What's new

Tìm bạn thi The Amazing Race Asia

Status
Not open for further replies.
Tôi cực mê The Amazing Race Asia (thực ra là The Amazing Race nhiều hơn, nhưng vì là người châu Á nên chắc chỉ bon chen ở The Amazing Race Asia thôi).

Ước mơ của tôi là một lần trong đời được tham gia vào các cuộc đua kỳ thú của chương trình. Tôi gần như không thể làm gì được khi đến giờ phát sóng chương trình này và mơ một ngày mặt mình có trên chương trình đó.

Tuy nhiên, tôi đang bế tắc trong việc tìm bạn tham gia, những người cũng sẵn sàng điên vì chương trình này giống tôi.

Biết là tham dự The Amazing Race Asia không hề đơn giản vì người được chọn đại diện cho quốc gia đó phải rất đặc biệt. Nhưng tôi vẫn hy vọng, một nhà báo như mình cũng đủ tư cách tham dự, miễn là tôi có một người bạn đồng hành cũng máu me như mình.

Tôi biết lái ô tô, nói tiếng Anh cũng ổn, mê du lịch và kiến thức về du lịch cũng không đến nỗi tệ. Tôi không quá khỏe nhưng đủ để lăn lộn ở những thử thách của chương trình (vì chương trình này mà tôi dám đánh đổi nhiều thứ nên không cớ gì là không cố gắng cả). Tôi còn nhiều thứ phải học, nhưng cứ dần dần hoàn thiện và nghĩ rằng đủ tự tin để tham dự nó. Nếu bất kỳ bạn nào có cùng trí hướng như tôi thì hãy liên lạc nhé. Chúng ta cùng rèn luyện để một ngày có mặt trong chương trình thực tế nổi tiếng bậc nhất thế giới này. Biết đâu lại là cặp chơi Việt Nam đầu tiên thì sao.

Chờ hồi âm của các bạn.

Em chưa tìm hiểu nhiều về chương trình này, nếu được bác post qua một số thông tin về cách thức tham gia, thời gian mất bao lâu, đăng ký như nào....

Các công việc chuẩn bị để có thể tham gia...

Em cũng máu nhưng chưa tìm hiểu gì nhiều về chương trình này ạ.

P/s : Background cá nhân em cũng giống giống bác ạ :)

nếu bạn vn2009 đăng ký được thì đề nghị mọi người làm quả lớp luyện thi nhỉ :D, VN thi cái gì cũng qua lò luyện thi, và thường được thành tích cao :D.

bạn đọc điều lệ tham dự đi, đội 2 người gửi 1 CV về bản thân và kèm 1 video clip đặc sắc về đội, rồi bọn nó sẽ tuyển chọn...

bác anhminh nói chuẩn, mình có lò luyện thì mà hihihi

Khi tớ alo cho một anh làm chương trình này trong Nam, anh bảo TARA không chọn Việt Nam bởi vì họ e ngại làm mất hình ảnh của game đấy! Mình cũng có thấy mấy bạn nam khác cũng máu tham gia lắm. Ủng họ lời kêu gọi.

Khi tớ alo cho một anh làm chương trình này trong Nam, anh bảo TARA không chọn Việt Nam bởi vì họ e ngại làm mất hình ảnh của game đấy! Mình cũng có thấy mấy bạn nam khác cũng máu tham gia lắm. Ủng họ lời kêu gọi.

Trời, nếu bọn họ nói thẳng không chọn người Việt Nam tham dự TARA thì còn hy vọng gì nữa. Tại sao họ nghĩ người Việt Nam sẽ làm hỏng game này? Theo mình nghĩ, họ chưa chọn đội chơi Việt Nam vì thương hiệu mà các nhà tài trợ cho chương trình tại Việt Nam chưa mạnh. thị phần chưa lớn nên chưa chọn thôi. Với lại, chắc chưa có đội "xịn" đăng ký nên chưa thấy tên đội Việt Nam. Giờ mà rủ được cỡ Hoa hậu Mai Phương Thúy hay anh chị người mẫu nổi nổi nào tham dự xem, có khi vẫn được chọn.

Mình vẫn không nản đâu. Quyết tâm theo chương trình này, dù có đến mùa giải 20 mới được tham dự cũng chẳng sao.

tại vì bạn banmai tỏa hương thì cái thằng làm trương trình trong Nam nó nói thế...chứ đăng ký thoải mái...có gì đâu...bó chiếu....

anh em tập hợp làm video clip đi là vừa

Đúng vậy, cứ phải đăng ký mới biết người ta có chọn không? Tôi nghĩa chưa có đội Việt Nam nào mạnh dạn đăng ký nên chưa có đội Việt Nam thi TARA.

Các bạn thử đăng ký đi. Nhớ rủ tôi thi với nhé.

tại vì bạn banmai tỏa hương thì cái thằng làm trương trình trong Nam nó nói thế...chứ đăng ký thoải mái...có gì đâu...bó chiếu....

anh em tập hợp làm video clip đi là vừa

minhhung có máu thi chương trình này không? Mình hợp tác đi.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back