What's new

Tìm bạn đồng hành lang thang du lịch miền tây 27/4-3/5

Status
Not open for further replies.
TÌM BẠN ĐỒNG HÀNH LANG THANG DU LỊCH MIỀN TÂY 27/4-3/5

Vì nhóm mình kế hoạch đi bằng xe máy nên hiện tại nhóm mình đang thiếu ít nhất 1 bạn nữa cho chẵn người (xế thì càng tốt ạ) tham gia cùng cho vui để thực hiện chuyến đi khám phá mảnh đất miền Tây thân iu với nhiều điểm du lịch dân dã rất thú vị và hấp dẫn, tại Cần thơ bọn mình sẽ có bạn là người ở đó tiếp tục tham gia cùng và dẫn đường nên chắc không sợ mù tịt đường và cả nhóm đi với tinh thần thưởng ngoạn và ngắm cảnh nên sẽ không lo lấy thành tích và tay xế phải xịn đâu, miễn là yêu cảnh đẹp hiền hòa sông nước miền Tây và những món đặc sản ăn một lần để nhớ mãi

Lịch trình của bọn mình như sau, nếu ai tham gia được thì đi cùng cho vui nhé, bọn mình bay từ Hà nội vào tối ngày 26 để sáng ngày 27 thuê xe máy (đã có 1 bạn ở Sài gòn lo) có thể xuất phát nên nếu các bạn ở Hà nội hay HCM thì véo cằm nhé, các bạn ở các tỉnh khác mà có thể tham gia giữa chừng thì cũng thoải mái nha. Kinh phí dự kiến tính cả trượt giá roài là 6tr (gồm cả vé máy bay). Nếu bạn nào ở HN thì bọn mình đã đặt vé của Jetstar rồi nên các bạn phải tự lo nhưng chắc vẫn kịp vì đi ngày đó thì chưa bị cháy vé đâu.

Đây là lịch trình sơ bộ của bọn mình nhé:

Ngày 27/4: HCMC-Cần Thơ (200km).
Chiều- Tối: Đi chơi ở Bến Ninh Kiều, Nghe đàn ca tài tử………

Ngày 28/4: Cần Thơ-Cà Mau(150km):

Sáng: Ở Cần thơ chơi tiếp (Chợ nổi Cái răng,khu du lịch sinh thái Mỹ Khánh, vườn lan, vườn cò Bằng Lăng..)
Trưa: Khởi hành đi Cà Mau (nếu kịp có thể ghé qua Sóc Trăng thăm chùa Dơi, chùa Đất Sét và Bạc Liêu thăm Tượng Phật Bà Nam Hải, nhà thờ cha Ngô Bửu Diệp…)
Tối: Dạo quanh thành phố Cà Mau (tiện thể hỏi tàu đi Đất mũi)

Ngày 29/4: Cà Mau- Đất mũi (đi tàu 3 tiếng):
Thăm quan Đất mũi (Mốc tọa độ quốc gia, Vọng Lâm đài....) để ngắm toàn cảnh rừng và biển Cà Mau. nên mang theo Ống nhòm thì mới thấy được cái vẻ đẹp của nó
Ngủ tối ở Đất mũi

Ngày 30/4: Đất mũi - Cà Mau (đi tàu 3 tiếng)
Trưa: Về đến Cà Mau
Đi tiếp U Minh Hạ
Tối ngủ U minh Hạ (hoặc quay về Cà Mau vì đỉ chỉ có 25km thôi)

Ngày 1/5: U Minh Hạ (Cà Mau) - Châu Đốc (200km)
Tối ngủ Châu Đốc

Ngày 2/5: Châu Đốc-Đồng Tháp (70km)
Vía Bà (Núi Sam, cách trung tâm 6km)
Tham quan Làng Chăm, Làng cá bè bằng tàu
Chiều: đi Đồng Tháp (thăm quan Vườn quốc gia Chàm chim)
Tối ngủ Đồng Tháp
Ngày 3/5: Đồng Tháp- HCMC (165km)

Số điện thoại của mình là:1658331880

Ngày 30/4: Đất mũi - Cà Mau (đi tàu 3 tiếng)
Trưa: Về đến Cà Mau
Đi tiếp U Minh Hạ
Tối ngủ U minh Hạ (hoặc quay về Cà Mau vì đỉ chỉ có 25km thôi)

