What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

@ beoi: Mình thấy tn của bạn mấy hôm rồi, nhưng đợi chắc chắn lấy được visa hôm qua mới reply bạn đây.
Về việc đặt vé của VNA: 100% là được bạn nhé. Thực ra đây là cách mọi người bày nhau trên đây lâu rồi chứ mình không phải là người nghĩ ra. Thực tế mình dùng cách này cũng đã từng xin được visa đi Hàn, Úc.
Khi đã có visa, bạn thoải mái đặt vé theo ý mình, miễn sao thời gian đi phù hợp thời hạn visa được cấp.
Việc làm lịch trình khi đã có bảo lãnh: mình đi tự túc nên không rõ. Nhưng mình thấy chỉ khi người nhà tài chính mạnh, chứng minh dễ dàng, và rất nhiệt tình trong việc hỗ trợ làm hồ sơ thì hãy đi kiểu này. Còn không, cứ xin tự túc thôi cho đơn giản.
Nhân đây, em cũng xin gửi lời cám ơn tới các anh chị em tiền bối trên phuot.vn đã cho em nhiều kiến thức và kinh nghiệm trong quá trình chuẩn bị để đậu visa như hnay ạ! :)

Chúc mừng bạn nha ! Hy vọng mình cũng sẽ pass visa

Nước đầu tiên mình đến là Hà Lan, nhưng mình ở Ý lâu nhất. Theo thông tin m đọc đựoc thì apply ở đsq của 1 trong 2 đều đc. Nhưng theo kinh nghiệm các bạn thì nên Hà Lan hay Ý? cảm ơn các bạn.

Mình mới xin được visa ở ĐSQ Pháp ở Hà Nội. Trong hành trình của mình nộp khi xin visa mình ghi nhập cảnh vào Pháp đầu tiên, sau đó đi TBN, Ý và các nước khác. Mình chỉ ở Pháp (Paris) tổng cộng 5 ngày, còn Ý mình ở lâu nhất trong hành trình: tổng 10 ngày, bao gồm Rome 5 ngày, Florence 2 ngày, Milano 1 ngày và Venice 2 ngày.

Tức là bạn có thể xin visa ở ĐSQ của nước đến đầu tiên HOẶC nước bạn ở lâu nhất chứ không bắt buộc phải thoả mãn cả 2 điều kiện trên
Bạn gặp a gầy hay anh béo xét hồ sơ? Mình gặp a gầy mấy lần (mình từng xin visa tại ĐSQ Pháp ngoài HN 2 lần) thì anh này dễ tính và niềm nở còn anh béo có vẻ khó hơn, anh béo là người bắt lõi mình vụ 4 với 5 ngày đó, dù mình nhập cảnh Pháp đầu tiên luôn. NC là có thể lúc này lúc thế khác, ko case nào giống case nào hết, cẩn thận vẫn hơn!

Bạn gặp a gầy hay anh béo xét hồ sơ? Mình gặp a gầy mấy lần (mình từng xin visa tại ĐSQ Pháp ngoài HN 2 lần) thì anh này dễ tính và niềm nở còn anh béo có vẻ khó hơn, anh béo là người bắt lõi mình vụ 4 với 5 ngày đó, dù mình nhập cảnh Pháp đầu tiên luôn. NC là có thể lúc này lúc thế khác, ko case nào giống case nào hết, cẩn thận vẫn hơn!

Hôm mình nộp thì người nhận hồ sơ là 1 cô xinh xinh, không khó tính mà cũng không dễ tính. Làm việc chuyên nghiệp. Mình đưa cả tập hồ sơ hơn 100 trang (mình đi 40 ngày nên nhiều giấy tờ) vào cho cô ấy, cố ấy chỉ xem từng trang hộ chiếu của mình và vừa xem vừa hỏi mấy câu như: bạn làm gì, ở dâu, chức vụ gì, đi châu Âu bao nhiêu ngày, đi những nước nào. Cô ấy không kiểm tra hồ sơ của mình mà chỉ hỏi mua bảo hiểm du lịch chưa? Cũng không xem HĐLĐ gốc và sổ hộ khẩu gốc mà mình cầm theo để riêng. Sau đó là kêu lấy vân tay và chụp ảnh. Tất cả chỉ trong vòng 3-4 phút thôi.

Chào mọi người.

Cho mình hỏi nộp hồ sơ xin visa ở LS Pháp ở SG, hộ khẩu mình tự dịch sang tiếng Anh, không cần đem ra dịch công chứng có được không?

Giấy tờ mình chỉ có hộ khẩu là cần dịch sang tiếng Anh thôi, nên đem đi dịch cũng hơi phiền chút.

Cám ơn mọi người.

@consongnho: cũng có người tự dịch và nộp vẫn pass.
Mình thì để chắc ăn đã đi thuê dịch, cũng chỉ mỗi hộ khẩu, mất 120k. :)
@jennynguyen10885: cám ơn bạn, hy vọng bạn cũng pass nha! :)

Nước đầu tiên mình đến là Hà Lan, nhưng mình ở Ý lâu nhất. Theo thông tin m đọc đựoc thì apply ở đsq của 1 trong 2 đều đc. Nhưng theo kinh nghiệm các bạn thì nên Hà Lan hay Ý? cảm ơn các bạn.

Mình xin visa ở hà lan dạng du lịch tự túc thì họ bắt mình thanh toán hết tiền các hostel cho những ngày ở hà lan, sau đó mới chịu nhận hồ sơ xin visa của mình.

chào cả nhà!

cả nhà cho em hỏi xíu với, em có visa UK rồi. em tính đi Paris chơi thêm mấy ngày thui, k đi thêm nước nào khác hết. Lúc xin visa Pháp thì em thấy phải mang hộ khẩu bản chính để đối chiếu, nhưng em ở tỉnh, k có ở HCM, hộ khẩu bản chính em không có. Có bản sao y & công chứng thì có được không, hay nhất định phải có bản chính mang đi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,498
190,105
Latest member
aerocitygirls
Back