What's new

Tìm bạn đồng hành Hanoi - Bali - Yogyakarta - Kuala Lumpua (17/5/18 - 27/5/18)

Tranh thủ vé rẻ của AirAsia, đã săn được cung vé siêu rẻ.
Mình đi ngược chiều so với hành trình thường thấy khi đi Indo là Jakarta - Yogyakarta - Surabaya - Bromo - Ijen - Bali.
Nhưng do năm này mình đã leo Bromo và Ijen rồi, còn Yogyakarta và Bali chưa đến nên sẽ đi theo cung ngược lại. Vì muốn quay lại Ijen nhìn mặt hồ xanh cái (lần rồi sương mù nhiều quá ah).
Mình đã book vé HAN - KUL hết 1.500k (càng về sau, kinh nghiệm book vé tăng lên, lần đầu khứ hồi 120USD, lần 2 104USSD, lần này 65USD)
KUL - DPS (bay ngày 18/5/18) hết 700k (vé rẻ nhất mình thấy để bay Bali sau bao cuộc săn)
JOG - KUL (bay ngày 25/5/18) hết 300k (vé 0 đồng)

Có bạn nào nhân dịp vé rẻ này mà book vé và có lịch trình như trên thì cho mình đu cùng nhé, nếu ko có ai đi cùng (th.. mùm) chắc mình lại như lần đi trước, contact các bạn local trên couchsurfing ah.

Lịch trình đã có khung cơ bản rồi.

Hoặc cả nhà ai trùng thời gian, địa điểm bất kỳ quãng nào thì hangout chém gió, gặp nhau tý nhé.

Re: Tìm bạn đồng hành Hanoi - Bali - Yogyakarta - Kuala Lumpua (17/5/18 - 27/5/18)

Nghe cũng thích, nhưng từ giờ đến đấy hơi xa quá nhỉ. Mình cứ đặt gạch hóng xem thế nào, với lại chờ có thêm người join nữa.

Re: Tìm bạn đồng hành Hanoi - Bali - Yogyakarta - Kuala Lumpua (17/5/18 - 27/5/18)

Up,
Nhân dịp AirAsia có vé 0 đồng, tìm kiếm bạn đồng hành cho lịch trình này cho vui.

HAN - KUL (bay ngày 17/5/18
KUL - DPS (bay ngày 18/5/18)
DPS - JOG (bay ngày 22/5/18)
JOG - KUL (bay ngày 25/5/18)

Bạn ơi đã lên lịch trình chi tiết định đi những đâu chưa?
Mình cũng đang tính đi Indo.

Check inbox nhé!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back