Theo tôi, các bạn nên tìm hiểu kĩ thông tin về U Minh Hạ, vì đang là mùa khô nên có thể bị cấm vào rừng chơi, sợ cháy rừng. Năm ngoái tôi cũng đi đợt này (2/5) và phải ngậm ngùi quay ra!!! Nếu nhóm bạn vẫn muốn đi thì nên tìm hiểu kĩ đường đi, vì ngay cả khi mình chạy vào địa phận U Minh, vẫn rất dễ lạc đường, hỏi dân mỗi người chỉ một kiểu. danh nghĩa là 25 km nhưng thực ra xa hơn đó bạn. Năm ngoái tôi chạy mất hơn 60km, cuối cùng cũng đến được rừng nhưng ko phải nơi mình muốn đến ^^ mà lại còn phải quay ra nữa chứ :]
Gợi ý với nhóm của bạn 1 chút nhé, để dành U Minh Hạ cho dịp thích hợp, các bạn thử sắp xếp thêm vào lịch trình đầm Thị Tường (có nơi gọi là đầm bà Tường), cũng rất thú vị đấy! Vì bạn dành cả ngày 30/4 ở Cà Mau nên nếu ra đầm chơi có thể ngủ lại 1 đêm, ngắm bình minh hoàng hôn, tìm hiểu đời sống bà con vùng này ... Đường đi ra đầm thì từ TP Cà Mau hỏi đường ra bến tàu A, rồi hỏi chuyến tàu ra đầm.

chúc các bạn có chuyến đi vui ^^

Trên đường từ Tràm chim quay trở về sg các ban có thể ghé khu du lịch Gáo Giồng để nếm món cá lóc cuốn lá sen nướng trui cũng rất ngon,sau đó chạy thẳng về Di tích Xẻo quít cũng tiện đường(trên đường về sài gòn).
P/S:buổi tối các bạn nên tìm nhà nghỉ gần công viên văn miếu,phong cảnh rất đẹp,gần nhiều khu chợ đêm ăn uống nhộn nhịp ^^ nếu cần thêm thông tin thì gọi cho mình,mình hỗ trợ thêm cho^^ dân Đồng Tháp chính gốc ^^

@leddel: Nhóm mình cũng đã nhận được cảnh báo khả năng cao rừng U minh sẽ cấm vào. Cảm ơn bạn đã giới thiệu 1 địa điểm hay (beer)

Mình sẽ cố gắng cập nhập chi tiết cung đường sớm để mọi người góp ý. Mấy hôm nay bận quá.

@Vinh: Khung nhóm mình đưa ra là vậy, các điểm thăm quan hoặc cung đường có thể điều chỉnh cho chuyến đi mỹ mãn hơn :) Các bạn cứ thảo luận bàn bạc dân chủ tại đây nhé ( Dù sao các bạn có nhiều kinh nghiệm thực tế Miền Tây rồi, còn bọn mình là đi lần đầu đó :D) Sẽ gửi danh sách, điện thoại, YM...của các thành viên trong đoàn qua mail để mọi người tiện liên lạc + bàn bạc.

Note: ĐIểm nhấn của cung này chính là Cần Thơ + hoàng hôn và bình minh Đất mũi :L

Thấy cung này rất là ok... Tiếc là ko join đc vì chỉ free từ 29/4... Hẹn dịp khác.

Chúc nhóm có chuyến đi thành công nhé!!!

@ chủ topic: cung này hay đấy nhưng đi từ t4 nên đành ở nhà ngậm ngùi zậy. Chúc mọi người đi zui!

Trên đường từ Tràm chim quay trở về sg các ban có thể ghé khu du lịch Gáo Giồng để nếm món cá lóc cuốn lá sen nướng trui cũng rất ngon,sau đó chạy thẳng về Di tích Xẻo quít cũng tiện đường(trên đường về sài gòn).
P/S:buổi tối các bạn nên tìm nhà nghỉ gần công viên văn miếu,phong cảnh rất đẹp,gần nhiều khu chợ đêm ăn uống nhộn nhịp ^^ nếu cần thêm thông tin thì gọi cho mình,mình hỗ trợ thêm cho^^ dân Đồng Tháp chính gốc ^^

Bạn ơi cho mình hỏi, hiện tại thời tiết ở Đồng Tháp có nóng lắm không? Liệu có cấm thăm quan Tràm Chim không?

Nửa tháng nay thời tiết ở miền tây nắng nóng. nhưng hôm nay trời đã mát nhiều rồi, hi vọng trước chuyến đi trời mưa lớn cho thời tiết thuận lợi hơn,và có thể tham quan được U Minh Hạ

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,641
190,155
Latest member
ncvinh123
Back