What's new

Tìm bạn phượt Nhật Bản cuối tháng 3, đầu tháng 4-2015 (Sài Gòn)

Hi all.
Mình ở SG, đang muốn tự du lịch Nhật bản ngắm hoa anh đào vào khoảng cuối tháng 3 đầu tháng tư năm 2015, mình đi 2 người, hơi it thành viên nhỉ, nên muốn tìm bạn gần xa kết hợp đi chung cho vui, có gì giúp đỡ nhau.mình không có kinh nghiệm phượt, nhưng đi với mình, các bạn yên tâm vấn đề các chữ loằng ngoằng ở nhà ga hay trên đường đi. Về chi tiết cũng như lịch trình, chúng ta sẽ cùng nhau tham khảo từ các đoàn phượt trước, thảo luận và đưa ra kế hoạch phù hợp nhất cho cả đoàn nhé.

Re: Tìm bạn phượt Nhật Bản cuối tháng 3, đầu tháng 4-2015 (Sài Gòn)

Bạn mua vé chưa? Nếu chưa thì thử tham khảo lịch trình của bạn CaViCu xem sao. Đi muộn hơn dự định của bạn 1 chút đấy.
https://www.phuot.vn/threads/149816...PIN-Hào-nhoáng-NHẬT-BẢN-22-04-2015-03-05-2015

Mình định xin visa xong mới mua vé máy bay, còn qua tới Nhật rồi, vé đi lại nội đia sẽ có bạn mình là người Nhật hướng dẫn, bạn mình là nữ, ở Saitama, rất nhiệt tình, dễ mến vì từng làm từ thiện ở VN rồi :)

Tui muốn đi nhưng lịch đi của bạn như thế nào ? bạn cần một nhóm bao nhiu người ? lh 0917376475

mình muốn đi, bạn có thể tố chức tìm hiểu lịch trình xem sao lh: 0932160052

Tui muốn đi nhưng lịch đi của bạn như thế nào ? bạn cần một nhóm bao nhiu người ? lh 0917376475

Em chưa fix thời gian, sợ fix các mems khác muốn tham gia sẽ khó theo mình được, chỉ đưa cái khoảng thôi anh à. Lịch chi tiết sẽ tham khảo các đoàn khác trên diễn đạt Phượt, rồi đoàn mình thảo luận và có bạn em bên Nhật tư vấn giúp nữa

Lịch tạm thời của riêng mình là như vầy:
-- Ngày 28/3: bay chuyến VNA lúc 00h30 tới sân bay Narita (Chiba, cách Tokyo khoảng 80km) khoảng 7AM (giờ địa phương) -> về gần khu vực khách sạn ăn sáng, nghỉ ngơi chờ tới giờ nhận phòng. Về khách sạn em đang nhờ bạn bên Nhật tư vấn.
-- Ngày 29/3: đi ngăm hoa anh đào ở Ueno- Onshi Kouen, thuộc Tokyo (hi vọng hoa đã nở), nghe nói từ nhà ga Ueno đến cvien này có 5p đi bộ thôi. Vụ này chắc cũng mất cả ngày vì em thích hoa, vả lại đây là dịp hiểu rõ tập quán của người Nhật nên em dành cả 1 ngày.
-- Ngày 30/3: đi chơi khi Disney Land nửa ngày, sau đó đi thăm núi Phú sĩ, mùa này có lẽ chỉ đi đc đến nửa núi vì tuyết còn bám đỉnh dễ trơn trượt (chỉ mong trời không mưa, nếu kg sẽ rất lạnh khi ở lung chừng núi) --> đi train đến Kyoto
-- Ngày 31/3: Thăm quan chùa Kyomoji, chùa vàng Kinkakuji, chùa bạc, phổ cổ Gion và khu đi bộ Teramachi --> đi Osaka
-- Ngày 1/4: thăm quan công viên lâu đaì Osaka, hi vọng đc thanh thản ngăm hoa anh lần nữa,thăm quanh tp osaka,nghỉ đêm ở đây
-- Sáng 2/4: đáp chuyến bay về HCM từ san bay Kansai

Kinh phí dự trù 1700$, hiện vé mb của VNA vào khoảng time trên là 600$ khứ hồi gồm thuế phí, giá kmai :)

mình muốn đi, bạn có thể tố chức tìm hiểu lịch trình xem sao lh: 0932160052

giá này là đã bằng giá vé đi tour của các hãng lữ hành rồi.

Mùa đó cao điểm thì giá tour cao hơn chứ bạn, vả lại mình muốn thưởng thức 1 bữa sushi that sự tại Nhật, và đây chỉ là dự trù của mình, các bạn có thể điều chỉnh theo nhu cầu cá nhân đc mà, ăn uống ở nhật mà warikan (share tiền, kg fai share đều mà ai ăn gì trả nấy) hóa đơn là điều hết sức bình thường, nên mọi người chủ động điều chỉnh phần ăn uống để tiết kiệm chi phí đc đó bạn :)

giá này là đã bằng giá vé đi tour của các hãng lữ hành rồi.

mình cũng đang dự định đi vào thời gian này nhưng gia đình có con nhỏ chắc khó theo được lịch trình, nếu dc mình xin đi theo 1 số ngày và cùng làm visa, minh search thấy china eastern đi cuối tháng 3 chỉ có 8tr thôi, bay thằng sgn - narita, giá quá tốt

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,189
189,947
Latest member
uyen13579
Back