What's new

[Đã hủy] Tìm bạn/nhóm đồng hành đi tour núi lửa Indonesia - Cảm nhận sự kì diệu của tạo hóa 5d4d dịp 30/4 1/5 (29/4~4/5)

Xin chào các bạn ???
Mình đang muốn tìm kiếm bạn hoặc nhóm đồng hành cùng đi tour núi lửa Indonesia, dự định đi 5n4d từ 29/4~4/5 (hoặc 28/4~3/5), xuất phát từ TPHCM đến Surabaya (Indo)
Hiện tại mình đã chốt đc 2 thành viên, mong muốn tìm thêm tối đa 8 bạn nữa để cùng đi. Chi phí cả chuyến mình dự tính ~13 triệu
Núi lửa Indo đẹp như thế nào mình nghĩ là không cần phải bàn nữa, tham khảo: https://blog.traveloka.com/vn/leo-nui-lua-bromo-mo-du-lich-indonesia/

Mình có tìm được 1 tour trên fb có giá cả và lịch trình như dưới đây, các bạn tham khảo nhé

1. Chi phí trả cho bên tour TOUR 5 NGÀY 4 ĐÊM gồm các điểm BROMO - IJEN - Thác nước TUMPAK SEWU - SUBARAYA (SUB)
  • Chi phí cho 2 người : 320 USD/1 người
  • Chi phí cho 3 người : 300 USD/1 người
  • Chi phí cho 4 người : 280 USD/1 người
  • Chi phí cho 5 người : 260 USD/1 người
  • Chi phí cho 6 người : 240 USD/1 người
  • Chi phí cho 7 người : 220 USD/1 người
  • Chi phí cho 8~10 người : 200 USD/1 người

☑ Lịch trình tour chi tiết tham khảo

✔ Ngày 1: Sub airport -Thị trấn Bondowoso (Ijen)
+ Đón khách ở sân bay theo giờ bay in trên vé máy bay, đưa khách về thị trấn Bondowoso
+ Trên đường về sẽ dừng ăn trưa
+ Khách check-in phòng khách sạn & nghỉ ngơi

✔ Ngày 2: Khám phá Ijen - di chuyển về Lumajang
+ Khách chuẩn bị vật dụng cá nhân và xuất phát lúc 0:00 từ khách sạn đến Ijen Paltuding khoảng 2h lái xe
+ Trekking từ bãi đỗ xe đến đỉnh Ijen khoảng 2-3h
+ Ngắm “blue fire” - ngọn lửa xanh huyền thoại chỉ có 2 nơi trên thế giới có là Iceland & Jien nên đừng bỏ lỡ nhé.
+ Di chuyển lên khu vực đỉnh núi để ngắm bình minh trên hồ nước xanh ngọc, phải nói là tuyệt cảnh nhân giang.
+ Di chuyển xuống núi về lại bãi đỗ xe ăn sáng và nghỉ ngơi
+ Tiếp tục hành trình di chuyển về Lumajang khoảng 7-8 giờ lái xe
+ Dừng lại ăn trưa trên dọc đường đi theo yêu cầu của khách
+ Di chuyển về Kocak homestay check-in & nghỉ ngơi chuẩn bị cho ngày mai đi thác nước.

✔ Ngày 3: Thác nước Tempak Sewu - Bromo
+ Khách chuẩn bị vật dụng cá nhân và xuất phát đi thác lúc 7:00 sáng, tham quan, tắm thác trong 2 tiếng
+ Trở lại homestay ăn sáng & check -out để tiếp tục hành trình di chuyển về Probolinggo thời gian di chuyển khoảng 8 giờ lái xe
+ Dừng ăn trưa và ăn chiều theo yêu cầu của khách
+ Đến khu vực Bromo khách sẽ dừng chân vệ sinh cá nhân và chuẩn bị di chuyển đến viewpoint để cắm trại
+ Di chuyển từ Saruni đến đồi perahu để cắm trại qua đêm
+ Dựng lều, đốt lửa , uống cafe nóng và tâm sự cùng nha, cùng ngắm sao và chờ bình minh ló dạng từ rặng núi Bromo hùng vĩ

