What's new

[Chia sẻ] Tôi, em & nó du xuân đất bạn (Koh Rong Samloem).

IMG_8667 by truongkien.tk, on Flickr

Năm nay đón giao thừa & ăn tết ở SG với bên nội ku Nhok. Ôi phải nói năm nay buồn và chán đi đâu cũng thấy bài & bia thôi thế là tranh thủ 3 mùng đi chúc tết, họp mặt đầu năm cho nó xong xuôi hết....Sáng dậy gom đồ lên đường về ngoại ku nhok với cung đường "đường N2 (Đức Hòa) - Thạnh hóa - Tân thạnh - Trường Xuân - Tràm chim - Hồng Ngự - Tân châu" mà phải nói cung này chạy hơi bị sướng với đường vắng, ít xe to, ít áo vàng nên time chạy cũng rút ngắn bớt, không khí lại trong lành.

Đời thì đâu ai ngờ tránh vỏ dưa thì gặp vỏ dừa, về đây cũng chán và buồn với toàn bia & bài tết mà vui là chính :D. Sau vài hôm toàn chơi lúa mạch thay cơm thì tối 1 hôm chằn trọc k ngủ đc thế là bắt tay lên trán suy nghĩ có nơi nào đi cho nó thư giản tí xíu hem. Gần gần thì có Châu đóc - Trà Sư - Núi Cấm - Tà Pạ cũng quần hoài....xa tí kế bên thì Phú Quốc mấy năm trước làm hết mấy chuyến, Ba hòn đầm mới làm gần đây, Hà Tiên ôi thôi dạo này chặt chém bắt đầu tăng level nhưng cũng đỡ hơn Vũng Tàu =).

Thôi thế thì qua nước bạn du xuân vậy mà trong cái rủi có cái may. Số là t11 năm ngoái có làm chuyến test em Viva 115Fi qua cung đường ven biển miền trung đến Quy Nhơn rùi lên bắc Tây nguyên (Gia Lai - Kon Tum) thì đánh mất CMND thế là giờ đi đâu xa mang theo Passport cho nó phẻ :D. Sáng ngày cuối tuần 8/2 đẹp trời, tôi vội vàng gom đồ, gom súng, gom đạn, gom dược, gom em, gom nó lên đường.
Cung đường cũng khá đẹp và vắng: Tân châu - Châu Đốc - đường N1 (Tịnh Biên) - Xà Xía (Hà Tiên).
Nếu ghé núi Cấm thì có thể đi đường N2 (Tri Tôn) - cầu 8000 - Kiên Lương - Hà Tiên.
==> Vậy là xong đoạn VN nhé bắt đầu đoạn mới trên đất bạn.

Tranh thủ làm vài món hải sản lót dạ rùi lên đường.

Tăng lực nào....khui nắp trúng thưởng....trúng rùi qua bên kia lãnh ^^.

Cuối đường, quay đầu là VN.

Last edited:
bạn ơi, cuối tháng 8 này mình định đi koh rong chơi bằng xe máy như bạn luôn. Có thể cho mình xin thông tin liên lạc để hỏi 1 vài điều ko?

Bắt đầu 1 công việc mới cho 1 ngày mới.....bức ảnh này mình rất tâm đắt và mình cũng cần 1 cái "tên" nhờ các bạn đặt dùm nhé ^^.

IMG_8870-1 by truongkien.tk, on Flickr

Không chỉ mình bạn chủ thích nhất tấm ảnh này đâu, mình xem qua cũng cực thích. Tạm đặt tên cho tấm này là "Bình minh trong ta" bạn nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,575
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back