What's new

TP.HCM - Bến Tre : Cung đường trên những bờ đê

Sau 1 tháng sống ở Bến Tre Hoaxuongrong đã kịp yêu thương miền đất này và mong muốn trở lại.

Rei thì sau chuyến đi Đồng Tháp Mười hụt rất ấm ức nên khi nghe Hoaxuongrong nhắc đến Bến Tre là chèo kéo ngay chàng xế dự phòng Phuongnh - anh chàng sẵn sàng đi bất cứ nơi đâu trong vòng 1 ngày không cần suy nghĩ.

Rắn mà nghe đến vùng cửa sông Mékong thì cũng không dễ bỏ qua.

2 lúa,Tam nghe ai rủ thì cũng không từ chối .

Thế là cả bọn 8 tên lại lên đường đi Bến Tre (bỏ lại nhà 2 tên EmHN (bận việc nhà) và Kiwi (dậy từ 4h00 sáng nhưng xế ngủ quên và trốn luôn vào giờ chót) khóc lóc ầm ỉ)

TPHCM - Bến Tre : 86Km đường bộ , ngày nay có cầu Rạch Miểu nên chỉ đi mất hơn 2h00 là đến , đâu có gì là thú vị . Thế là quyết định đi đến Bến Tre không phải bằng bờ lộ cũng chẵng phải bằng đò mà bằng bờ đê (tất nhiên là cũng phải có qua đò).

- Xuất phát lúc 5h30 sáng, đạt chân lên đất Bến Tre (TT Bình Đại) lúc 17h05' - gần 12h00 cho chưa đầy 120Km - một kỷ lục về rùa.

Về đến nhà lúc 23h00 kết thúc một chuyến đi đầy thú vị .

Đổ béton xí chổ , chờ có hình sẽ post tiếp

Last edited:
Bác barandom ơi !

Tôi là người Bến Tre,hiện ở Mỹ .Tôi rất thích cái Topic nầy của bác,nhưng sao không thấy hình ảnh nào bác post lên hết vậy ?nhất là những rặng bần ở trang 10-11-12 biến đi đâu mất tiêu rôi ! hic ! hic ! hic !
Xin bác post hình lại cho xem nhé !

Cảm ơn,

trungduong09

Đã kiểm tra , hình ảnh còn nguyên vẹn. Có lẽ bác cần đăng nhập lại để xem .

@Smallgrass : dù có bận bịu gì đi nữa thì em cũng cố post tiếp cho hết chuyến đi nhé . :)

Đã kiểm tra , hình ảnh còn nguyên vẹn. Có lẽ bác cần đăng nhập lại để xem .

@Smallgrass : dù có bận bịu gì đi nữa thì em cũng cố post tiếp cho hết chuyến đi nhé . :)

Mấy hôm trước còn đăng nhập được .Hôm nay theo lời của bác barandom,cần đăng nhập lại để xem ảnh,nhưng tìm mãi không thấy chỗ nào để đăng nhâp cả .
Xin BQT xem lại và hướng dẫn cho mình đăng nhập .
Cảm ơn
trungduong09

Mấy hôm trước còn đăng nhập được .Hôm nay theo lời của bác barandom,cần đăng nhập lại để xem ảnh,nhưng tìm mãi không thấy chỗ nào để đăng nhâp cả .
Xin BQT xem lại và hướng dẫn cho mình đăng nhập .
Cảm ơn
trungduong09

Bác đã viết được những dòng này thì đúng ra là bác đã phải xem hình được rồi chứ . Nếu vẫn không xem được thì chắc là bác phải vào Topic " Hỏi đáp - góp ý về các tính năng của diễn đàn" trong box "1001 điều về Phượt" để hỏi Admin vậy.

Do bandwith bên photobucket bị vượt giới hạn (vì xài tài khoản free) nên 1 vài hình ko xem đc. Đợi 1 thời gian sẽ xem lại đc. 1 số hình do số lương ng xem nhìu wá sẽ bị out vĩnh viễn. Nhà Mình nên post hình né photobucket ra.

Do bandwith bên photobucket bị vượt giới hạn (vì xài tài khoản free) nên 1 vài hình ko xem đc. Đợi 1 thời gian sẽ xem lại đc. 1 số hình do số lương ng xem nhìu wá sẽ bị out vĩnh viễn. Nhà Mình nên post hình né photobucket ra.

Ở đây có lỗi gì đó vì tất cả ảnh trong Topic này đều upload lên album của Phuot.com, không phải upload ở các trang web khác. Hơn nữa anh vẫn thấy ảnh đầy đủ mà .

Anh Ba, chỉ có khoảng hơn 10 tấm up bên photobucket do các bạn khác up lên. Toàn bộ hình up lên Phuot đều xem đc bình thường. Có thể bác trungduong09 vào xem lúc diễn đàn đang bảo trì kỹ thuật nên ko xem đc hình. Ngày hôm sau vào sẽ bình thường lại thôi.

À diễn đàn hay "làm việc" từ 0h-5h AM (giờ VN), cái đó chỉ admin biết. Bác trungduong09 có thể tính ra giờ ở Mỹ để tránh vào những lúc này.

Anh Ba, chỉ có khoảng hơn 10 tấm up bên photobucket do các bạn khác up lên. Toàn bộ hình up lên Phuot đều xem đc bình thường. Có thể bác trungduong09 vào xem lúc diễn đàn đang bảo trì kỹ thuật nên ko xem đc hình. Ngày hôm sau vào sẽ bình thường lại thôi.

À diễn đàn hay "làm việc" từ 0h-5h AM (giờ VN), cái đó chỉ admin biết. Bác trungduong09 có thể tính ra giờ ở Mỹ để tránh vào những lúc này.

Cảm ơn các bạn đã giúp ý kiến . Sau khi đổi qua trình duyệt IE,thì tôi đã xem được tất cả hình up lên của bác barandom rồi .Có lẽ trước đây tôi dùng Firefox nên nhiều khi bị trục trặc (Firefox thỉnh thoảng có cái bệnh nầy)
Theo chỗ tôi biết :khi dùng Photobucket up hình lên rồi,thì không nên xóa hình của mình lưu trong account Photobucket .Nếu mình xóa thì các hình Photobucket đưa lên mạng cũng bị xóa luôn.Hơn nữa,khi sử dụng Photobucket,sau 6 tháng không sign in trở lại thì nó cũng xóa hình của mình trên diễn đàn luôn .
Upload hình bằng Tinypic thì rất đơn giản và không bị rắc rối như Photobucket .
Xin cảm ơn bác barandom đã viết bài hồi ức nầy rất hay ,khiến kẻ tha hương như đang sống ở quê nhà .

trungduong09

Dạ em smallgrass đã post hình đầy đủ và đã chọn hàng tuyển rồi, với lại chặng cuối mang hình tặng cho bạn nên ko muốn khoe thêm ở đây. Dạo này mắc chứng ít nói nên nói được nhiêu đó là cố lắm rồi. Anh barandom và các bạn thông cảm nhen.

smallgrass.

hôm qua tui đây với thằng bạn cùng lên đường từ TP HCM xuống Bến Tre bằng... xe đạp mất gần 7 tiếng, chuyến đi cũng khá bổ ích.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back