What's new

[Chưa chốt đoàn] Tìm bạn đồng hành// Share kinh nghiệm Cung đèo Hải Vân - Đầm Lập AN- Lăng Cô 02/05/2019

Ngày 2/5/2019, nhóm bạn mình muốn đi cung đèo Hải Vân - đầm Lập An - Lăng Cô.
Bác nào đã từng đi cung nào. Cho em xin ít kinh nghiệm như xe cộ, chú ý điều gì, có những góc nào đẹp để dừng...
Và bác nào có cùng ý định, mình lập team đi cho vui.

Mình đã từng chạy xe máy từ Đà Nẵng đến Huế. Có qua đèo Hải Vân. Đèo nhìn hướng ra biển rất đẹp, nhưng có khá ít chỗ an toàn để dừng lại chụp hình. Hồi trước team mình có dừng lại giữa đèo và ngay Vịnh Lăng cô, view rất đẹp. Nếu bạn xuống đèo vào ban đêm thì view nhìn xuống thành phố rất tuyệt, nhưng khá nguy hiểm nhé.

Mình đã từng chạy xe máy từ Đà Nẵng đến Huế. Có qua đèo Hải Vân. Đèo nhìn hướng ra biển rất đẹp, nhưng có khá ít chỗ an toàn để dừng lại chụp hình. Hồi trước team mình có dừng lại giữa đèo và ngay Vịnh Lăng cô, view rất đẹp. Nếu bạn xuống đèo vào ban đêm thì view nhìn xuống thành phố rất tuyệt, nhưng khá nguy hiểm nhé.
Nhóm mình đi ban ngày ấy, chứ không đi ban đêm.
Bình thường, xe đi trên đó có nhiều không bạn?

Hi bạn lần nào tới ĐN mình cũng mướn xe chạy từ ĐN dọc ven biển qua đèo HV qua lăng cô. Nếu team bạn có nhiều time nên đi ĐN - Hải Vân - Lăng Cô - Phá Tam Giang. Từ ĐN bạn đi theo Đường Nguyễn Tất Thành ( Đừng đi đường 1A) dọc theo bãi biển. Kịch đường bạn rẽ trái đi 1 đoạn rẽ phải là gần tới chân đèo HV rồi. Đi đèo bạn nhớ tránh đi thời điểm buổi sáng sớm hoặc chiều muộn sẽ dễ gặp mưa và ngắm cảnh ko được đẹp. Khi lên tới hải vân quan bạn để ý có 1 đường nhỏ bêtong dẫn lên trạm bts của viettel, trên đó có nhiều điểm view đẹp quan sát được cả 2 bên đỉnh đèo ( cẩn thận khu nhà bảo vệ trạm có chó dữ). Sau đó bạn đổ đèo đi dọc vịnh lăng cô theo đường 1( đoạn này toàn resort nên bạn ko vào được bờ vịnh). Bạn nên đi bên đường Nguyễn văn dọc đầm lập an và có thể ghé quán bé thân ăn hs nghỉ ngơi. Sau đó đi theo đường chân mây ra bãi biển chân mây. Hết chân mây bạn rẽ ra đường 1a. Đi tiếp đến đoạn phước tượng rẽ ql49b chạy tiếp đến cầu Tư Hiền thì rẽ phải chạy dọc đường ven biển ở đây có bãi biển vinh hiền và động hàm rùa. Dừng lại nghi ngơi chút chụp ảnh rồi bạn chạy tiếp về ql 49b chạy dọc biển tới hải tiến rẽ cầu thuận an về huế. Bạn nghỉ ngơi thăm quan huế ngày hôm sau. Nếu còn time bạn qua phá tam giang chơi theo đường ql49b hôm trước ( bạn ko thik qua huế có thể chạy phá tam giang luôn)
Cần hỏi thêm gì inbox mình nhé
Chúc chuyến đi của bạn thuận lợi và an toàn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,940
Latest member
rummyofficialorg
Back