What's new

Tin buồn

Dudi

Phượt thủ
Đảng ủy, Hội đồng Phượt Sài Gòn, Ủy ban đá banh, FUFC (Fượt United Football Club), Mặt trận nhậu, Hội thuốc lào, Ban chạy, Đoàn thể cầu lông, ngành Vespa... cùng gia quyến, thân hữu vô cùng thương tiếc báo tin:

Đồng bọn Mỳ Có Rỳ, Smod nhiệt tình và năng động của Phường Fượt SG, thành viên Hội đồng quản trị Ủy ban đá banh, Hậu vệ quyết liệt của FUFC, chủ sân hiếu khách của Mặt trận nhậu, thành viên uy tín của Hội thuốc lào, chủ xị đều đặn của Ban chạy bộ, tiềm năng ẩn dật của Đoàn thể Cầu lông, một chưởng lão của ngành Vespa, người chồng lý tưởng của hiền thê, người cha mẫu mực của các ái nữ, người bạn tin tưởng của đồng bọn, người công dân tốt của đường phố...

Sau một thời gian bệnh nặng, dù được các giáo sư bác sĩ tận tình thăm khám, thuốc thang, gia đình chăm sóc đến tận cả răng lẫn miệng...

... nhưng vì tuổi trẻ đã qua, tuổi già chưa đến, bệnh tái phát cấp tính, bác Mỳ Có Rỳ đã lên (không có Niết) bàn...mổ.

Lễ khai đao của các bác sĩ đã diễn ra long trọng cách nay 35 giờ. Theo nguồn tin từ bệnh viện, ca mổ đã thành công tốt đẹp.

Các bác sĩ cho biết đã cắt được cái Rỳ khỏi bác Mỳ và hy vọng ca này sẽ được ghi vào sách ghi-nét.

Hiện long thể bác Mỳ đã được đắp chăn trên long sàng, tại sào huyệt nơi bác ý vẫn trốn mỗi lần cần trốn.

Theo tin của hiền thê bác Mỳ, tình trạng sức khỏe của bác ý đang tiến triển tốt, cho dù chỉ được xơi cháo loãng.

Của ngon vật lạ, gái đẹp... đưa đến tận miệng, hiện bác ý cũng đều nêu cao đạo đức mà từ chối.

Để bảo đảm yên tĩnh dưỡng sức, hiện mọi liên lạc đều bị cắt đứt.

Gia đình thông báo: trong lúc bệnh gia bối rối, không có điều kiện tiếp khách, nhận quà, nghe điện thoại hoặc tin nhắn, xin bà con niệm tình tha thứ.

Vì vậy, nhà em lập cái thớt này, nếu ai có nhã ý thăm hỏi thì vào đây. Hiền thê bác Mỳ, cũng là một Fượt gia lăn lộn, sẽ đọc và kể lại cho bác Mỳ mỗi khi bác ý mở mắt.

Chúc bác Mỳ vượt qua xui xẻo, mau lại sức, trở lại làm thân trâu ngựa như xưa.

+++

P/S: Nhà em tình cờ biết tin này sau khi một số bác đi tìm bác Mỳ hai ngày nay không được, bèn nhờ tìm kiếm.

Hê hê, thảo nào lúc nãy em thấy bác ấy kêu sợ đau =))
Khổ thân! Thế là bị cắt mấy cái Rỳ rồi à!!!

Vầng,em no nắng quá ạ !! Liệu có còn xúc than được nữa không ? Còn bơm xăng được nữa không ??? Hay chỉ còn đứng trông xe được nữa thôi !! :((

@ cvn : em cần giúp nhiều lắm. "Bấm vào đây" là bấm vào đâu hả anh ?? =))

Em chia buồn với cái Rỳ và chia vui với bác Mỳ :D
và sau đây sẽ đổi tai tồ của bác Mỳ thành Mỳ ko còn Rỳ :D

Xin chân thành chia buồn cùng anh Mỳ và bạn gái.
Chúc anh mau hồi phục, sau ca này nhanh chóng "tung cánh" dạo chơi, vờn múa ... hơn thủa nào.
Ps. hy vọng anh không bị "chúng nó" cắt nhầm cái "kia".

