What's new

Tìm bạn khám phá Phnom Penh 4 - 6/5

Mấy ngày nay nghiên cứu mấy cuộc phượt trước đây của ACE trên diễn đàn nên quyết định là sẽ đi phượt, ăn chơi 1 chuyến ở Phnom Penh (do thời gian mình ko có nhiều nên chỉ đi Phom Penh 3ngày, ACE nào thu xếp được thì đi chung, nếu ko có ai chắc mình cũng đi 1 mình, hehe)
Lịch trình dự kiến như sau :
Thứ 6 - 4/5
Sáng 6g30 đón xe Mai Linh ở Phạm Ngũ Lão đi Phnom Penh, 11g30 sẽ đến nơi.
Chiều đi Cung điện, ghé tượng đài CHiến thắng.
Tối ăn chơi
Thứ 7 - 5/5
Sáng đi mấy cái chợ chơi, mua đồ
Chiều ghé Nagaworl coi thử
Tối ăn chơi tiếp
CN - 6/5
về lại SG

CHi phí dự kiến
xe đi về là 20usd
tiền phòng là 15usd cho 2 đêm (máy lạnh, nước nóng, wifi)
ăn uống tính tổng cho 20usd
tuk tuk cho 5usd
ăn chơi 20usd

dự kiến 1 người khoảng 80usd

ACE nào join thì pm YH mình nha : trung.vo3010

không đi angco hả bạn?!mình đang dự định đi 1 tour angco-phnom-pênh đây?!mình cũng ko đi dc nhiều nên cố gắng đi dc thì đi hết luôn..nếu đi như bạn thì lần sau phải đi lần nữa--sợ ko có thời gian..bạn suy nghĩ lại nha?!
lúc chiều có nói chuyện với bạn ah!!!nếu có đi Siêm Riệp và SV thì cho mình hay nha...mail vào inbox mình hay public lun cug dc.

Last edited:
không đi angco hả bạn?!mình đang dự định đi 1 tour angco-phnom-pênh đây?!mình cũng ko đi dc nhiều nên cố gắng đi dc thì đi hết luôn..nếu đi như bạn thì lần sau phải đi lần nữa--sợ ko có thời gian..bạn suy nghĩ lại nha?!
lúc chiều có nói chuyện với bạn ah!!!nếu có đi Siêm Riệp và SV thì cho mình hay nha...mail vào inbox mình hay public lun cug dc.

Mình xin nghĩ ko nhiều được nên mới dự kiến đi 3 ngày. nếu như đi 4 ngày thì để mình nghiên cứu đi Siem Riep và SV, coi cái nào tiết kiệm hơn rồi inbox cho bạn sau

Hôm qua nay buzz bạn trên y!m mà hok thấy trả lời trả vốn gì hết.
tình hình cận quá rồi..bạn mau quyết định để mình còn thu xếp thời gian nữa..

Last edited:
Bác langdu nói đúng đó bác. bác xem sắp xếp đi được mấy chỗ du lich nổi tiếng như angco nữa. e đã pm cho bác langdu rồi đó, nếu được thì đi siemriep về phongbenh là oki rồi bác à, e thấy hai nơi đó là có nhìu chỗ chơi nhất, còn đi biển thì thôi:D có j bác pm lại nhé. bác có thể bố trí từ ngày 1 đến ngày 6/5 nha.Nếu ko có j thay đổi thì e sẽ đi vài ba ngày trong số mấy ngày đó.hi vọng có thêm vài bác nữa đi cùng cho vui,vừa đỡ tốn kém, cứ như mấy bác đi trước thì hết khoảng từ 100 đến 150$ thôi.

còn 1 bạn định đi Siêm Riệp rồi qua Thái luôn thời gian đi khoag 6 ngày bắt đầu từ ngày 4/5..nhưng đợi chủ topic trả lời nên chưa quyết định dc..chủ thớt lặn đâu mất tiêu rồi!!chủ thớt ơi!Bớ chủ thớt..

@langdu,tianmi: bạn chủ thớt chỉ đi PP đã chat với mình rồi. Mới đi lần đầu vài ngày phép enjoy PP cũng tốt với lại Cam bây giờ dễ đi, SR bạn í chọn ngày phép khác.
SG-PP 03.05 8USD
PP-SR 5USD
Các bạn muốn thì đồng hành 03.05

@langdu,tianmi: bạn chủ thớt chỉ đi PP đã chat với mình rồi. Mới đi lần đầu vài ngày phép enjoy PP cũng tốt với lại Cam bây giờ dễ đi, SR bạn í chọn ngày phép khác.
SG-PP 03.05 8USD
PP-SR 5USD
Các bạn muốn thì đồng hành 03.05
cuối cùng ý bạn là sao?!có đi SR ko?bạn có đi với chủ thớt ko hay rủ bọn này đi SR chung?!!

@ko cần Visa, chỉ cần hộ chiếu, nếu ko có hộ chiếu thì đi tour của Hatien tourist qua Kampot và về trong ngày.
Bạn LangTQ, mình đi SR, bạn nhìn giá vé xe thì biết rồi, trong phuot có rất nhìu thông tin mà bạn ko đủ bản lĩnh thì mua tour cho lành.
Đây đi chung, ko bán tour nhé!

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,699
190,158
Latest member
Daiak
Back