What's new

Trảng Cỏ - Bình phước: cung đường của thử thách và trải nghiệm(11-12/6)

Trảng Cỏ - Bình phước: cung đường của thử thách và trải nghiệm(11-12/6)

Mọi update link ảnh sẽ được cập nhật tại đầu trang

http://www.mediafire.com/file/aj3x9qb40ok26ua/trang co binh phuoc 11 12.6.rar.001
http://www.mediafire.com/file/bey6p14l5hdyjwe/trang co binh phuoc 11 12.6.rar.002
http://www.mediafire.com/file/4nsa585lmw4dh70/trang co binh phuoc 11 12.6.rar.003
http://www.mediafire.com/file/7mrgs8djgcyr4r2/trang co binh phuoc 11 12.6.rar.004

dùng soft hjsplit( google search ) join các file lại, giải nén bình thường.

Của bác namak
http://www.mediafire.com/#qb0qhtxw72blt,1

continous..

5h30 tập trung
6h25 9 xe/6ôm, sắp xếp xế/ôm và đồ chung của đoàn xong xuôi, xuất phát.
6h47 đón thêm 3 thành viên, 18 người, 10xe/8ôm.
8h rẽ vào ăn sáng trên tỉnh lộ 767 sau khi đi được khoảng 12km, đoàn vừa ăn sáng vừa đợi 1 xế/ôm … đi lạc.
5km đầu đường xấu khủng khiếp, sau đó đường ngon, và suốt cả cung đường này cứ đoạn ngon, đoạn xấu do đang sửa đường.
8h30 đi tiếp sau khi ăn uống và gom nhóm.

Điều đầu tiên nhìn nhận là có rất nhiều may mắn đến với đoàn trong chuyến trải nghiệm thú vị này, đầu tiên nhờ cái bình nước bị rớt, dừng lại nhặt, vì là trưởng đoàn nên xế đi sau phải giảm tốc, đi vài chục mét thì có công an núp....

bạn này bị vẫy, núp h mới chạy được tới nơi, thoát, hình như 2 bạn trẻ này cũng cố tình .. đi lạc thì phải :)

Last edited:
Re: Trảng Cỏ - Bình phước: cung đường của thử thách và trải nghiệm(11-12/6)

Đây e póc tem.chờ thread này của anh nãy giờ,chuyến đi có nhiều thú vị.mà vui nhất là đã dc trải qua cái cảm giác hồi hộp lo âu.lâu rùi ko gặp.cơ mà có vậy thì mới hứng thú. cảm thấy đời ko yên bình như mình nghĩ. và cảm thấy dc tình huynh đệ qua cái đêm gánh củi .hehe

Tranh thủ nhận cuộc gọi của công an trực ban, nói dối mọi người có người cử đến ở với đoàn qua đêm, các bạn là người lớn cả, có lẽ lí do này mới đủ thuyết phục được, mình xin lỗi !

Anh hay nhỉ.. :gun:gun:gun[[ tức .. xì khói.. ]] (NO)(NO)(NO)

về cái dzụ "sếch sờ sâu" đó thì mình có ý kiến là up hình có pass nha (hjhj, mình là diễn viên chính), nik ya` hu' của mình nè :thien_ho86@ya` hu'.cơm, bác nào up hình thì gửi pass cho mình hen, thank rất nhìu nhìu

Em thấy có mấy khúc gay cấn như: đu thuyền qua sông bay lên bờ,thám hiểm tìm chỗ cắm trại,đêm nảy lửa,tắm tiên thác bay,...... không biết các bác có chụp choẹt được nhiều hình khúc này không,em thì chỉ tranh thủ ké được vài phát lúc tắm tiên thoai :)).Ngồi hóng hớt,chờ đợi rồi show hình tập thể ;;)

Ảnh lọc để up đã xong rồi, h up từ từ xong cái nào ăn chín cái đấy luôn :), mạng cùi cùi nên hơi chậm, vừa chèn vừa chỉnh sửa lại bài viết luôn.

note: Đám cây thuỷ sinh lấy ở trảng cỏ vẫn để đấy, bạn nào biết chỗ nào bán sỏi viên màu vàng như ở cửa hàng vật liệu xây dựng không? chỉ mình với, để làm lại cái bể cá :D

note: Đám cây thuỷ sinh lấy ở trảng cỏ vẫn để đấy, bạn nào biết chỗ nào bán sỏi viên màu vàng như ở cửa hàng vật liệu xây dựng không? chỉ mình với, để làm lại cái bể cá :D[/QUOTE]
Anh ra khúc Trường Chinh chỗ bùng binh lớn đó,có mấy chổ bán hồ và phụ kiện thủy sinh nhiều lắm.anh cứ lên đó mà từ từ tham khảo.:D

Ra đấy nó chém cho vỡ mặt :|, mấy chỗ bán cá thấy nhiều, anh định làm mới lại cái đáy bể, nếu ko cây thuỷ sinh ko sống nổi, cần cái loại sỏi mà vật liệu xây dựng nó hay bán trộn với xi măng làm sân ấy, loại sỏi màu vàng, khai thác ở đáy sông hoặc biển thì phải. Ra mấy chỗ bán vlxd quanh đây ko thấy có bán.

