What's new

Tìm bạn đồng hành lang thang du lịch miền tây 27/4-3/5

Status
Not open for further replies.
TÌM BẠN ĐỒNG HÀNH LANG THANG DU LỊCH MIỀN TÂY 27/4-3/5

Vì nhóm mình kế hoạch đi bằng xe máy nên hiện tại nhóm mình đang thiếu ít nhất 1 bạn nữa cho chẵn người (xế thì càng tốt ạ) tham gia cùng cho vui để thực hiện chuyến đi khám phá mảnh đất miền Tây thân iu với nhiều điểm du lịch dân dã rất thú vị và hấp dẫn, tại Cần thơ bọn mình sẽ có bạn là người ở đó tiếp tục tham gia cùng và dẫn đường nên chắc không sợ mù tịt đường và cả nhóm đi với tinh thần thưởng ngoạn và ngắm cảnh nên sẽ không lo lấy thành tích và tay xế phải xịn đâu, miễn là yêu cảnh đẹp hiền hòa sông nước miền Tây và những món đặc sản ăn một lần để nhớ mãi

Lịch trình của bọn mình như sau, nếu ai tham gia được thì đi cùng cho vui nhé, bọn mình bay từ Hà nội vào tối ngày 26 để sáng ngày 27 thuê xe máy (đã có 1 bạn ở Sài gòn lo) có thể xuất phát nên nếu các bạn ở Hà nội hay HCM thì véo cằm nhé, các bạn ở các tỉnh khác mà có thể tham gia giữa chừng thì cũng thoải mái nha. Kinh phí dự kiến tính cả trượt giá roài là 6tr (gồm cả vé máy bay). Nếu bạn nào ở HN thì bọn mình đã đặt vé của Jetstar rồi nên các bạn phải tự lo nhưng chắc vẫn kịp vì đi ngày đó thì chưa bị cháy vé đâu.

Đây là lịch trình sơ bộ của bọn mình nhé:

Ngày 27/4: HCMC-Cần Thơ (200km).
Chiều- Tối: Đi chơi ở Bến Ninh Kiều, Nghe đàn ca tài tử………

Ngày 28/4: Cần Thơ-Cà Mau(150km):

Sáng: Ở Cần thơ chơi tiếp (Chợ nổi Cái răng,khu du lịch sinh thái Mỹ Khánh, vườn lan, vườn cò Bằng Lăng..)
Trưa: Khởi hành đi Cà Mau (nếu kịp có thể ghé qua Sóc Trăng thăm chùa Dơi, chùa Đất Sét và Bạc Liêu thăm Tượng Phật Bà Nam Hải, nhà thờ cha Ngô Bửu Diệp…)
Tối: Dạo quanh thành phố Cà Mau (tiện thể hỏi tàu đi Đất mũi)

Ngày 29/4: Cà Mau- Đất mũi (đi tàu 3 tiếng):
Thăm quan Đất mũi (Mốc tọa độ quốc gia, Vọng Lâm đài....) để ngắm toàn cảnh rừng và biển Cà Mau. nên mang theo Ống nhòm thì mới thấy được cái vẻ đẹp của nó
Ngủ tối ở Đất mũi

Ngày 30/4: Đất mũi - Cà Mau (đi tàu 3 tiếng)
Trưa: Về đến Cà Mau
Đi tiếp U Minh Hạ
Tối ngủ U minh Hạ (hoặc quay về Cà Mau vì đỉ chỉ có 25km thôi)

Ngày 1/5: U Minh Hạ (Cà Mau) - Châu Đốc (200km)
Tối ngủ Châu Đốc

Ngày 2/5: Châu Đốc-Đồng Tháp (70km)
Vía Bà (Núi Sam, cách trung tâm 6km)
Tham quan Làng Chăm, Làng cá bè bằng tàu
Chiều: đi Đồng Tháp (thăm quan Vườn quốc gia Chàm chim)
Tối ngủ Đồng Tháp
Ngày 3/5: Đồng Tháp- HCMC (165km)

