What's new

[Đã chốt đoàn] Tìm nhóm đi Phượng Hoàng cổ trấn 30/4/2019

Cũng đang muốn đi đợt đấy nhưng đang ko biết xin Visa thế nào? Thấy bào toàn phải xếp hàng qua đêm lấy chỗ mà chưa chắc đã đến lượt nên hơi nản.

Mình cũng muốn đi PHCT, nhóm của bạn có dời lịch lên giữa tháng 4 được không vì visa của mình chỉ có hạn đến 28/4?
Mình cũng không biết tiếng trung.

Mình cũng muốn đi PHCT, nhóm của bạn có dời lịch lên giữa tháng 4 được không vì visa của mình chỉ có hạn đến 28/4?
Mình cũng không biết tiếng trung.
bọn mình chỉ xin nghỉ đc thời điểm đó thôi. nhóm đang có 5-6 ng rồi. chắc là cũng full

Bọn mình vừa mới đi PHCT tháng 09/2018 có 1 số chia sẽ với các bạn như sau :
  • Phải có người biết tiếng phổ thông đi cùng : google - địa danh tiếng tên tiếng Việt khác, Anh/Trung khác, tới nơi ghi tiếng TQ khác
  • Khi gọi đồ ăn nhớ dặn : ít dầu, ít mặn ( không mặn), ít cay không thôi thì mặn tê hết cả lưỡi hỏi sao TQ hay bị bệnh thận
  • Cái trấn Phượng Hoàng dài hơn phố cổ Hội An tí, thật ra trấn chỉ có dọc 2 bên bờ sông như trong hình, băng qua khỏi phố là phố nhà hiện đại bình thường xấu quắc
  • Không nên đi cầu kính bắt qua 2 ngọn núi - kính mờ không thấy phía dưới, giá vé đắc 700 tệ/người chỉ lên được cái cầu kính là hết
  • Động Bảo Long cũng ko nên đi xấu hơn động Thiên đường của Việt Nam
  • Không nên đi trùng vào dịp nghỉ lễ của Trung Quốc, không thì đông không thể tả, xếp hàng cả 3-4 tiếng mới vào được tới cửa

Attachments

397.8 KB · Views: 162
    446.9 KB · Views: 164

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,473
190,101
Latest member
anhquannn
Back