What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

Mình xin visa ở hà lan dạng du lịch tự túc thì họ bắt mình thanh toán hết tiền các hostel cho những ngày ở hà lan, sau đó mới chịu nhận hồ sơ xin visa của mình.

Thanks bạn. Bạn apply lâu chưa? Nếu thế có khi t apply đsq Ý. Mà nếu apply Ý ở Hà Nội thì hình như vẫn nộp hồ sơ ở ĐSQ hay là ra VFS ở Lò Đúc ý các bạn nhỉ? T gọi cho số của VFS để hỏi cho cụ thể mà toàn máy bận hoặc ko ai nghe. Web của Ý thì thông tin ít quá mà trông cứ kém chuyên nghiệp thế nào. http://www.ambhanoi.esteri.it/Ambasciata_Hanoi

Các bác ơi, em đã nộp hồ sơ ở DSQ Ý, vé máy bay khứ hồi em cũng thanh toán luôn rồi, thứ 2 tuần trước em đến nộp hồ sơ, 1 chị người Việt nhận, lấy dấu vân tay, hồ sơ lịch trình đặt phòng khách sạn, vv.vv đủ hết ạ. Đến thứ 4 thì chị ý gọi em đến để 1 bà người Ý phỏng vấn, tại e không nói lưu loát được tiếng Anh nên em cũng nói với bà ý là em nói được ít tiếng Anh, nhưng có em gái đang học ở Venice (có giấy khai sinh, thẻ học sinh của em em chứng minh là em ruột) nên khi sang đấy em gái sẽ dẫn đi chơi, em thấy bà ý cũng gật gù rồi nói ok rồi bảo em về được rồi ( nói chuyện với bà ý chỉ mất có 5 phút thôi ạ). Không biết từ hôm thứ 4 đấy thì đến bao giờ mới có kết quả nhỉ, em lo quá :((

Cả nhà cho mình hỏi là trong trường hợp mình fail thì mình có được phản biện k ạ :D
Mình apply ở LSQ Pháp :D

Hi các bạn,
Cho mình hỏi chút về booking khách sạn trong hồ sơ visa. Theo yêu cầu, trên booking phải có tên của người tham gia chuyến đi. Nếu mình book trên các trang hỗ trợ đặt phòng, mình chỉ thấy có thông tin của mình là người book và thanh toán. Nếu mình muốn book cho 1 nhóm, book cho phòng 3, 4 người thì làm sao có thông tin tên các bạn trong nhóm mình trên booking được. Cám ơn các bạn

các anh chị ơi em vừa nộp visa TBN ở VSF mới thứ sáu tuần trước thôi mà chiều nay, đúng 1 tuần, họ đã gọi điện thông báo lên lấy kết quả rồi thì có phải là bị từ chối rồi ko ạ? đến thứ hai em mới lên lấy được trời ơi lo quá ạ! :((

bạn xin visa TBN sao rồi bạn. Đậu hay rớt vậy bạn. Mình cũng định xin vía TBN nhưng không biết bên đó khó hay dễ.

Trên forum mình có bạn nào đã từng xin visa TBN rồi không? Cho mình xin chút kinh nghiệm

Last edited:

jennynguyen10885 : bạn đã nộp hồ sơ chưa vậy. trường hợp của mình rất giống bạn mà dưa hồ sơ cho bọn dịch vụ nó kêu ko chắc chắn..chắc mình tự xin quá. đang hóng các bạn đi trc xem thế nào chứ bị fail thì buồn lắm

jennynguyen10885 : bạn đã nộp hồ sơ chưa vậy. trường hợp của mình rất giống bạn mà dưa hồ sơ cho bọn dịch vụ nó kêu ko chắc chắn..chắc mình tự xin quá. đang hóng các bạn đi trc xem thế nào chứ bị fail thì buồn lắm
Mình chưa nộp , ngày hẹn nộp của mình đến 29 /6 lận . Bạn đừng tin dịch vụ . Có nhiều trường hợp cũng như bạn , dịch vụ chê tơi tả nhưng khi nộp ng ta vẫn pass . Xin visa cũng hên xui lắm . Có ng có đủ tất cả vẫn trượt à . Bạn dự định chừng nào đi ?
Hy vọng tụi mình thành công nhé !

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,621
190,147
Latest member
daniel22
Back