What's new

Tìm bạn ở Pleiku , Kon tum đi chơi cắm trại trong khoảng thời gian 29/4 - 7/5/11

Status
Not open for further replies.
Tìm bạn ở Pleiku , Kon tum đi chơi cắm trại trong khoảng thời gian 29/4 - 7/5/11

Mình hiện tại đang học ở Sài Gòn và dịp 30/4 có về nhà khoảng 1 tuần nên muốn tụ tập các bạn phượt có mặt ở Pleiku làm vài chuyến picnic, qua đêm ở đâu đó
Mình cũng không rành các địa điểm tại đây cho lắm nên bác nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo ạ

Re: Tìm bạn ở Pleiku , Kon tum đi chơi cắm trại trong khoảng thời gian 29/4 - 7/5/11

E xem mùng 2/5 mình đi ngã ba Đông Dương được không ?

Re: Tìm bạn ở Pleiku , Kon tum đi chơi cắm trại trong khoảng thời gian 29/4 - 7/5/11

Mình hiện tại đang học ở Sài Gòn và dịp 30/4 có về nhà khoảng 1 tuần nên muốn tụ tập các bạn phượt có mặt ở Pleiku làm vài chuyến picnic, qua đêm ở đâu đó
Mình cũng không rành các địa điểm tại đây cho lắm nên bác nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo ạ

Mình cũng thích đi Pleiku nhưng trong vòng 2 ngày thì ok

@ ThinhPhu: nhớ viết hoa đầu dòng và sử dụng tiếng Việt có dấu nhé !

Last edited by a moderator:

Thực sự thì Pleiku Kon tum-2 tỉnh đi trong 2 ngày là ổn ạ.
@traingheo :Anh xem thử có gì ở ngã 3 đông dương không, em nghĩ là chẳng có gì nhiều. Làm 1 trip ngã 3 Đông Dương thì đơn giản thôi ạ. Có gì anh em mình làm cung đó. vì em sống ở Pleiku nhưng hồi nhỏ ở Dakto, mà Dakto lên ngã 3 Đông Dương thì đơn giản lắm ạ. Tuy nhiên em vẫn chưa đi
@phu : Nếu anh lên Pleiku dip đó thì liên lạc với em 0978257677.. có gì anh em mình làm cung đó.

Last edited by a moderator:

Xin lỗi mod.. em xin phép up cái này lên 1 phát ạ

Ủa vụ này chủ thớt tính seo ta? Mà em lập topic này định đi đâu ở Kom tum và Gia Lai vậy?

fankfank@
Thông tin của bạn về chuyến đi sơ sài quá. Bạn bổ xung thêm thông tin sớm nhé.
Nice

@traingheo :Anh xem thử có gì ở ngã 3 đông dương không, em nghĩ là chẳng có gì nhiều. Làm 1 trip ngã 3 Đông Dương thì đơn giản thôi ạ. Có gì anh em mình làm cung đó. vì em sống ở Pleiku nhưng hồi nhỏ ở Dakto, mà Dakto lên ngã 3 Đông Dương thì đơn giản lắm ạ. Tuy nhiên em vẫn chưa đi
@phu : Nếu anh lên Pleiku dip đó thì liên lạc với em 0978257677.. có gì anh em mình làm cung đó.

Chào bạn, Kontum tuy nhỏ, nhưng cũng có nhiều thứ để khám phá lắm, bạn cũng từng sống ở Kontum nên mình không múa rìu qua mắt thợ.

Ngã 3 Đông Dương thì đơn giản thật đấy, chỉ có một điều duy nhất đặc biệt đây là nơi 3 nước gặp nhau(cái này chắc ai cũng biết rồi), không biết cảm giác các bạn thế nào nhưng với bọn mình thì chỉ có 2 chữ :"tuyệt vời", dù nắng và gió Lào khô khan và nhất là đoạn đường tụi mình đi là đường núi với những con dốc khá cao mà người địa phương thường đi chứ không phải đường nhựa nhưng cũng không thể làm giảm bớt cảm giác của tụi mình khi đứng tại cột mốc này. Mình nghĩ nếu được thì các bạn nên đến một lần, vì cả nước mình cũng chỉ có 2 điểm là nơi giao nhau của 3 nước, ngã 3 Đông Dương chính là một trong số đó. Chúc các bạn có chuyến đi thú vị và đầy cảm xúc...:)

http://ngoisao.net/news/choi-gi/2011/01/159892-kon-tum-tro-ve-voi-dai-ngan/

attachment.php
[/IMG]

Bạn có phải dân phố núi không vậy? Pleiku mình nếu bạn muốn đi hết thì 2 ngày không đủ. Còn nếu không biết đi thì 2 ngày chẳng biết đi đâu. Bạn có biết xung quanh phố núi có bao nhiêu cái thác hok???

Bạn có phải dân phố núi không vậy? Pleiku mình nếu bạn muốn đi hết thì 2 ngày không đủ. Còn nếu không biết đi thì 2 ngày chẳng biết đi đâu. Bạn có biết xung quanh phố núi có bao nhiêu cái thác hok???

Chỉ dùm cho pít đi mừ ... :)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,177
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back