What's new

Trả Ảnh Hà Giang - 22 -26/09

Mùa vàng Hà Giang 22 -26/09/2011
https://www.phuot.vn/threads/21723-M%C3%B9a-V%C3%A0ng-H%C3%A0-Giang-%2822-%C4%91%E1%BA%BFn-26-9-2011%29

Last edited:
@ALL: Thế là cũng có topic cho chuyến Hà Giang (tiếc nuối) rồi. Đã quá đê! Tiếp tục đi, cho có hình rửa mắt...
Nhìn hình thác Bản Giốc mà hận ông Bumby. Ơi hỡi Bumby... Bumby...

Trước hết thay mặt anh em đoàn Miền Nam - Bumby xin gửi đến tất cả mọi người lời cám ơn chân thành nhất, chính sự tận tụy, nhiệt tình của từng thành viên trong đoàn đã tạo nên sự thành công của chuyến đi.
Trong đó sự nhiệt tình của anh chị em đoàn Miền Bắc nói chung là những kỉ niệm khó quên trong lòng mỗi thành viên chúng ta.

À mà khoan đã.. các phượt Cần Thơ và Miền Nam nói chung nghe ta giải thích tí nhé:

1- Thời gian có hạn cho chuyến đi của các bạn.
2- Lúa năm nay trễ hơn năm rồi nên chúng ta gặp khó việc chụp ảnh.
3- Đoàn qúa đông so với dự kiến ban đầu nên việc di chuyển không nhanh hơn đc, từ đó Bumby cắt bớt đoạn Hoàng Su Phì .. Xín Mần. Vì đoạn này tương đối khó đi.
4- Lần đầu gặp cảnh rừng núi hùng vĩ nên các bạn dừng lại nhiều và lâu.. nên việc chốt đoàn cũng gặp khó vì phải chờ. Đường khó đi và các bạn chưa kinh nghiệm nhiều trong việc đi Đèo nên di chuyển chậm.
5- Nếu có dịp cung sau cùng tham gia hi vọng các bạn có nhiều thời gian hơn và những cách thức di chuyển trong 1 tập thể cũng đở phải vất vã hơn.

- Các bạn nào còn ảnh- đang dìm hàng thì pót lên nhé.
mình sẽ pót lên khi về đến nhà. Hiện đang lang thang ...tránh bão...số 5 đê ê ê...

Ta trốn vào Đà Nẵng đây... .. điện thoại hỏng rồi .. đừng gọi nữa nhé... ta trốn roài.. :d

Trước hết thay mặt đoàn cảm ơn bác đã gõ tiếng việt có dấu coment cho anh em bọn tui đọc !
Thứ 2 tui xin trả lời câu hỏi của bác là ! Đoàn tui có nhiều máy chụp nhiều góc độ khác nhau ! Tui nhanh chân lập pic post góc độ chân dung ! Còn cơ số máy nữa sẽ post góc độ phong cảnh, hậu trường ... của Hà Giang bác từ từ sẽ được thưởng thức hết ~
Thứ 3 nếu mắt bác có vấn đề thì bác phải biết ngửi chứ ! Làm người có 2 con mắt bị mù mà ko biết dùng mũi mà ngửi à bác ! Bác ngửi kĩ giúp em là có cái thác bản Giốc ở Cao Bằng đó ! Đó cũng là 1 cảnh nổi tiếng trong cung đường đi của hội !
Thứ 4 nếu bọn em có chụp những bức nào mà bác ko hài lòng hay ko thấy đẹp thì cũng ko phải nói những câu kiểu xúc xỉa nhau như vậy đâu !
Bọn em ko khoe mẽ cái gì hết ! anh em đi chơi vui là chính ! chụp vui là chính đâu cần gì ảnh đẹp bố cục đẹp đâu
Bác ko nói thì bọn em cũng ko bảo bác bị câm đâu mà sợ ! Và một lần nữa xin cảm ơn bác đã comment bằng tiếng việt cho bọn em dễ đọc !

Nhấn like ở đâu ấy nhỉ???? Giờ lắm người thích tỏ ra nguy hiểm thế ko biết. :))

Thấy là bạn chụp hình các thành viên trong đoàn dùng con markII là biết hay chơi ảnh rồi, nhưng con 50D chụp mấy cái hình phong cảnh cũng đẹp đấy. Không biết các bạn đi bằng gì mà sạch sẽ quá. Các em nhóm nhà mình mặc toàn áo mưa mà không che nổi bụi đường đấy (bọn mình đi xe máy mà).