@cvn : "Hello nguyen! Nếu nguyen cần tớ giúp gì thì bấm vào đây nhé"! - tự đi lo sức khỏe ss của anh đê X(

Thế là bị cắt mấy cái Rỳ rồi à!!!

Đọc xong thì em cũng xin có nhời hỏi thăm súc khỏe ý nhầm sức khỏe của bác Mỳ. Nhưng em vẫn còn điều thắc mắc là cái Rỳ rút cục lại thì nó là cái gì em không bít rõ để hỏi thăm bác Mỳ cho nó cụ tỉ. Và cái Rỳ lại có nhiều thế cơ à có đến mấy cái cơ à?

Vầng,em no nắng quá ạ !! Liệu có còn xúc than được nữa không ? Còn bơm xăng được nữa không ??? Hay chỉ còn đứng trông xe được nữa thôi !! :((

@ cvn : em cần giúp nhiều lắm. "Bấm vào đây" là bấm vào đâu hả anh ??

Này này bé Su... mo, bác CVN mời là mời tớ chứ. Bé lo giúp thừn tượng Mì sớm hồi phục đi kìa.
Đã vào đây thì để em kêu khóc phụ gia quyến vậy:
Ối anh ơi là anh ơi, em còn chưa kịp vào thăm viếng mà sao anh đã sớm vội lên... bàn (không có Niết) :((
Chỉ còn hơn 1 tháng nữa là em được đến bên giường của anh (có Bệnh) mà, chẳng lẽ lúc ấy lại phải gọi anh là Mỳ không còn... Rỳ?
Ối anh ơi là anh ơi... :(( :(( :((

(Bản tin thời tiết: Hà Nội đón trận lụt đầu năm vì nước mắt... mẹ ghẻ)
(NT) với 2Su: thôi thì trông xe cũng đành, miễn là còn... đứng được, sợ lại nằm bẹp dí trên giường thì phen này tớ vào Nam vô duyên chết!

Hôm qua nghe tin định đến thăm bác í nhưng mãi đi đú đa đú đỡn nên hết time thăm.

Nhưng vậy kỳ này em mất mối làm ăn rồi, nấu rượu chẳng ai uống nữa =)), bé Dudi chiều nay đại diện ACE đã từng hăm dọa bác Mỳ đã bị cắt cái Rỳ tới thăm bác ấy nhé. Mọi phí tổn cho chuyến thăm sẽ được đài thọ từ 2Su =))=)).

Còn em chắc Tuần sau mới mang thêm mấy can rượu tới thăm thôi :LL:LL. Bác Mỳ cố gắng lên nhá, thế là ACE SG mất đi hết 1 tháng cho cánh tay phải rồi.

(wait)(wait)

Đọc xong thì em cũng xin có nhời hỏi thăm súc khỏe ý nhầm sức khỏe của bác Mỳ. Nhưng em vẫn còn điều thắc mắc là cái Rỳ rút cục lại thì nó là cái gì em không bít rõ để hỏi thăm bác Mỳ cho nó cụ tỉ. Và cái Rỳ lại có nhiều thế cơ à có đến mấy cái cơ à?

Cái Rỳ là cái không nhìn thấy được, ở cái chỗ tối tối có đốt đèn flash cũng không chụp thấy trong cái bài của bác GPS ở đây này: https://www.phuot.vn/showthread.php?t=2131&page=5

Cho nên hỏi củ tỉ âm ty là lại làm khó cho bác ý :))

Túm lại, cái Rỳ chỉ là cái Rỳ. Nó có hay không và có mấy cái thì chỉ có bác ý ví lại một (vài) người khác bít thui.

Bi giờ, sau lễ khai đao khẩn cấp và trọng thể, chỉ bit là đã cắt phăng teo cái Rỳ. Còn cắt bi nhiu, phải để hỏi lại bác sĩ.

Cơ mà bác sĩ đã tiên bố "thành công tốt đẹp", có thể hỉu là đã cắt hết trơn hết trọi rùi.

Mỳ, nay sẽ thành Không Rỳ, không cần phải lên bàn Thái Lan.

Đó là một thành công đáng ghi vào ghi-nét của các bác sĩ nội.

Nay chi cần theo dõi bác Mỳ liệu có đổi tính nết hay không mà thui =))

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,457
190,097
Latest member
bonghongvu
Back