What's new

Trảng cỏ- Bù Đăng-Bình Phước: Gặp phải cái lũ người choai choai nói tiếng dân tộc

Status
Not open for further replies.
Trảng cỏ- Bù Đăng-Bình Phước: Gặp phải cái lũ người choai choai nói tiếng dân tộc

:( Tình cờ lướt web và mình thấy trang phượt.com, thế là đăng ký đi. Lần đầu tiên đi phượt mình rất háo hức, chuyến đi rất là vui, các thành viên chơi với nhau rất hòa đồng và vui vẻ. Đêm đốt lửa trại mội người đang quây quần bến đống Lửa, cùng nhau cạn ly, ca hát vui vẻ, thì bỗng đâu vang lại từ xa xa chốn rừng sâu có tiếng xe máy nẹt bô rầm rú kinh hoàng, chỉ vài phút sau là có khoảng gần 20 tên choai choai, thuộc hạng người nói 2 thứ tiếng: tiếng Việt và tiếng Dân tộc gì đó, bao quây cả đoàn, có vẻ như là muốn ăn tươi nuốt sống cả đoàn, gây chuyện, xinh đểu. Cảnh tượng giống như là trong phim tàu: Người Trong Gian Hồ, Lúc đó thì anh trưởng đoàn solonely đứng ra đàm phán, mội người trong đoàn thì tâm lý đã sẳn sàng cho trận đấu. Đàm phán xong thì hơn 15 phút thì bọn chúng kéo đi. sau đó thì đoàn gồm mấy người đi lấy cũi thêm để đốt lửa trại, nghe nói là giữa đường gặp phải bọn chúng nữa và trưởng đoàn lại đứng ra đàm phán để không có cuộc giao tranh xảy ra, lúc này thì các bạn nữ được sơ tán vào rừng xâu, và một phen toát mồ hôi nữa.

Lần đi chơn này lần đầu cũng như là lần cuối đối với mình, ấn tượng về mình nữa vui, nữa buồn.

Vui: vì mội người trong đoàn chơi với nhau rất vui và hòa đồng, trưởng đoàn rất bản lĩnh

Buồn: vì ấn tượng không tốt về Trảng Cỏ, về con người nơi đó, ấn tượng không tốt về bọn dân tộc.

Kinh Nghiệm: nên căn nhắc trước khi đi chơi ở những nơi giáp ranh biên giới phức tạp.

Đi chơi với đoàn phải nhiều người để khỏi bị bắt nạt.

Re: Trảng cỏ- Bù Đăng-Bình Phước: Gặp phải cái lũ người choai choai nói tiếng dân tộc

Đang ngồi chờ đợi anh Hùng phọt ra hồi ức và hình ảnh ...:D

Re: Trảng cỏ- Bù Đăng-Bình Phước: Gặp phải cái lũ người choai choai nói tiếng dân tộc

Xong rồi, mọi người qua topic mới góp gạo nhỉ :)
Thay mặt chủ thớt mời mod đóng dùm topic này.

Đôi khi chuyến đi gặp những rủi ro như thế cũng có cái hay của nó đấy chứ, điều này giúp mọi người đoàn kết, gắn bó nhau hơn. Và sau này mỗi khi nhắc đến Trảng Cỏ -Bình Phước thì ít nhất từng thành viên trong đoàn cũng có 1 kỷ niệm đáng nhớ.

P/S: Thanks So_lonely về chuyến đi lần này, đã tạo điều kiện cho mình quen thêm đc nhiều người bạn mới.

Lần đầu tiên đi Phược mà gặp 2 lần" sự cố" như vậy. Trảng cỏ có tâm trạng bức xúc cũng là điều khó tránh khỏi. Ai cũng có lần đầu mà!!! Khi tập bắn nhiều ngày rồi mà lúc bắn súng bằng đạn thật vào tấm bia bằng giấy có nhiều" trang nam tử" còn tè cả ra quần!!!
Vậy mới có ; Phượt tiên, phượt gia và... phượt tơ
Phượt "bụi" là nơi dành cho các bạn ít nhiều có tính phiêu lưu,mạo hiểm. Do sơ xuất có bạn đã trả giá bằng cả tính mạng của mình (Nhóm Phượt "Dim hàng Pro" ngày 04/9/ 2010,ở tây bắc)
Đây là "Hồi ức" nên Trảng cỏ đã nói lên đúng tâm trạng của mình, chắc bạn tự lựa được sức của mình nên không dám tham gia Phượt nữa...Đó cũng là điều đáng hoan nghênh, chỉ ngại có người sợ mà không dám nói... đến lúc nửa đường mới gặp chút khó khăn mà hoảng loạn e rằng còn khổ cả đoàn!
Chỉ buồn bạn dùng một số từ không được " Tế nhị" .Các bạn đã góp ý rồi...
Bạn nên tham khảo nhiều 'Hồi ức" trên " Phượt.com" trước khi quyết định có tham gia nữa hay không??? Biết đâu bạn lại là một tay phượt cự phách trong tương lai!!!
.

Last edited:

Long và bạn chạy ex về sớm đó là Võ sư đó.

Ủa, anh khai chi zị, giữ bí mật cho ku em chứ...anh nói ra thế, tội nghiệp em nó, chắc đi phượt suốt luôn á :D

chắc bạn nên Phượt vào những Ngôi chùa hoặc Nhà thờ hoặc Tòa Thánh Tây Ninh gì gì đó, sẽ êm đềm và nhẹ nhàng hơn.
Nam nhi đại trượng phu mà sao mềm yếu thế bạn?

Chào các bạn,

Kể từ khi nick Trảng Cỏ mở topic này, các bạn cũng đã bày tỏ những quan điểm riêng của mỗi người về những gì Trảng Cỏ viết, cũng như về chuyến đi của các bạn. Mio nghĩ đã đến lúc các bạn dành thời gian nhiều hơn để chia sẻ những thông tin bổ ích và thú vị về Trảng cỏ Bù Lạch rồi nhỉ. Mio đóng topic này ở đây nhé.

P/S: các bạn chia sẻ hồi ức về chuyến đi này ở link https://www.phuot.vn/threads/19821-...ng-đường-của-thử-thách-và-trải-nghiệm(11-12-6) nhé. Xin cám ơn.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back