What's new

[Hỏi đáp] Tìm hội xe đạp ở SG

Mới xin đc chiếc xe asama, nên cũng muốn gia nhập một nhóm đạp xe chơi cho vui.
Mình ở Dĩ An - Bình Dương
SN: 1985 - 0907.424397. Có chuyến nào thì alo mình tham gia với nha.

Mình không tập vào buổi sáng hay buổi tối. Hiện tại mình dùng xe đạp để đi làm.
Cái này thì em giống bác Keng :D

Sắp tới mình sẽ chuyễn qua đạp 1 mình ...
Còn cái nì thì... lẽ nào bác lại bỏ tụi em quay trở về cái thuở "leng keng leng keng... 1 mình" đó thiệt sao?

Hồi đó em toàn đạp một mình làm gì có ai rủ đi chung đâu: Bên Xedap.org thì hỏng đi touring, bên Phượt thì toàn đi xe máy. Mãi sau này em mới gặp được nhóm của anh và quay lại Phượt thì mới thấy có thêm diễn đàn Xe đạp. Thực ra phần lớn các tour em vẫn đi một mình vì xe đạp đòi hỏi nhiều thời gian và sức bền nên khó mà khớp với người khác được, nhưng có nhóm thì vẫn vui hơn. Có những chuyến tổ chức đi chung được thì vẫn có nhiều cái hay của nó: vui vẻ, hỗ trợ lẫn nhau, chia sẻ kinh nghiệm & học hỏi lẫn nhau. Em nghĩ đi xa thì không nên đi nhóm đông, tốt nhất tầm 5 người trở lại và quan trọng nhất là phải biết rõ "dò cẳng" của nhau. Cái dở nhất của dân mình em thấy là "ham vui" mà rất ít biết lượng sức mình.

Mong bác Keng đừng bỏ tụi em :)

Thông báo tin buồn là mình vừa bị mất em xe đạp nhé. Mình dựng xe trên đường, xuống bờ sông chụp ảnh. Sau khi chui vào rúc ra một lúc, lên đến đường thì không thấy xe đâu, đành thất thểu đi bộ về nhà. Các bạn đi xe đạp chú ý, xe xấu nó cũng không tha đâu, cần cảnh giác và quản lý tốt tài sản nhé.
Chia buồn cùng bạn. Bạn nên cẩn thận hơn, mỗi lần xuống xe đều khoá kỹ và nếu phải rời xa nó lâu thì phải kiếm cái cây nào chắc chắn mà xích nó vào nhé.

Bạn có biết từ 2009 tới giờ mình đã mất 3 chiếc xe không: bị dàn cảnh hỏi đường gây lộn xộn lấy mất, gửi xe có khoá cũng mất, khoá xe ngoài đường vô quán ra mất. Xe đạp nhẹ nên có khoá cũng rất dễ bị rinh đi, mọi người nên cẩn thận nhé. Xe mình là xe Asama bình thường thôi đó nhé.

Em cũng nghĩ là anh Định bên lặn đó Bác Keng, em không có bên đó nhưng nghe tin bác sinh hoạt lại em thấy rất vui : )

minh ko tham gia clb xe dap nao trước giờ. nhưng giờ muốn rèn luyện sức khỏe nên muốn tìm clb nào để tham gia. Nghiệp dư thôi, tinh thần là chính nếu có dip phượt bằng xe đạp cũng vui vui. Vậy có bạn nào tham gia rồi thì rủ mình với. SDT 0902641024. Mình ơ Bình Thạnh cũng gần Đại lộ Đông Tây :D

Chào các cô chú, anh chị. Em là newbie, sắp tới bên mình nếu có hoạt động phượt bằng xe đạp nào thì rủ em tham gia với nhé. Đạp xe vừa tiện vừa có lợi cho sức khỏe. Nhưng ngặt nỗi, em là dân mới nên đạp còn yếu lắm. Thanks mọi người nhiều.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,148
Latest member
thuocphathai
Back