What's new

Tôi chinh phục Mũi Đôi để thỏa mãn lòng đam mê muốn xê dịch, khám phá !!!

NamNongNoi

Phượt tử
Tôi chinh phục Mũi Đôi để thỏa mãn lòng đam mê muốn xê dịch, khám phá !!!

Mùa hè này tôi tham gia chuơng trình Đạp Xe Xuyên Việt để thỏa mãn lòng đam mê của chính bản thân mình!
Khi dừng lại Nha Trang, tôi đã thuê xe máy vuợt hơn 100KM từ TP Nha Trang để có mặt tại Đầm Môn - Khánh Hòa,
Và điều đầu tiên mà tôi cảm thấy là lòng mình rạo rực, niềm vui khôn xiết khi đuợc rạo buớc trên con đuờng quá là đẹp,
Và cái biển chỉ dẫn có 102 mà dân phuợt nào cũng muốn đuợc thấy,

Vì đồi cát quá nắng và nóng nên tôi chỉ tập trung đi mà không có đuợc cái ảnh nào, nhưng với tôi điều đó là một thử thách, một sự trải nghiệm tuơng đối thú vị.
Trải qua đồi cát chúng tôi đuợc nghỉ ở nhà chú Ba , nguời đã dẫn chúng tôi. tôi rất khâm phục chú khi một mình chú mang quá nỗi nhiều đồ, balô của chú nặng trịch mà chú đi vẫn đi nhẹ như không, nụ cuời chú luôn mở, tôi đã rất cố gắng để bám theo chú,

Nụ cuời thân thiện và làn da chám nắng của con nguời đi biển,

Vuợt qua đồi cát chúng tôi lạc vào rừng,

Nghỉ đêm tại bãi rạng, sáng sớm hôm sau chúng tôi nhảy gềnh :v vì nó cần sự tập trung nên cũng chả có ảnh ọt gì :D
Và thử thách cuối cùng, thử thách mà khi nhìn thấy tôi đã hét tóang lên vì vui suớng, leo dây ư, tôi chỉ mới thấy trong phim thôi :) và giờ nó ngay truớc mắt tôi:3, đang leo thì có máy ảnh, làm màu quay xuống để chụp cái áo :3 Hihi

Và mục tiêu đã thấy, sự vui suớng, không cảm xúc và máy ảnh hiện đại nào có thể diễn tả đuợc,
Nó là cảm nhận !!!

Con đuờng quá đẹp không thể kiềm đuợc lòng,khi quay về tôi đã cố lưu giữ lại cái khỏanh khắc, con đuờng đó,dù vào tim,nhưng có ảnh vẫn hơn chứ nhỉ.
P/s : Tôi đang có dự định sẽ leo Phan vào cuối tháng 12 này :D và tôi rất mong muốn sẽ có giải để chắc chắn uớc mơ của tôi thành hiện thực :3
19 tuổi tôi uớc mơ đạp xe xuyên việt - Và 20 tuổi tôi đã làm đuợc
20 tuổi tôi muốn chinh phục Nóc nhà Đông Duơng và giờ đã buớc qua tuổi 21, tôi hi vọng sẽ thực hiện đuợc mục tiêu của mình !!!

Re: Tôi chinh phục Mũi Đôi để thỏa mãn lòng đam mê muốn xê dịch, khám phá !!!

like cho bác nhé. không biết khi nào mí có dịp được bước đi thưởng thức mọi thứ như bác. Thèm quá

like cho bác nhé. không biết khi nào mí có dịp được bước đi thưởng thức mọi thứ như bác. Thèm quá

^^ :) cảm ơn bác, em mong giật giải quá mà chắc k ổn :( tháng sau dự định leo Phan mà mông lung quá :3

Like mạnh bác chủ thớt , hồi xưa ở VN e phượt cùng lắm tới đèo mẹ bồng con Nha Trang là hết date rùi:D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back