What's new

[Chưa chốt đoàn] Tìm thêm bạn đồng hành cung Everest Base Camp khám phá thêm giới hạn của bản thân

S

Sonhangoc

Guest
Team mình hiện tại đang có 5 thành viên muốn tìm thêm bạn đồng hành đi ghép tour Everest Base Camp 14 ngày
Thời gian : 20/4 - 3/5 - 2023
Chi phí dự kiến chưa bao gồm vé máy bay : 2550$/ng ( book tour có guide Việt Nam đi kèm hỗ trợ )
Vé máy bay đang check : Transit Ấn ~500$ và transit Thái ~800$
Vì đây là 1 cung đặc thù khó và nhiều rủi ro nên mình có chọn 1 bên tour uy tín đã tổ chức nhiều chuyến đi EBC cũng như dịch vụ có đồ ăn Việt theo kèm phục vụ đoàn chứ đồ ăn bên Nepal theo tìm hiểu thì sẽ rất khó ăn với người Việt, nếu k ăn uống được không đủ sức đi thì coi như phí cả cuộc hành trình nên tụi mình đã tìm hiểu rất kĩ về option này
Các bạn nào quan tâm về hành trình này và muốn ghép với đội mình thì welcome nha

Team mình hiện tại đang có 5 thành viên muốn tìm thêm bạn đồng hành đi ghép tour Everest Base Camp 14 ngày
Thời gian : 20/4 - 3/5 - 2023
Chi phí dự kiến chưa bao gồm vé máy bay : 2550$/ng ( book tour có guide Việt Nam đi kèm hỗ trợ )
Vé máy bay đang check : Transit Ấn ~500$ và transit Thái ~800$
Vì đây là 1 cung đặc thù khó và nhiều rủi ro nên mình có chọn 1 bên tour uy tín đã tổ chức nhiều chuyến đi EBC cũng như dịch vụ có đồ ăn Việt theo kèm phục vụ đoàn chứ đồ ăn bên Nepal theo tìm hiểu thì sẽ rất khó ăn với người Việt, nếu k ăn uống được không đủ sức đi thì coi như phí cả cuộc hành trình nên tụi mình đã tìm hiểu rất kĩ về option này
Các bạn nào quan tâm về hành trình này và muốn ghép với đội mình thì welcome nha
Cho mình xin lịch trình được không bạn. Mình cũng muốn đi cung này.
Cảm ơn bạn nhiều

Edited: Sorry trả lời xong mới thấy thời gian không phù hợp.

The Everest Base Camp trek is one of the most popular and sought-after treks in the world, and for good reason. Here are a few reasons why someone might choose to do the Everest Base Camp trek:

1. Stunning natural beauty: The trek takes you through some of the most spectacular landscapes in the world, including towering mountains, deep valleys, and pristine forests. You'll have the opportunity to see breathtaking views of Mount Everest, as well as other peaks in the Himalayas.
  2. Cultural immersion: Along the way, you'll have the chance to interact with the Sherpa people, who live in the region and have a rich cultural heritage. You'll be able to learn about their way of life, customs, and traditions.
  3. Physical challenge: The trek is a challenging and rewarding physical experience. You'll need to be in good shape to complete the trek, and you'll have a great sense of accomplishment when you reach the base camp.
  4. Personal growth: The trek is not just a physical challenge, but a mental one as well. It requires perseverance, resilience, and a willingness to step out of your comfort zone. Many people find that the experience helps them grow and develop in ways they never imagined.
Overall, the Everest Base Camp trek is an unforgettable adventure that offers a unique blend of natural beauty, cultural immersion, physical challenge, and personal growth.

Attachments

• everest base camp.jpg
    everest base camp.jpg
    716.1 KB · Views: 34

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,086
189,870
Latest member
binnne
Back