What's new

Tìm bạn đồng hành Thái Lan 10-13/3/2017

Tìm bạn đồng hành Thái Lan 10 - 13/3/2017

Bay từ HP giá đang là 1t8 khứ hồi còn HN tầm 2t2. Bạng nào đi được thì inb mình tập trung ở sân bay luôn hoặc qua Thái gặp nhau sân bay luôn
Lưu ý: đi mang tinh thần tự thân không dựa dẫm ỷ lại, ăn chia, trách nhiệm sòng phẳng. Khi đi mang hộ chiếu còn thời hạn trên 6 tháng và mang theo 700 usd hải quan Thái mới cho nhập cảnh hoặc thẻ của bạn có trên 700usd ( vì bên này họ sợ lao động chui )
Lịch cơ bản
Chiều ngày 10 đến nơi bắt xe đi pattaya tối đi xem show
ngày 11 đi quanh pattaya và đảo bãi biển, tối về lại bangkok nghỉ đi chơi lang thang ăn súp vi cá, chè tổ yến tối ngủ bangkok
ngày 12 chơi cung điện hoàng gia và các điểm quanh bangkok, safari world, tối đi shopping
ngày 13 sáng ăn sáng rồi đi chùa gần gần xong ra máy bay về chuyến 12h ai bay muộn thì chơi thêm ai bay sớm thì tự về

Theo như kinh nghiệm từ ông anh đi trước thì mỗi chuyến đi 4 ngày tiêu hết chừng 2200 bath ko tính shopping thì cứ cầm dôi dư ra 3000 bath tính tiền việt khoảng tầm 3t bao gồm ăn uống ngủ nghỉ. Theo lệ hải quan nếu hộ chiếu trắng thì cầm 700usd show cho họ coi xong họ đóng dấu thông quan, vào đến nơi dùng usd mua bath thái trả tiền các thứ và shopping nên đi cầm theo 700 là ok
Bạn nào đi inb mình

Bây giờ thoáng hơn rồi không đòi khách phải chứng minh mang theo 700$ đâu. Sợ lao động chui thì họ chỉ siết cửa khẩu đường bộ, nhưng hiện tại cửa khẩu Poipet việc nhập cảnh vào Thái cũng rất dễ dàng.

thank bn, mình mới hỏi lại cũng thoáng hơn thật, hôm trc đọc bài hồi ký chuyến đi 1 của bác trên này từ 2013 nói nên mình chột :)

mình chưa book ks. mình ms xem qua giá cả trên gg thôi thấy cũng ko khó. có gì bn ad fb cù trọng tâm của mình là thấy . mình ở hải dương ko ở HN

KS thì các bạn có thể ngó qua traveloka ý cái này cũng hay khuyến mại nhiều lắm nhiều khi siêu khủng luôn (c)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,725
190,159
Latest member
gamethekings
Back