What's new

[Chia sẻ] Tìm bạn xuyên Việt xe máy: 06 tháng - 01 năm

Đi dài ngày mình cũng nghĩ vừa đi vừa xin việc làm thì mới đủ kinh phí, cũng muốn làm việc online như mọi người ai có kinh nghiệm gì chỉ giáo với để tham gia dc chuyến này :(

Mình sn 89. Mới vào đời đc ít thời gian. Cũng ít kinh nghiệm lắm.
Chỉ có 1 vài mẹo vặt nho nhỏ...xin đc góp ý.
1. Đi tnay vì như bạn mèo lười nói. Đủ 64 tỉnh thành, các bạn có thể làm 1 dạng cẩm nang du lịch dành cho dân phượt, kêu gọi mọi ng, bạn bè ủng hộ, giúp đỡ về ăn ở...hướng dẫn...
2. Học thêm vài tài lẻ để kiếm tiền, như gấp hoa , làm đồ hand made ...có thể bán ở các chợ đêm du lik...
3. Đăng ký làm cộng tác viên cho các shop online, chỉ cần lấy đơn hàng đưa cho đại lý, và ăn hoa hồng...
... còn nhìu thứ linh tinh tùy hoàn cảnh. Điều kiện cụ thể...
Chứ như bạn nói, đi xin việc là điều rất khó, vì mỗi nơi chỉ ở 1 time ngắn, đi chơi chưa đủ, đi làm sao đc :p

Chào bạn. Minh tháng 7này sẽ đi vòng quanh việt nam với 64 tỉnh thành, mình vừa đi vừa xin việc làm lấy kinh phí để đi và mình cũng làm thiền nguyện 10.000. Chiếc mũ cho trẻ em việt nam, dự kiến mình đi trong vòng 1 năm tới 1năm rưỡi, nếu bạn muốn tham gia đi cùng mình thì kết bạn với mình trên fb nha, địa chỉ fb là sdt mình 0922519447

Chào bạn, bạn đã đi chưa? bạn ở TP HCM hay Hà Nội, hay tỉnh thành khác (ý tôi muốn hỏi bạn dự định xuất phát từ đâu)? Tôi cảm thấy thích ý tưởng đi từ 6 Tháng đến 1 năm vì 1 thg thi k thể hiểu hết văn hóa các vùng miền,...Nếu tôi xin join chuyến đi với bạn, bạn có okay k? (Tôi: 6X, đang ở TPHCM, early retired, married with two kids) vì Tôi mới retired gần đây nên dễ dàng join chuyến đi với bạn, điều duy nhất quan trọng cần làm là xin phép gia đình nhỏ thôi.

Chắc chủ topic tìm được người đồng hành 50% là tốt rồi. Mình thì lại khác, mình thích đi một mình, tự do tự tại. Ko cần phải cố định thời gian, chỗ nào thích thì ở lâu, chỗ nào ko thích thì ở it, kinh phí thì vừa đủ thoải mái không cần phải lo vì mình làm công việc tự do giống một số bạn trên này đó, freelancer mà nên thời gian cũng rất thoải mái. Mỗi cuộc đi của mình là một lần trải nghiệm cuộc sống ngoài đời thực khi sống trong internet quá nhiều. Nó sẽ tạo nên một sự cân bằng trong cuộc sống. Mình bây giờ đã ko còn cách suy nghĩ là phải lập trình cẩn thận cho chuyên đi nữa rồi, khi thích đi đến vùng nào đó là nhảy lên xe đi luôn, gặp hoàn cảnh gì thì mình sẽ thích nghi với hoàn cảnh đó,................... Mình nghĩ là các bạn rồi cũng sẽ như mình thôi, tự do tự tại, hành tảu giang hồ, thật là vui.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back