho việc xin permit và tiết kiệm chi phí khi đặt tour của cty bên Tây tạng.

Các bạn không nên công khai số điện lên topic public để tránh bị kẻ xấu lợi dụng nhé. Inbox riêng cho nhau thôi.

Mình dự định đi Tây Tạng vào cuối T9 đầu T10.Dự kiến chuyến đi tầm 13-14 ngày chi phí dự kiến khoảng 35-40 triệu ( cty tour VN bán tour toàn trên 50 triệu). Lịch trình dự kiến:

Day 1:Tp. Hồ Chí Minh/Hà Nội – Thành Đô
Day 2:Thành Đô – Lhasa
Day 3: Lhasa
Day 4:Lhasa – Gyantse – Shigatse
Day 5:Shigatse – Saga
Day 6:Saga – Darchen
Day 7:Kailash Kora: Darchen – Diraphuk
Day 8:Kailash Kora: Diraphuk - Zutrulphuk
Day 9 :Kailash Kora: Zutrulphuk - Chiu Gompa - Hồ Manasarovar
Day 10:thánh hồ Namtso
Day 11-12: trải nghiệm cs và văn hóa của ng dân Tây tạng trong khu vực gần Lhasa để tiện cho việc ngày sau kết thúc lịch trình và trở về vs cs bộn bề hằng ngày.:))
Day 13: Lhasa-Thành Đô-Việt Nam
Bên mình team đã có 3 người.Cần tìm 4-5 người đồng hành để tiện cho việc xin permit và tiết kiệm chi phí khi đặt tour của cty bên Tây tạng.

Mình đặt gạch, Hà Nội. Mình được miễn visa!
Bạn được miễn visa vì có thẻ Apex nhưng nếu bạn muốn vào Tây Tạng thì bên Lhasa vẫn cần visa TQ của bạn mới xin được Permit bạn nhé. Không có visa TQ thì không xin được Permit đâu. Bạn mình có thẻ Apex mà đi Tây Tạng vẫn phải xin visa TQ bình thường thì mới xin được permit đó

Đi Kailash thì kể cả tự đi không qua tour ở VN mà mua thẳng tour của công ty du lịch ở Lhasa cũng khó trong khoản chi phí mà bạn dự trù. Nhất là nhóm 7-8 người thì càng khó trong khoản kinh phí đó dù bạn cực kỳ tiết kiệm.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,427
190,079
Latest member
Quynh258
Back