Số điện thoại của mình là:1658331880

Bạn update danh sách dùm: mình đi đc ngày 29/4 thôi à. nếu có thể mình sẽ join, tại vì í định đang muốn đi miền tây trong dịp lễ này.

mình cũng dinh di mien tay ne : tien giang, ben tre, vinh long
minh cung di tu 30/04-03/05 thoi
hay minh ket hơp di
ben minh co dc 3 nguoi roi
minh dang ru them, co gi emial cho minh nha
[email protected]

@duantrancong: đề nghị viết hoa đầu câu và sử dụng tiếng Việt có dấu nhé bạn, bạn vui lòng sửa lại bài đăng của mình theo đúng nội quy của diễn đàn.

Last edited by a moderator:
Chào mọi người,
Hiện tại danh sách chính thức của bọn mình gồm 3 người sẽ bắt đầu xuất phát từ Hà nội bay vào Sài gòn vào tối ngày 26, ở Sài gòn thì có 1 người bạn của bọn mình sẽ tham gia cùng và bắt đầu hành trình miền Tây vào sáng ngày 27, đến Cần thơ sẽ có 1-2 bạn tham gia tiếp (bạn Vinh và bạn xác nhận lại chắc chắn nha) nên có B O O B và duantrancong và đồng bọn tham gia cùng nữa thì rất zui (nhưng liệu cung của các bạn có thu xếp trùng được với nhóm mình không). Có kinh nghiệm gì thì cùng nhau chia sẻ luôn nhé để chúng ta có một chuyến đi thành công tốt đẹp :)

Xác nhận là chỉ có 1 người và 1 ngựa thôi bạn ơi. anh bạn mình không đi được rồi, có bạn nào muốn 1 chân ôm thì đăng ký nhé

Bạn ơi cho mình hỏi, hiện tại thời tiết ở Đồng Tháp có nóng lắm không? Liệu có cấm thăm quan Tràm Chim không?

DẠo này thời tiết hơi nóng,nhưng thời tiết này đi Tràm chim là tuyệt vời đó bạn ^^ Tha hồ chụp ảnh,chứ đến giữa tháng 5 ngay mùa mưa thì đường khó đi lắm!Mùa này là mùa khô nên bạn có thể chạy xe vào thẳng TRàm chim tham quan thoải mái,nếu k cần vào sâu vườn tràm thì k cần tắc ráng,chạy trên bờ đê vòng quanh là đủ để xem chim rồi :D

Xác nhận là chỉ có 1 người và 1 ngựa thôi bạn ơi. anh bạn mình không đi được rồi, có bạn nào muốn 1 chân ôm thì đăng ký nhé

Vinh ơi vì không chắc 100% đi dc hay ko nên chưa dám hứa , vì còn vướng bận gd D:. Đến lúc đó máu thì đi thôi , cũng là 1 lái lụa đấy nhé ! ko thik ôm đâu .

Hi vọng anh thu xếp việc GD để tham gia cùng đoàn cho đông vui. Tuyển ôm nữ mà anh, anh ôm chắc chết quá. Anh tay lái lụa thì cho anh chốt đoàn, chứ anh mà dẫn đoàn thì ai chạy theo anh được.

Up tiếp cái lịch trình ăn chơi đầy đủ hơn(tiếp tục xin ý kiến để hoàn thiện) cho mọi người nắm bắt và chuẩn bị tinh thần đếm ngược thời gian chờ ngày lên đường nào(beer)

Ngày 27/4: HCMC-Cần Thơ (200km):

Chiều- Tối:
Sau khi ngất ngây miền tây với lẩu mắm Dạ Lý thì đi chơi tản bộ ở Bến Ninh Kiều hoặc tham quan Cần Thơ –Tây đô bằng du thuyền trên sông Cần Thơ, Nghe đàn ca tài tử, ngắm trăng,sao, đẹp và rất lãng mạn, ………
Cafe hợp phố

