What's new

TOPIC tag đầu forum

LinhEvil

Mẹ em Mins
Dear các member Phượt,

Các topic tag ở đầu forum là một công cụ để giới thiệu nhanh nhất các bài viết hay, các topic mới và hot đến các member cũ và mới trên diễn đàn.

Việc thay đổi tag và chọn bài viết tương đối như sau:

+ Theo thời gian và sự kiện của diễn đàn:
offline, lập thu, lập đông, lập hạ, trung thu, sinh nhật Phượt....

+ Tag được đổi sau ~ 2 tuần - 1 tháng hoặc ngay lập tức khi có sự kiện, topic nổi bật

+ Các bài viết được chọn theo các tiêu chí:

- Tôn vinh các thành viên viết vì diễn đàn Phượt, các cá nhân và các nhóm đi về có bài đóng góp cho Phượt
- Văn hay ảnh đẹp
- Hấp dẫn và được nhiều người quan tâm
- Các hành trình kiệt xuất
- Nếu một địa danh có nhiều topic đã được lập: người lựa chọn sẽ chọn ra 1 topic khai thác đề tài dưới một khía cạnh mới
- Đôi khi sẽ chọn tag một loạt bài thông tin ( không mang tính giải trí)
....

Vì tài nguyên diễn đàn và sự yêu thích các topic là đa dạng vì thế rất mong các member đọc, thấy topic nào thật hay và muốn nhiều người khác vào Phượt là phải đọc ngay cái topic ấy với mình... thì xin mới post tên bài và Link vào topic này để tớ thay đổi tag cho phù hợp nhé

Cheers.

Last edited:
Mở hàng Tag mùa thu:

Mùa thu – Mùa Tây Bắc!!!

Phượt xe đò : Hành trình đi tìm ruộng bậc thang trên những chuyến xe đò

Phượt 2 bánh: Bắc Hà - Xín Mần - Hoàng Su Phì, những cung đường mê mải

Tản mạn chuyện cũ: Sapa gần mà xa

( Topic này lâu lắm rồi, nhưng lôi ra đọc lại vẫn thấy khá thú vị)

Mùa thu mầu gì?

Thu vàng: Tân Cương mùa thu vàng mênh mang

Thu xanh: Nepal mùa thu xanh

Những cuộc phiêu lưu kỳ thú

Lần này tớ chọn toàn topic cũ mèm các bạn đọc lại cho máu lửa

by Netwalker, Hoan Kiem: 50 ngày trên đất Phi Châu

by Toet: Vượt biên sang Ba Lan

by LinhEvil: Philippines Chuyện lượm lặt

Tôi thấy tag đầu trang nhiều quá. Riêng phần này chiếm trọn 1 trang màn hình rồi, nhìn không hợp lý.

Theo tôi chỉ nên để 3 đến 4 topic là cùng, và cũng không cần phân chia ra các mục nữa, rối rắm và khó hiểu cho mọi người. Tên topic lại còn thêm mục "thu vàng" "thu xanh" làm người đọc rối rắm khó hiểu.

Cá nhân tôi nếu thấy có 3 topic tag thì còn quan tâm, còn nhiều một loạt như trên thì bỏ qua luôn.

Em đẽo cày giữa đường này:

+ Cho ngắn lại

+ KHông giải thích mầu mè

Tuy nhiên em vẫn giữ nguyên cấu trúc

* Topic mới và đang viết tiếp

* Đọc lại tài nguyên diễn đàn

(c) Tạm thời list này để 2 tuần hen! Các bác tiếp tục đóng góp buzz xem có gì mới ta lại bỏ lên

Tớ thấy ý tưởng của bạn LE rất hay. Rất gây ấn tượng đối với người đọc.Đang mùa thu, có mấy chuyến phượt trong mùa thu, ai đọc xong mà chả nổi hứng.(c)

Góp í với chị Vìu,
1. Sắp xếp để các Tag chỉ xuất hiện trong trang chủ thì tốt , khi duyệt nội dung thì không hiển thị nữa, để mọi người đỡ mất 800px chiều cao màn hình.
2. Nếu không thể thì làm theo cách 2: chia 2 cột ( cái này đòi hỏi tí công phu về HTML) và trình bày lại chút xíu, thì sẽ ngắn hơn
3. Nên giới hạn số lượng tag, tổng cộng là 6 như hiện nay là phù hợp.
4. Trong trường hợp có các tin nóng thì làm 1 băng đỏ lớn chữ trắng , chạy ngay dưới Menu ngang : Đầu là Breaking News.
5. Thời gian thay đổi các topic là 2 tuần thì phù hợp, tùy theo thời lượng của sự kiện sẽ để 1, hay nhiều hay remove toàn bộ cho các đợt làm mới
6. Nên mở thớt để achive toàn bộ những Hightlight lại. Mỗi lần thay mới thì đưa cái cũ về thành 1 Post và trên ô Tag có linh tới thớt này

Vài góp ý ngắn gọn, Hi vọng phượt sẽ ngày càng thú vị ngay cả trên bàn làm việc.
Chúc vui

Mình thấy không nên có thread "Offline Phượt" ở box này vì trùng nội dung với các box sau. Nên chuyển hết vào các box chủ. Ví dụ như thread Thung Nai, có tới 2 topic lớn về Thung Nai và đang được bác Chitto post ảnh trùng nhau tưng bừng.

So sánh các forum với nhau là không nên vì mục đích mỗi forum mỗi khác, nhưng cái gì hay thì cũng nên để ý, đó là mình thấy Tathy của bác AnhGia có hình thức bố trí tag rất hay!

Mấy điều mong phuot.com ngày càng phát triển và cũng mong Min, Mod vui lòng!

Last edited:
Mình thấy không nên có thread "Offline Phượt" ở box này vì trùng nội dung với các box sau. Nên chuyển hết vào các box chủ. Ví dụ như thread Thung Nai, có tới 2 topic lớn về Thung Nai và đang được bác Chitto post ảnh trùng nhau tưng bừng.

So sánh các forum với nhau là không nên vì mục đích mỗi forum mỗi khác, nhưng cái gì hay thì cũng nên để ý, đó là mình thấy Tathy của bác AnhGia có hình thức bố trí tag rất hay!

Mấy điều mong phuot.com ngày càng phát triển và cũng mong Min, Mod vui lòng!

Nên đọc lại nội dung của topic trước khi góp ý ạ! Topic này nói về topic dính! Thanks

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back