What's new

Trảng cỏ- Bù Đăng-Bình Phước: Gặp phải cái lũ người choai choai nói tiếng dân tộc

Status
Not open for further replies.
Trảng cỏ- Bù Đăng-Bình Phước: Gặp phải cái lũ người choai choai nói tiếng dân tộc

:( Tình cờ lướt web và mình thấy trang phượt.com, thế là đăng ký đi. Lần đầu tiên đi phượt mình rất háo hức, chuyến đi rất là vui, các thành viên chơi với nhau rất hòa đồng và vui vẻ. Đêm đốt lửa trại mội người đang quây quần bến đống Lửa, cùng nhau cạn ly, ca hát vui vẻ, thì bỗng đâu vang lại từ xa xa chốn rừng sâu có tiếng xe máy nẹt bô rầm rú kinh hoàng, chỉ vài phút sau là có khoảng gần 20 tên choai choai, thuộc hạng người nói 2 thứ tiếng: tiếng Việt và tiếng Dân tộc gì đó, bao quây cả đoàn, có vẻ như là muốn ăn tươi nuốt sống cả đoàn, gây chuyện, xinh đểu. Cảnh tượng giống như là trong phim tàu: Người Trong Gian Hồ, Lúc đó thì anh trưởng đoàn solonely đứng ra đàm phán, mội người trong đoàn thì tâm lý đã sẳn sàng cho trận đấu. Đàm phán xong thì hơn 15 phút thì bọn chúng kéo đi. sau đó thì đoàn gồm mấy người đi lấy cũi thêm để đốt lửa trại, nghe nói là giữa đường gặp phải bọn chúng nữa và trưởng đoàn lại đứng ra đàm phán để không có cuộc giao tranh xảy ra, lúc này thì các bạn nữ được sơ tán vào rừng xâu, và một phen toát mồ hôi nữa.

Lần đi chơn này lần đầu cũng như là lần cuối đối với mình, ấn tượng về mình nữa vui, nữa buồn.

Vui: vì mội người trong đoàn chơi với nhau rất vui và hòa đồng, trưởng đoàn rất bản lĩnh

Buồn: vì ấn tượng không tốt về Trảng Cỏ, về con người nơi đó, ấn tượng không tốt về bọn dân tộc.

Kinh Nghiệm: nên căn nhắc trước khi đi chơi ở những nơi giáp ranh biên giới phức tạp.

Đi chơi với đoàn phải nhiều người để khỏi bị bắt nạt.

Re: Trảng cỏ- Bù Đăng-Bình Phước: Gặp phải cái lũ người choai choai nói tiếng dân tộc

Haha Anh Hùng giờ thành hotboy của các member trên Phượt rùi nha.em cũng đang ngưỡng mộ anh đây =)).

Re: Trảng cỏ- Bù Đăng-Bình Phước: Gặp phải cái lũ người choai choai nói tiếng dân tộc

Chuyến đi trảng cỏ này có một vết đen là vụ đó, lúc đó mình cũng rất sợ những chuyến đi phượt kiểu thế nhưng thực ra sau khi về rồi mình học được rât nhiều thứ, học được là cách xử lý tình huống đầy bản lĩnh của bạn so_lonely, nhiều bạn khác trong đó có các bạn gái nữa, trong tình trạng căng thẳng ngồi bên đống lửa nghe tiếng nẹt pô chờ chúng nó đến nghênh chiến mà vẫn còn hát để động viên mọi người, rồi luyện cho mình tâm lý vững vàng và bình tĩnh xử lý nếu như sau này gặp những vụ tương tự, và cần thiết phải tìm hiểu thông tin và tình hình nơi mình sẽ đên (tìm số CA chẳng hạn) vv...
Ngôn từ bạn viết thì nhiều người phản ánh rồi mình không nói thêm nữa.
Nhưng theo mình, những chuyện thế này là một bài học cho những chuyến đi sau, đừng có tiêu cực như bạn nghĩ là chuyến đi đầu tiên cũng là chuyến đi cuối cùng.

Lần đầu đi như thế là ấn tượng đấy chứ. Đoàn bạn đi đông thế mà sợ gì chứ? Nghe nói trong đoàn còn có võ sư nữa :D. ...
Ủa, ai là võ sư trong đoàn mình vậy?

Ủa, ai là võ sư trong đoàn mình vậy?

Long và bạn chạy ex về sớm đó là Võ sư đó.

Đang mong chờ hồi ức mà thấy topic có vẻ tiêu cực quá... Thay vì nói về chuyện ko vui (vì dù sao mọi ng cũng đi về an toàn rồi) thì mọi ng viết về những hồi ức đẹp trong chuyến đi đi...đang ngóng xem

Smalldevil có đề nghị là trưởng đoàn so_lonely2002 (Hùng) vào nói lại rõ tình hình tối thứ bảy nhé. Vì mình nghĩ rằng tình hình không đến nỗi nghiêm trọng như Trảng Cỏ nghĩ. Cảm nhận của mình về chuyến đi này chỉ có thể nói là nhiều kỉ niệm tuyệt và quá đã : cung đường đẹp, cảnh cũng đẹp, người dân, đồng bào cũng thân thiện, nhiệt tình và quen được những người bạn mới ......

Kết thúc ở đây được rồi các bạn nhỉ, chuyến đi là trải nghiệm cả chặng đường, chứ ko chỉ Trảng Cỏ, tối muộn mình viết xong report chuyến đi sẽ up lên cho mọi người chém gió :)
Sẽ còn đồng hành với nhau nhiều mà, cơ mà trước mắt phải giải quyết quả mít vào thứ năm tuần này nhở :D

chẹp chẹp chẹp, nhắc đến quả mít thèm wớ, thèm luôn cái cảm giác hồi hộp lúc bọn choai choai đó gây sự, thèm luôn cái cảm giác tuyệt vời khi đi phượt. Thế mới là PHƯỢT chứ

Chắc Trảng cỏ bức xúc thôi, chuyến đi vui mà. Mình đi lần đầu và còn muốn đi nữa ^_^

Hehe,riêng em thì thấy chuyến đi có những sự cố như vậy mới thú vị và đáng nhớ đó chứ.Trở về sau chuyến đi, giờ đọng lại ấn tượng nhất là 2 đoạn : đu thuyền qua sông và thức đến nửa đêm để thác loạn :)).Còn chi tiết ra sao bà con đón chờ ở hồi sau nha ^^

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,742
190,170
Latest member
kkz129
Back