What's new

Tìm bạn đồng hành Thái Lan từ 21-28/7/2013

Mình và 2 bạn nữ nữa, tổng cộng là 3 bạn nữ dự tính sẽ lang thang đất Thái trong khoảng thời gian từ 21-28/7/2013 này.
Tụi mình sẽ đến BKK vào đêm 20, sáng 21 dự định sẽ đi Pattaya rồi ở đó trong khoảng 2,3 ngày :D Sau đó mới quay về BKK.
Nhưng xem review và hỏi thăm một số người đã đi trước thì thấy Pattaya có vẻ k an toàn lắm, nhất là cho 1 nhóm 3 bạn nữ thế này, mà tụi mình thì k ngại ăn hay chơi, rất muốn đi tìm hiểu xem show này nọ :"> chỉ ngại an ninh nên cũng hơi lo lắng :( Tại nhóm 3 bạn nữ chưa bạn nào đi Thái cả, lần này mới là lần đầu :p
Bạn nào có ý định đi Thái, nhất là Pattaya trong những ngày này thì nhập chung đoàn cho vui nhé, đỡ nguy hiểm hơn nữa :) Chúng ta có thể k cần ở chung (ở chung đc ks thì càng vui :D) nhưng sẽ đi đến mấy điểm du lịch và ăn chơi cùng nhau :D
Chắc là lập topic này hơi gấp, nhưng mong ai có lịch hay dự định đi cùng thì cùng join vs nhóm tụi mình cho vui nhé.
Bạn nào có ý định cùng đi thì reply ở topic này nhé, nếu cần sẽ cùng bàn plan cho chuyến đi luôn :D
Mình cảm ơn :)

Last edited:
Ôi tiếc nhỉ, mình cũng đi Thái sau bạn 1 ngày. Mình đi từ 29/7 -13/8. Mình đi Phuket-Bangkok-Chaingmai. Bạn đã đặt vé chưa hay mới có dự định đi thôi. Nếu chưa thì có thể join vs đoàn mình. Hiên tại mình có 2 bạn nữa nhưng chỉ đi Phuket thôi, còn lại mình sẽ đi 1 mình. Nếu có hứng thú thì pm mình nhé :).

@NhaySJ: tối 18/7 mình đến BK. Tính đi Pattaya trước nhưng mình có thể chơi ở BK trước rồi chờ nhóm bạn qua sẽ join đi Pattaya.
Email: truongtangthuong.nnl@gmail or Viber +65 85145855

@trangmoon: lịch trình bạn đi ntn gửi mình với. bạn qua sớm hơn được thì tốt nhỉ. Ban đầu mình cũng định đi như bạn rồi qua Lào và Cam...

Last edited:
@lehoangsuzuki:
Bọn mình bay tối 20/7, dự định ngủ lại sân bay Thái đêm đó và sáng hôm sau đi thẳng đến Pattaya
Bọn mình sẽ ở Pattaya 3 đêm, vì cả 3 đều chưa đến Pattaya lần nào nên cũng chưa sắp xếp được cụ thể chi tiết lịch trình
Dự định thì đi đảo Coral, chợ 4 miền, walking street này nọ, thăm thú những địa điểm ở Pattaya
Sáng ngày 24/07 sẽ đi Bangkok, trên đường thì đi Safari World
4 ngày còn lại sẽ enjoy ở Bangkok
Vé máy bay bọn mình đều mua cả rồi, cuối tuần này sẽ book ks

@trangmoon: Bọn mình book vé máy bay rồi bạn ạ :(
Tiếc quá, bọn mình cũng muốn đi Phukhet với Triền Mai những thời gian ko cho phép

@TomTT85: Nếu bạn có thể đợi bọn mình cùng đi Pattaya thì tốt quá
Tại bọn mình toàn con gái, đi Pattaya cũng hơi lo :p
Bọn mình cũng chưa có kế hoạch lịch trình cụ thể, nên nếu quyết định đi chung thì có thể cùng bàn luôn hen.

He he mình đi 1 mình từ ngày 26/07 nè nhưng mình chỉ ở Bangkok thôi. Female nhá, có gì join chung cho vui. PM mình số đt cho dễ liên lạc. Mọi người tính book KS nào ở BKK chưa. Chưa thì có thể book chỗ mình chọn: Link corner hostel dưới chân airlink, khu trung tâm, giá mềm ở đông thì book phòng private /4 người giá là 1450 bath/đêm/phòng (khoảng 1tr/ngày)

Chào bạn, mình cũng dự kiến đến Bkk vào ngày 20/7 từ Udon thani (vì mình đi Lào và qua Thái = đường bộ) và dự kiến chơi ở BKK và Pattaya vài ngày, nếu được cho mình join đoàn luôn nhé (mình là nam, 33 tuổi).

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back