Còn mấy chuyện kia không nên nói thêm nữa, nặng nhẹ nhau là gì, lên đây vui chơi mà.
Thank bác có lời khen em cũng chụp ngẫu hứng thôi ko dám nhận là chơi ảnh ! Bọn em cũng đi xe máy nhưng lúc chụp là mọi người cởi hết áo khoác ngoài ra đó ! chứ cũng bẩn lắm

Mấy cái ảnh của bác Bumby đáng nhẽ em cũng có. Lúc em đến nắng còn đẹp hơn thế nhiều. Chỉ tội hỏng cái thẻ nhớ. Ôi bùn quá.
:)) Ảnh của em cũng được khen kìa

@ALL: Thế là cũng có topic cho chuyến Hà Giang (tiếc nuối) rồi. Đã quá đê! Tiếp tục đi, cho có hình rửa mắt...
Nhìn hình thác Bản Giốc mà hận ông Bumby. Ơi hỡi Bumby... Bumby...

Bác Nhà Quê này còn vớ được cả con ếch to đùng. Em cũng ăn theo quả đấy mà bẩn hết quần áo mưa + đôi găng tay đi xe. Nhưng mà bác có công nhận là phượt đêm là Phiêu ko?

Bác Nhà Quê này còn vớ được cả con ếch to đùng. Em cũng ăn theo quả đấy mà bẩn hết quần áo mưa + đôi găng tay đi xe. Nhưng mà bác có công nhận là phượt đêm là Phiêu ko?

Hahaha. Hà Giang ấn tượng nhiều điều. Nhưng ấn tượng nhấn là cái vụ xòe trong lúc phượt đêm trên đèo ấy, bác ạ! Mình cầm cương chắc với tốc độ vừa phải. Thế mà tới đó... Rất tuyệt vời. Phượt đêm trên đèo lạnh thấu xương, xòe một cái ra phết để cho cả đoàn mình tỉnh ngủ. NNQ chắc rằng, lúc đó nhiều người đang mơ màng đều tỉnh ngủ hết để về đến Bắc Kạn. Sẽ có kế hoạhc trở lại Hà Giang nhưng không biết khi đó chủ thớt có cho mình lại cái cảm giác phượt trên đèo lúc nửa đêm không ta!

Theo sau lời anh Bumby, NNQ cũng rất cảm ơn các bạn ở đầu cầu Hà Nội đã rất chu đáo và vui tính. Tiếc là cái đêm giao lưu, mình không tham gia. Vì quá mệt. Trước đêm đó gần như thức trắng để từ Cần Thơ lên SG kịp sáng, ra sân bay đi Hà Nội kịp trưa và phượt một phát lên tận Hà Giang. Đuối như con cá chuối nên ngủ tự lúc nào không hay. Thế nên, NNQ biết được rất ít người trong đoàn. Nhưng cảm nhận một điều, các bạn rất trẻ (so với anh Bumby =))) nhưng vui tính, nhiệt tình và "rất mấu" khi phượt. Xin cảm ơn và hẹn ngày gặp lại.

@Nhắn anh Bumby: Hiện nay, anh đang ở đâu về gấp. Các anh chị em ở Cần Thơ đang chờ. Về đi, mọi người sẵn sàng tha thứ mọi lỗi lầm cho anh (để anh còn tâm trí mà tổ chức chuyến đi khác). haha

@ALL:
Mọi người có thấy anh Bumby khách sáo quá không. Việc đi đông người ít nhiều cũng có sự cố, người này vừa ý người kia không hài lòng. Nhưng chuyến đi đã rất thành công thì có gì phải xin lỗi chứ. NNQ chỉ trách anh không nói ngay từ đầu là sau khi kết thúc Hà Giang vào 26/9 anh vẫn tiếp tục để NNQ bám theo. Vì trở về mà nghỉ suốt thêm một tuần nữa thì chán vừa gì.

Bác đây là Ruby_vnn2003? Thấy hình của bác rất nhiều nhưng chưa biết mặt. Đảo đi đảo lại trong các bức ảnh thì thấy thiếu mỗi bác. Hình tuệyt quá. Có dịp chỉ giáo nhoa! NNQ chụp ảnh rất ẹ nên chưa dám "múa rìu". Mong ai đó có ảnh xấu post lên "khích lệ" NNQ. =))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,486
190,103
Latest member
Penguin1
Back