Cơ mà màn múa cột thì chả bạn nữ nào xung phong, tắm tiên thì .. không chịu tắm chung, chán các bạn nữ nhỉ? :|

Làm em ngồi đợi xem mặt 2 chú công an vào, buồn ngủ rũ người ^_^
Mà phải cho các bạn nam điểm 10 vì tinh thần hết mình vì các bạn nữ!

Ra đấy nó chém cho vỡ mặt :|, mấy chỗ bán cá thấy nhiều, anh định làm mới lại cái đáy bể, nếu ko cây thuỷ sinh ko sống nổi, cần cái loại sỏi mà vật liệu xây dựng nó hay bán trộn với xi măng làm sân ấy, loại sỏi màu vàng, khai thác ở đáy sông hoặc biển thì phải. Ra mấy chỗ bán vlxd quanh đây ko thấy có bán.

CHẳng có sỏi nào màu vàng mà khai thác ở đáy sông đâu pa,toàn là sỏi trắng mang nhuộm lại đó,anh trưng trong bể lâu ngày là nó tróc sơn ra à...cái đó anh lên web 5s tìm chắc nhiều đấy .

Đã lâu lắm rồi mình mới có những trãi nghiệm thú vị như chuyến đi vừa rồi, và xin cảm ơn tất cả các thành viên trong đoàn đã cho mình những giây phút thú vị như thế!
Những trải nghiệm vừa qua thật đúng nghĩa chất phượt, từ những quãng đường vừa xấu vừa nguy hiểm ( đoạn qua khỏi thị trấn Đồng Xoài ), những ổ gà, ổ voi, ổ trâu cứ gọi là dài tít tắp, đường thì mấy bác nào ăn hết nhựa rồi nên chỉ còn có đá thôi( mình có vào vá xe, ngồi trò chuyện thì bác sửa xe bảo đã khốn khổ với con đường này vài năm rồi, làm đường thì đập luôn đường ống nước của người ta nên giờ nước cứ gọi là quý như vàng). Đã thế xe tải, xe khách cứ gọi là phi bạt mạng, đã có 1 xế bị xòe( có lẽ do ôm ngồi sau ôm chặt quá :D). Bù lại có những đoạn đường xuyên giữa rừng thật thú vị, bạn sẽ được hít thở bầu không khí trong lành mát dịu, thật là sảng khoái như cool air:)) , bên cạnh đó bạn hãy tượng tượng là mình đang phi trên đoạn đường hình sin vậy, cứ dốc và dốc nối tiếp nhau.
Tiếp theo là gì nữa nhỉ, ừ nhớ rồi, đó là cảnh cánh đồng cỏ xanh mướt ôm lấy lòng hồ, tất cả những thứ ấy như được cánh rừng giấu khỏi ánh mắt tò mò của khách giang hồ đang tìm chốn để gột rửa bụi trần. Còn kia là những thác nước đang cuồn cuồn chảy khi mùa mưa về (có lẽ máu của những phượt tử cũng sẽ chảy như thế khi tiền về đầy túi), khi đến gần bạn sẽ nghe những âm thanh ầm ầm vang dội hối thúc bước chân mệt mỏi của lãng tử thích phiêu lưu. Và kia rồi, làn hơi nước trắng xóa tỏa khắp không gian, những nàng đá trơ gan cùng tếu nguyệt cũng phải mòn dần dưới sự tỏ tình không mệt mỏi của chàng suối si tình, bạn chỉ còn mỗi việc là tìm cho mình một nơi vững chãi để thưởng thức trọn vẹn lời tỏ tình ấy.
Hòa trong khung cảnh tuyệt vời ấy là những người bạn thật đáng yêu! Tất cả như được ánh lửa trại cháy rực suốt đêm làm cho ấm thêm, được chút rượu nồng làm cho gần gũi thêm, và được tiếng hát làm cho vui thêm(xin lỗi là tới khúc này thì ếch dưới hồ đang kêu bỗng dưng tắt tiếng:))), hihi và được mùi thịt nướng thơm thơm làm cho cái bao tử kêu to thêm :)). Và đối với mình thì như thế là đã trọn vẹn cho một chuyến đi!
Mình xin góp chút ý thế này, các bạn đừng nên phàn nàn về những khó khăn mà mình gặp phải trong chuyến đi này ( https://www.phuot.vn/threads/19796), dù sao cuối cùng thì mọi chuyện cũng đã tốt đẹp, chúng ta chỉ nên xem đó như là một kinh nghiệm hay cho những chuyến tiếp theo. Nói về chuyện này thì mình cũng xin cảm ơn các bạn đã biết bình tĩnh, không nóng nảy manh đông, và xin cảm ơn leader đã anh dũng và mưu trí dàn xếp ổn thỏa!
Nói tóm lại là như thế này:
Những bạn gái thì thật là xinh đẹp dzã man.
Những bạn trai chúng ta thật là manlỳ dzã man.
Có một số đoạn đường thì thật là xấu dzã man.
Nhưng có những đoạn lại thú vị dzã man.
Khung cảnh thì thật là đẹp dzã man.
Chúng bạn ở đó thật là làm phiền chúng ta dzã man.
Mình nói như thế thì cũng thật là dzã man.
Nhưng các bác mà chém mình thì các bác quả thật là rất ... rất dzã man.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,604
190,146
Latest member
sportifiles
Back