What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

Chào mọi người, mình có visa Schengen từ 31/7 - 14/9/2014, thời hạn lưu trú 30 ngày. Mình đã đi châu âu về trong đúng 30 ngày, ngày mình xuất cảnh khỏi khối schengen là 11:25pm ngày thứ 30, vậy vẫn hợp lệ chứ ạ ?

2) Mình đang làm hồ sơ xin lần 2, mình đã mua vé khứ hồi HCM- Brussels, vậy trong mục 22 : Member State(s) of destination mình điền Belgium , Holland à? Hay chỉ điền mỗi Holland thôi? ( mình xin visa Lsq Hà Lan)

mong mọi ng trả lời giúp mình, mình cảm ơn nhiều
Ban da dau visa SZ roi sao ban hoi ky cuc vay,
Tai sao mua ve khu hoi Brussel ma lai xin o LSQ Ha lan? Khong duoc dau ban! Ban phai xin o LSQ Belgium, & Détination la Belgium.
Neu muon xin o LSQ Ha Lan th ban dung trinh ve khu hoi da mua , hay book 1 ve khac SGN-AMS .
Chuc ban thanh cong

Ban da dau visa SZ roi sao ban hoi ky cuc vay,
Tai sao mua ve khu hoi Brussel ma lai xin o LSQ Ha lan? Khong duoc dau ban! Ban phai xin o LSQ Belgium, & Détination la Belgium.
Neu muon xin o LSQ Ha Lan th ban dung trinh ve khu hoi da mua , hay book 1 ve khac SGN-AMS .
Chuc ban thanh cong
có gì đâu mà kỳ cục bạn? vé rẻ chặng bay tốt thì mình mua thôi, với cả từ sân bay brussels về nhà mình bên ấy gần hơn đến Ams, đợt trước mình mua vé quá cảnh ở Helsinki nó cũng đóng cho mình 1 dấu, sang ams chả ai hỏi gì mình cả, nếu nhìn vào Passport thì cứ tưởng mình đi finland thôi hihi
Với cả mình cũng ko hỏi chuyện vé máy bay mà bạn :D

có gì đâu mà kỳ cục bạn? vé rẻ chặng bay tốt thì mình mua thôi, với cả từ sân bay brussels về nhà mình bên ấy gần hơn đến Ams, đợt trước mình mua vé quá cảnh ở Helsinki nó cũng đóng cho mình 1 dấu, sang ams chả ai hỏi gì mình cả, nếu nhìn vào Passport thì cứ tưởng mình đi finland thôi hihi
Với cả mình cũng ko hỏi chuyện vé máy bay mà bạn :D
Ý mình nói là cái destination bạn là dâu thì bạn xin visa o nước đó, Bạn xin Visa o Ha Lan ma bạn bạn trình cái vé tới Belgium thi ko dươc,
Mình chỉ nói vậy thôi, tùy bạn nhé

Last edited:

Dạo này thấy có vẻ ĐSQ Pháp xin visa dễ hơn 1 chút thì phải,nhóm mình mơi đi về.1 nhóm xin Pháp , 1 nhóm xin Ý.Cả 2 nhóm đều được và tình cờ cả 2 lần gặp nhau tại Châu Âu mà ko hẹn trước.Gặp nhau xong tự hỏi What the hell ??? ^^

các bạn cho mình hỏi
Visa cap ghi ngay from 05/12/2014 until 19/01/2015 - duration :30 ngay
Minh duoc o 30 ngay va trong khoang tu ngay 5/12 den 19/01/2015 ???
Hay la trong khoang ngay do minh duoc nhap canh va o trong 30 ngay ?
Vi ke hoach cua minh co thay doi, sau ngay 10/01/2015 minh moi di duoc. :-(((
Cam on cac ban.

các bạn cho mình hỏi
Visa cap ghi ngay from 05/12/2014 until 19/01/2015 - duration :30 ngay
Minh duoc o 30 ngay va trong khoang tu ngay 5/12 den 19/01/2015 ???
Hay la trong khoang ngay do minh duoc nhap canh va o trong 30 ngay ?
Vi ke hoach cua minh co thay doi, sau ngay 10/01/2015 minh moi di duoc. :-(((
Cam on cac ban.
Theo mình biết thì có nghĩa là visa của bạn chỉ có giá trị đến ngày 19/1/2015 thôi. Sau ngày 19/1/2015 bạn khg đc phép ở lại.

Co cau tra loi roi day

Good afternoon,
On the basis of the information mentioned on your email below, your visa allows you to spend 30 days within the Schengen area between 5/12/14 and 19/01/15 (if your Schengen visa is a single entry visa, we remind you that once you go out from the Schengen area, you are not allowed to enter again in the Schengen area).
Besides, we remind you that visa holders should follow the itinerary trip and schedule they submitted to the Consulate when they applied for their visa.
Best regards,

Visa Office - French Consulate in HCMC

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back