What's new

Tìm bạn đồng hành săn mây Tà Xùa,ngắm cải Mộc Châu,"sống lưng khủng long"từ 10/2-13/2

Tìm bạn đồng hành săn mây Tà Xùa,ngắm cải Mộc Châu,"sống lưng khủng long"từ 10/2-13/2

Mình cần tìm bạn đi cùng để Săn mây Tà Xùa, ngắm cải Mộc Châu,khám phá "sống lưng khủng long" chào đón năm mới từ ngày 3 Tết âm đến mùng 6 Tết âm ( 10/2-13/2).Ai đi đc thì join cùng cho vui nhé,có gì thắc mắc các bạn pm or đt số 0979952491 nha.
Lịch trình sơ qua(có thể thay đổi ):
- Chi phí : 800K-1000k ( thừa thiếu tính sau),xăng xe tự đổ,xế ôm chia nhau.
- Tập trung: Đúng 6h30 sáng có mặt tại cổng ĐH Quốc Gia đường Xuân Thủy- CG- Hà Nội ( đề nghị các bạn ko cao su nhé ).
Ngày 1. Mùng 3 Tết (Thứ 4,5 ngày10/2): đi 242 km: Hà Nội - Quốc lộ 32 - Thị xã Sơn Tây - Cầu Trung Hà (Phú Thọ) - Thị trấn Thanh Sơn - Thu Cúc - Thị trấn Phù Yên (Sơn La) - Bắc Yên - Tà Xùa.
Ngày 2. Mùng 4 Tết (Thứ Sáu, 11/2)đi 117 km: Tà Xùa - Háng Đồng (hoặc Xím Vàng) - quay lại thị trấn Bắc Yên - bến phà Vạn Yên - Mộc Châu.
Ngày 3. Mùng 5,6 Tết (Thứ 6,7 ngay12/2-13/2):Mộc Châu( ngủ ngày 5 Tết ở Mộc Châu ) - Xã Mường Sang - Bản Lùn - Quốc lộ 6 - Mai Châu - Đèo Thung Khe - Hòa Bình - Hà Nội.
Hành trình xe máy. Ngày 2 có 2 lựa chọn: offroad hoặc trekking 5km để vào tới mỏm "sống lưng khủng long" ở Háng Đồng, điểm ngắm mây tuyệt đẹp ở Sơn La
Ngày 3,4 ngắm cải ở Mường Sang hoặc ngắm mận trắng
Lưu ý: Khi đi các bạn nhớ mang đầy đủ giấy tờ xe,nên đi xe có gương,áo mưa,những vật dụng cá nhân cần thiết,đồ sửa xe,y tế..

Last edited:
Re: Tìm bạn đồng hành săn mây Tà Xùa,ngắm cải Mộc Châu,"sống lưng khủng long"từ 10/2-

Đang cần tuyển ôm cho các troai đẹp nhé,hihi

Re: Tìm bạn đồng hành săn mây Tà Xùa,ngắm cải Mộc Châu,"sống lưng khủng long"từ 10/2-

Mới có 3 người thôi ạ,ai join thì pm em qua số đt ngay nhé,em cám ơn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,562
190,124
Latest member
engulam8
Back