Ngày 28/4: Cần Thơ-Sóc Trăng-Bạc Liêu-Cà Mau(150km)

Sáng (Ở Cần thơ chơi tiếp)
Dậy sớm 5 AM ra bến Ninh Kiều thuê đò đi chợ nổi Cái Răng xem cảnh buôn bán trên sông (không quên thưởng thức trái cây tươi vừa ngon vừa rẻ)
Đi chợ nổi về, chạy qua Bình Thủy ăn Lẩu cháo cá Lóc hoặc món cháo gạo huyết rồng và tham quan đình Bình thuỷ cách trung tâm Tp khoảng 5km - một công trình kiến trúc có dấu ấn pha trộn giữa 4 nền văn hoá (Việt – Hoa – Kh’mer – Pháp)

Gần Trưa: Khởi hành đi Cà Mau (tiện đường ghé qua Sóc Trăng: "đất thần" của người Khmer với rất nhiều chùa, có kiến trúc lạ lùng và cổ kính. Tham quan và chụp ảnh rồi đi tiếp thăm chùa Dơi, chùa Đất Sét và Bạc Liêu: qua nhà công tử Bạc liêu Bạc Liêu, chùa Xiêm Cán, biển Nhà Mát)

Tối: Dạo quanh thành phố Cà Mau và thưởng thức đặc sản của Cà mau (tiện thể hỏi tàu đi Đất mũi)

Ngày 29/4: Cà Mau- Đất mũi (đi tàu 3 tiếng):
Xuất phát từ bến thuyền số 7 (phường 7). Tên tàu cao tốc Rạch Tàu – Ông Trăng
Thăm quan Mốc tọa độ quốc gia, Vọng Lâm đài để ngắm toàn cảnh rừng và biển Cà Mau.(nên mang theo Ống nhòm thì mới thấy được cái vẻ đẹp của nó).
Ngủ tối ở Đất mũi

Ngày 30/4: Đất mũi - Cà Mau (đi tàu 3 tiếng)
Dậy sớm ngắm hoàng hôn đất Mũi
Trưa: Đi tàu Về đến Cà Mau
Đi tiếp U Minh Hạ
Tối ngủ U minh Hạ (hoặc quay về Cà Mau vì đỉ chỉ có 25km thôi

Ngày 1/5: U Minh Hạ (Cà Mau) - Châu Đốc (200km)
Chiều: Đi Chùa Bà Chúa Xứ, Lăng Thoại Ngọc Hầu
Rừng tràm Trà Sư/ Núi Cấm
Tối ngủ Châu Đốc

Ngày 2/5: Châu Đốc-Đồng Tháp (70km)
Vía Bà (Núi Sam, cách trung tâm 6km)
Tham quan Làng Chăm, Làng cá bè bằng tàu
Chiều: đi Đồng Tháp để kịp trước 5h thăm quan Vườn quốc gia Chàm chim và ngắm cảnh chim về
Tối ngủ Đồng Tháp

Ngày 3/5: Đồng Tháp- HCMC (165km)

Uoc gi chuyen nay duoc to chuc sau ky thi dai hoc cao dang nhi. Dc la e di lien,xe cung' lun hihi

Anh của bạn Vinh cố gắng thu xếp việc gia đình tham gia cùng nhóm nhé. Sẽ sắp xếp ôm xịn cho anh để tương xứng với xế xịn, anh không phải làm ôm đâu:LL

@Vinh: Bọn mình đã thu xếp xong hết rồi đó. Chỉ còn chờ ngày lên đường. Nhờ bạn xem ở Cần Thơ có nhà khách Công Đoàn không? Vẫn tiêu chí sạch sẽ, có nóng lạnh là được. Nếu không có thì bạn đặt giúp mình KS hôm trước bạn bảo đó. T2 mình sẽ liên lạc lại với bạn chốt việc này :)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,641
190,155
Latest member
ncvinh123
Back