What's new

Tìm bạn khám phá Phnom Penh 4 - 6/5

Mấy ngày nay nghiên cứu mấy cuộc phượt trước đây của ACE trên diễn đàn nên quyết định là sẽ đi phượt, ăn chơi 1 chuyến ở Phnom Penh (do thời gian mình ko có nhiều nên chỉ đi Phom Penh 3ngày, ACE nào thu xếp được thì đi chung, nếu ko có ai chắc mình cũng đi 1 mình, hehe)
Lịch trình dự kiến như sau :
Thứ 6 - 4/5
Sáng 6g30 đón xe Mai Linh ở Phạm Ngũ Lão đi Phnom Penh, 11g30 sẽ đến nơi.
Chiều đi Cung điện, ghé tượng đài CHiến thắng.
Tối ăn chơi
Thứ 7 - 5/5
Sáng đi mấy cái chợ chơi, mua đồ
Chiều ghé Nagaworl coi thử
Tối ăn chơi tiếp
CN - 6/5
về lại SG

CHi phí dự kiến
xe đi về là 20usd
tiền phòng là 15usd cho 2 đêm (máy lạnh, nước nóng, wifi)
ăn uống tính tổng cho 20usd
tuk tuk cho 5usd
ăn chơi 20usd

dự kiến 1 người khoảng 80usd

ACE nào join thì pm YH mình nha : trung.vo3010

Là sao vậy bạn HVP, thế cuối cùng là đi theo tuor hay phượt vậy.mà đi xe j mà giá rẻ vậy bạn có chắc ko đó?Có thể chắc chắn ko vậy? Nếu được bác cho cái con số cụ thể như bác chủ thớt đi ? khoảng bn để ae còn chuẩn bị vay mượn ?

@tianmi: phuot bạn, SG PP bus 8 Usd, PP SR 5 Usd, SR PP 5-6 Usd, PP SG bus 8 Usd tiếp.
Hostel PP 2 người min. 6Usd, SR 2 người min. 4 Usd. 1 người ở dorm, ở
room thì trả bằng 2 người.

mà bạn ko đủbản lĩnh thì mua tour cho lành

Bạn nói zay là sao, dân Phượt mà nói đi Tour sao nghe lạ quá!!:shrug:
chẳng qua bạn nói chuyện không rỏ + với ko chấm phẩy nên cần hỏi cho rỏ thui..:)
Cuối cùng ý bạn là sao,,nếu bạn có ý định đi thì làm 1 plan cụ thể để bọn này tham khảo mà đu theo..chưa đi Cam lần nào nên hơi bỡ ngỡ...zay thui :LL

Last edited:
Hic một vòng hết Cam à, thế thì dài đấy, đợt này e chỉ quyết định đi hết cái phnongpenh thôi, còn các điểm khác thì phải hẹn lại đợt sau rùi :HI, nếu bác quyết định đi vậy e sẽ đi ké bác sang PP và e sẽ dừng ở đó, còn đoàn của bác đi típ các điểm khác :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,017
190,349
Latest member
king88report
Back