What's new

[Chia sẻ] Tìm bạn xuyên Việt xe máy: 06 tháng - 01 năm

kittylambieng

Phượt tử
Mình là nữ, 8x đời cuối, đang làm marketing, mong muốn của mình là có thể ngao du sơn cùng thủy tận của cái đất nước này, đi để cảm nhận hơi thở, cảm nhận cái thênh thang của đất trời, để thấy mình rong ruổi khắp chốn, phiêu bạt như cánh chim, tự do, phóng khoáng. Mình muốn tìm hiểu danh lam thắng cảnh, văn hóa của các vùng miền (hok phải chỉ đi qua - kiểu điểm danh). Phượt thời gian dài như này rất khó tìm người đi cùng, vì m.n đều có công việc, học hành, bla, bla,.. Mình mong muốn đi để trải nghiệm, cho tâm tính dịu lại.

Khi có bạn đi cùng, mình sẽ xin nghỉ làm (mất khoảng 02 tuần mới nghỉ được). Đi thời gian khá dài, nên ngoài các bạn có sẵn tài chính thì các bạn có nghề tay trái như viết lách, làm việc online này kia cũng có thể kiếm tiền trong thời gian phượt để trang trải chi phí. Thời gian bắt đầu khởi hành càng sớm càng tốt :D

Bạn nào quan tâm, comment nhé :L :L :L

"HÌNH ẢNH CHỈ CÓ TÍNH CHẤT MINH HỌA" - đứa đeo kính.

Xin chào bạn , thì ra cũng còn người ' khùng ' như vậy , mình cũng có ước mơ giống bạn , được lang thang , tìm hiểu , chiêm ngưỡng thắng cảnh , con người , cuộc sống ở mọi nơi trên đất nước Việt Nam ta.

Mình đang ấp ủ một chuyến , đang chuẩn bị về xe cộ , mọi thứ , đã xin nghỉ việc ở cty hiện tại ...

Mình dự định đi một mình , nhưng nếu có 1 2 người gì đấy đồng sở thích, suy nghĩ đu chung thì cũng đỡ hơn

Mình rất quan tâm đến chuyến đi của bạn , cho mình hỏi bạn dự định đi nguyên 1 chuyến đi tầm bao lâu ? Mình tính đi mấy tuần đến trên dưới 1 tháng

Xin chào bạn , thì ra cũng còn người ' khùng ' như vậy , mình cũng có ước mơ giống bạn , được lang thang , tìm hiểu , chiêm ngưỡng thắng cảnh , con người , cuộc sống ở mọi nơi trên đất nước Việt Nam ta.

Mình đang ấp ủ một chuyến , đang chuẩn bị về xe cộ , mọi thứ , đã xin nghỉ việc ở cty hiện tại ...

Mình dự định đi một mình , nhưng nếu có 1 2 người gì đấy đồng sở thích, suy nghĩ đu chung thì cũng đỡ hơn

Mình rất quan tâm đến chuyến đi của bạn , cho mình hỏi bạn dự định đi nguyên 1 chuyến đi tầm bao lâu ? Mình tính đi mấy tuần đến trên dưới 1 tháng

Chào các bạn, sau 2 nam tự làm ăn có vẻ mọi thứ ko được thuận lợi nên mình vừa nghỉ và chuẩn bị xin việc đi làm cty lại. Mình rất yêu phượt và đã thử nghiệm 1 số chuyến đi phú yên, đà lạt. Nay trước khi rẽ hướng khác trong cuộc sống mình muốn làm 1 chuyến phượt xa xôi khắp nước. Cũng khoảng 1 tháng. Như bạn chủ thớt đi hẳn 1 năm thì mình rất phục nhưng nếu suy nghĩ lại và giảm thời gian lại thì cùng xách ba lo lên và đi nhé. Mình hiện giờ đang rảnh nên có thể giúp 2 bạn công tác hậu cần chuẩn bị trước chuyến đi. Tài chính thì bình thường, phượt kiểu khám không phá thì ok. viết lách thì tạm tạm nhưng cho mình khoe tí là freelance photographer nên tự tin sẽ lưu lại những khoảnh khắc đẹp cho các bạn. Nếu chung chí hướng có dịp mình offline bàn thêm. Thân

Đi trên dưới 01 tháng thì chưa thể hiểu hết văn hóa các tỉnh thành được Namjun ơi, dự tính là khoảng từ 06 tháng tới 01 năm đó bạn ^_^

Đi trên dưới 01 tháng thì khá dễ tìm người đi cùng, và cũng đang có vài topic trên Phượt rồi, đi dài như mình chắc khó tìm hơn, bạn đi thời gian dài luôn nhen nhen :D

Bik nàm thao đây? Đi khoảng 01 tháng thì hok cần xin nghỉ hẳn, thời gian ít như vậy thì chỉ ghé chỗ này một chút, chỗ kia một chút rồi đi liền (02 tỉnh thành/ngày), hok có cảm giác tự do tự tại, đi về lại đi làm lại liền cũng đuối lắm. Mình rất muốn đi, nhưng đi lâu một chút :( Có Photographer đi cùng thì tuyệt rồi.

Theo mình thì có thể đi 1 tháng đến 1 tháng rưỡi gì đấy ,không nhất thiết phải đến và tìm hiểu tất cả cách tỉnh , có thể đi chọn lọc , nơi nào thích thì ở 3-4 ngày , cứ đi đi rồi tính tiếp

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,451
190,093
Latest member
hoavienchauduc
Back