What's new

Tin buồn

Cố lên anh bạn già, nhanh nhanh bình phục để chơi tiếp, còn nhiều món hấp dẫn lắm. Tự biết khỏi kể ra nhé, có đứa nó đòi đi theo giờ :))

Bác Mỳ, tuổi con Gấu, có vẻ không hạp và bị cái con Kỷ Sửu nó đè.

Ngẫm lại, thấy từ đầu năm đến giờ, bác ý bị nhìu xui xẻo wá:

+ Bị ong đốt lòi mắt. Đó là chuyến khai xuân đầu năm, xuất phát 5h sáng mồng 2 Tết Kỷ Sửu, đi xuyên Lào. Chưa sang đất Lào, cả đoàn chả sao, mình bác ý bị ong vò vẽ hỏi thăm đến húp híp. Mắt như con sâu dài đậu lên quả bom (táo) Tầu.

Đầu thì cạo trọc gồi, lại còn phải bôi vôi, mấy ngày sau mắt vưỡn còn sùm sụp. Cứ như là mắc phải tội trêu hoa ghẹo bướm.

+ Bị lạc một mình ở nơi xứ người. Cho dù hôm ấy bác ý có gặp một gái đẹp Vespa đất Lào, nhưng đêm ấy hẳn ... không ngủ. Tại sao cả đoàn không lạc mà chỉ mình bác ý lạc vẫn đang là một nghi án khó giải thích.

+ Bị lạc vào rừng sâu (cùng vài người khác), sau rồi mới biết đó là trung tâm căn cứ phỉ Vàng Pao. May mà không sao, chỉ bị ... vật.

+ Liên tục bị hỏng xe trong đêm, rớt ống bô... trong chuyến đi Na Hang.

+ Cùng hiền thê té xe 2 lần nặng nề trong chuyến đi Tây Nguyên tháng 5 vừa qua. Hậu quả là hiền thê tê tái sưng vù củ lạc mất cả tháng, còn bác Mỳ như bị gấu vồ, tay chưn lòi thịt toang toác trên diện rộng.

Mặc dù được Hasapa gửi thuốc tiên, bác Quang gửi các loại rượu ngâm tẩm đủ loại chất bổ... các loại vết thương mới chỉ kịp xe xe cho đến mấy ngày gần đây.

+ Liên tục bể bánh xe Vespa trong chuyến đi Cam tháng trước, khiến tốc độ di chuyển cả đoàn ở mức mất 7h để đi được 130 km. Cả đoàn chả ai bị cả, mình bác ý xơi hết. Mà cái anh Vespa có phải chỗ nào cũng sửa được đâu.

+ Nay thì lên bàn, máu me toe toét, chưa biết ngày nào vê.

Khổ, xương xương là.

Trờiiiiiiiii!!!

E đã cảm thán thế lày khi được gặp lờ đờ sáng lòa Tuyen: Ôi, sao ta gặp chàng quá muộn!!! :LL

Dưng.... lờ đờ bẩu: Kia mà gặp Mỳ, Kia còn Rỳ hơn thế....

Giờ liệu mình còn rì được không?????:shrug:

Hôm nay không vào phuot từ sáng, chiều nay vào thấy tin này. Thế là âm mưu nhậu cùng dân HN (tại SG) của tớ phá sản rồi. Mì ơi bình phục mau đi, mọi người đang chờ bác .

Thảo nào gọi điện ò e í từ hôm qua.
Mai tớ đem hàng Hanoi đến cho bạn Mỳ - đồ ... bọc người đấy :)).

À à đọc những vấn đề xui xẻo của bác Mỳ mới hiểu hoá ra toàn tại cái Rỳ hết. Từ vụ bị sưng mắt do nhìn chỗ xấu đến vụ bể bánh xe và té xe do không tập trung vào lái. Tai hại tai hại. Thế là bác Mỳ nhà ta quyết tâm đi cắt cái Rỳ để nó không thể gây hại được nữa. Mô phật tại ai tại ai.

@@ Bác Mỳ ơi tình hình sau khi mất cái Rỳ bác thấy thế nào ạ? Có ổn không bác? Bác còn thấy nuối tiếc cái Rỳ không ạ? Nhiều lúc bác có cảm thấy trống vắng vì không có... không bác?

À à đọc những vấn đề xui xẻo của bác Mỳ mới hiểu hoá ra toàn tại cái Rỳ hết. Từ vụ bị sưng mắt do nhìn chỗ xấu đến vụ bể bánh xe và té xe do không tập trung vào lái. Tai hại tai hại.
....

Cái ấy gọi là : Tức hạ phá thượng đấy :LL

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,116
Latest member
Thangcho07
Back