What's new

Tìm bạn lang thang Ai Cập... ( tháng1 /2014 )

Mình muốn kiềm 1 vài bạn thành 1nhóm đi du lich bụi Ai Cập trong thời gian đầu năm 2014.

Lang thang Ai Cập trong khoảng 10ngày đến 2 tuần

về lích trình đi thì có thể bàn bạc cụ thể hơn khi đã có nhóm, có thêm 1bạn là thành nhòm 2ngưởi rồi :D

đự tính khoản chi phí trong thgian ở Ai Cập khoản 700$ đên 800$

(tham khảo của những thánh viên đi trước, tuy thgian hơi lâu nhưng cũng khó rõ ràng về điạ điểm, quán xá )

liên lac với mình qua email: [email protected]

hiện tại mình đang ở bên phía bờ tây châu phi,cuối năm nay minh kết thúc công viêc và muốn du lich đên Ai Cập trước khi về vn ăn tết mà đi một mình thì buồn quá nên muốn rủ rê tạo thành nhóm đi cho vui va chia sẽ dc nhiểu hơn.

thks.

Mình cũng căn me đi Ai Cập lâu rồi.
Nếu đi cùng dịp với nhau thì hay nhỉ!
Đi vùng này về vấn đề an ninh thật sự cũng hơi lo một chút.
Nhưng hi vọng sẽ không có vấn đề gì.

Mình thì thích đi được nhiều nơi.
Tại vì không dễ gì có dịp nên sẵn dịp đi thì cố tranh thủ đi được càng nhiều càng tốt....
Có thể kếp hợp với vài nước lân cận....
Nếu có ai đang dự định đi vài nước loanh quanh Ai Cập dịp tết dương lịch 2014 thì liên lạc nhé.

Thanks.

@all giá vé khứ hồi HN -- Cairo của hãng Quata trong khoản thời gian đầu năm nay 2014 vào khoản $1000 áh bạn, có thể sẽ check lại xem và chi phí dự trù cho chuyến đi 10ngày đến 2tuần vào khoản $800 ,. tại minh còn đang đợi nhóm anh thuậntb đi về vào tháng 8 thì mới biết cụ thể về vụ giá cả.
Và tại mình rất ít khi vào phuot.vn nên các bạn mail cho mình giúp, mình check mail thường xuyên hơn, [email protected],thks alot.
@gingerwine: tại vì thgian hạn hẹp,mình chỉ có khoản 10ngày đến 2tuần nên không tính qua các nước khác, tập trung vào Ai Cập thôi.
@ Ngadao & frankpm : minh sẽ sớm mail cho các bạn vì hiện tại nhóm có 2 bạn nửa đang cùng mình làm tour , giữ liên lạc nhe'
@Nobvn : bạn đã có nhóm chưa, thgian tết dương lịch thì đúng thgian của mình rồi ,mình phải về VN ăn tết âm lich, nhất định bạn phải mail cho mình nhe' > email cua mình đây: [email protected]

Các bạn nên cân nhắc khi quyết định đến đất nước Ai Cập này, "liều mạng" không phải là... lựa chọn tốt, còn nhiều nước khác đáng để đi sao ko chọn để đi trước? chờ vài năm nữa khi nào đất nước này ổn định an ninh thì mới nên đi cũng ko muộn...:
Nên tham khảo thông tin mới nhất tại đất nước này để có quyết định nên đi hay ko nhé:

Bạo loạn tiếp tục gia tăng tại Ai Cập
(VOV) - Ngày 16/7, bạo loạn tiếp tục diễn ra tại khắp Ai Cập trong bối cảnh chính phủ lâm thời nước này vừa tuyên thệ nhậm chức...
http://vov.vn/The-gioi/Bao-loan-tiep-tuc-gia-tang-tai-Ai-Cap/271270.vov

Bạn ơi mình chân thành khuyên bạn nên dời kế hoạch này lại vì tình hình ở Ai Cập đang rất bất ổn. Đại sứ quán VN đang có chính sách sơ tán người Việt ở Ai Cập rồi mà bạn còn đến du lịch e là không an toàn chút nào. Du lịch đi cả đời cũng được nhưng sức khỏe và tính mạng thì chỉ có một thôi bạn nhé. Thân!

Tham khảo thêm tin tức ở link báo mình gửi nhé.
http://tuoitre.vn/The-gioi/Nguoi-Viet-xa-que/564547/chuan-bi-phuong-an-so-tan-nguoi-viet-o-ai-cap.html#ad-image-0

Mình cũng theo dõi topic của bạn đã lâu thật sự nước Ai Cập là nước thứ 2 sau nước Việt Nam mình rất yêu thích và muốn có dịp được đặt chân đến đất nước huyền bí này nhưng quả thật xem chính sự hiện nay đất nước đang có nhiều bạo loạn và nguy hiểm có thể đến với chúng ta bất cứ lúc nào, nên theo mình đi và trải nghiệm được khám phá vẻ đẹp huyền bí chứ không phải đi để "nguy hiệm tới tính mang". Mình nghĩ nếu các bạn có ý định đi thì nên đợi thì để cuối 2014 - đầu 2015 vào Tết âm lịch sang năm khi đất nước ổn định đi cho yên tâm và thoải mái. Mình cũng có ý định sẽ đi vào dịp đó nếu bạn nào có ý định thì cũng bàn bạc có kế hoạch và lịch trình cụ thể rồi chúng ta cùng đi. Mình ở HN.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,742
190,170
Latest member
kkz129
Back