✔ Ngày 4: Khám phá núi lửa Bromo
+ Ngắm bình minh trên núi Bromo từ ngọn đồi Perahu
+ Ngắm nhìn toàn cảnh Bromo từ điểm ngắm cao nhất theo hướng dẫn của tour guide
+ Khám phá khu vực xung quanh Bromo & sa mạc cát, trekking lên đỉnh Bromo, ngắm nhìn miệng núi lửa đang hoạt động nhả từng làn khói trắng đầy thu hút
+ Kết thúc buổi sáng ở Bromo, khách di chuyển về khách sạn Ina, check -in và nghỉ ngơi
+ Ăn trưa ở khu vực quanh khách sạn
+ Khám phá làng Tengger bằng xe máy
+ Về lại khách sạn và nghỉ ngơi

✔ Ngày 5: Bromo - Sub airport
+ Check -out và chở khách về sân bay để di chuyển về Việt Nam theo giờ bay của khách,
Kết thúc chương trình.

☑ GIÁ TOUR BAO GỒM:
1. Xe van 4-10 chỗ tuỳ theo số lượng khách
2. Hướng dẫn nói tiếng anh
3. Phí vào cổng ở Bromo/ Ijen / Thác Tempak Sewu
4. Xe Jeep di chuyển ở Bromo
5. Lều, vật dụng cắm trại ở Bromo
6. Homestay/ khách sạn trong lịch trình
7. Bữa sáng và nước suối suốt hành trình

☑ GIÁ TOUR KHÔNG BAO GỒM:
1. Vé máy bay từ Việt Nam, chỉ bắt đầu đón và trả khách từ Indonesia: Vé MB mình check hiện tại từ TPHCM đi là tầm ~6000k/khứ hồi/pax
2. Ăn trưa và ăn tối, khách chủ động chọn theo tư vấn của hướng dẫn viên: Mình có hỏi bên tour họ nói nếu ăn bt thì tầm 50k/bữa, nếu ăn sang thì vô kể ko tính
3. Chi phí đi ngựa từ sa mạc cát đến miệng núi lửa Bromo: Dành cho các bạn muốn leo ngựa chụp hình sống ảo chứ thực chất cái này sức khỏe bình thg mình có thể tự leo bộ lên miệng núi nha các bạn
4. Chi phí cá nhân khác: Y tế, thuốc men (nếu cần)

Bạn nào có hứng thú cùng đồng hành thì liên lạc với mình nhé, Hạnh - Viber/Zalo/Telegram: 0389844 sáu chín một.

Last edited:
Chào bạn, nhóm mình cũng có kế hoạch khám phá Bromo ijen từ tối 28/4-3/5 (Vé máy bay hợp lý nhất). Lịch trình tham quan cũng giống như vậy nhưng đi thêm một vài điểm nữa. Đi đông giá tour cũng mềm hơn (~4.5tr/người). Hiện nhóm mình 6 người đã mua vé máy bay rồi. Nếu thích bạn có thể gia nhập hội của mình. Inbox để biết thêm chi tiết.

Chào bạn, nhóm mình cũng có kế hoạch khám phá Bromo ijen từ tối 28/4-3/5 (Vé máy bay hợp lý nhất). Lịch trình tham quan cũng giống như vậy nhưng đi thêm một vài điểm nữa. Đi đông giá tour cũng mềm hơn (~4.5tr/người). Hiện nhóm mình 6 người đã mua vé máy bay rồi. Nếu thích bạn có thể gia nhập hội của mình. Inbox để biết thêm chi tiết.
có thể cho mình xin lịch trình và chi phí duoc khong? Contact: 0917485268. Cám on

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,942
Latest member
Nhocdecor
Back