What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

Dạ, cảm ơn bạn nhiều, may mà hỏi ý kiến mọi người ở diễn đàn, không thì chắc từ bỏ ước mơ Chau Âu luôn roi

Tình hình là mình đang theo dạng household, nêu rot dạng đó o DSQ Pháp thì mình chuyển hồ sơ sang dạng du lịch tự túc được không ta?
Giấy tờ dạng household thì sếp chuẩn bị rất đầy đủ, chỉ so lúc pvan thôi.

Chào mọi người,

Em xin cảm ơn góp ý của mọi người nhiều lắm. Tình hình em có plan đi Châu Âu giữa tháng 9 nam nay, em làm nhân viên văn phòng tại công ty nước ngoai, sếp em đang giúp em làm giấy tờ visa theo diện household, em 26 tuôi, lại single nên sợ phỏng vấn sẽ bị rớt.
Moi người có thê tư vấn là em nên tiếp tục lam visa theo diện household hay chuyển sang làm theo diện tự túc tại ĐSQ Pháp.

Xin chân thành cảm ơn

Bạn ơi, nếu bạn đinh đi vào giữa tháng 9 thì bạn làm giấy tờ và alo đăt hẹn nhanh nhé, mình cũng định đi vào ngay 11/9 đó. Tuần trước mình alo đặt hẹn mà họ hẹn mình đến ngay 12/8 mới nộp hồ sơ đó.
Ps: Nếu may mắn đậu visa thì có thể đi chung tại Bỉ, Hà Lan và Đức ko? Plan mình đi cũng như bạn :)
Mà đang hồi hộp chờ đợi đến ngày pvan ><

Chính xác, Rớt ở đâu phải xin lại ở đó, xin o LSQ khác cầm chắc 99% rốt. Họ sẽ hỏi "rớt bên LSQ Pháp giờ qua đây phải không?"

Sao mình thấy trên topic đã từng có một số bạn rớt đsq này mang sang đsq khác lại được nhỉ? Mình cũng ko hiểu lắm mấy trg hợp như vậy.

Tình hình là mình đang theo dạng household, nêu rot dạng đó o DSQ Pháp thì mình chuyển hồ sơ sang dạng du lịch tự túc được không ta? Giấy tờ dạng household thì sếp chuẩn bị rất đầy đủ, chỉ so lúc pvan thôi.

Tình hình em có plan đi Châu Âu giữa tháng 9 nam nay, em làm nhân viên văn phòng tại công ty nước ngoai, sếp em đang giúp em làm giấy tờ visa theo diện household, em 26 tuôi, lại single nên sợ phỏng vấn sẽ bị rớt.
Moi người có thê tư vấn là em nên tiếp tục lam visa theo diện household hay chuyển sang làm theo diện tự túc tại ĐSQ Pháp.

Ps: Nếu may mắn đậu visa thì có thể đi chung tại Bỉ, Hà Lan và Đức ko? Plan mình đi cũng như bạn :)
Mà đang hồi hộp chờ đợi đến ngày pvan ><

Tóm lại case của bạn là đã nộp hồ sơ xin visa household và nhận được lịch pv rồi hay chưa nộp và đang cần tư vấn? Mình đọc thấy bạn post mấy cái liên tiếp mà thông tin chọi nhau ầm ầm, bối rối bối rối quá, thôi nhắm mắt trả lời đại vậy

- Màu đỏ: Chưa nói đến người của DSQ, giả sử là bạn, nếu bạn thấy 2 hồ sơ của cùng 1 người vừa rớt visa xin giúp việc xong lại xin đi du lịch, bạn có thắc mắc không? Khá là bất hợp lý luôn. xin phép trả lời là được, nhưng khả năng đậu không cao nha.

- Màu xanh: bạn làm ở cty nước ngoài và xin đi du lịch nc ngoài, mình thấy bạn có lợi thế hơn nhiều case khác rồi, sao phải làm giả hồ sơ giúp việc chi khổ vậy. Single nhưng nếu bạn có thu nhập tốt ở cty nước ngoài, đấy là bằng chứng thuyết phục nhất để ngta tin bạn quay về. Mình cũng làm vp nước ngoài, single, ko hề có tài sản, tài khoản 3000$ thôi nha, nhưng chứng mình công việc và thu nhập ok

Tóm lại mình khuyến khích người thật việc thật, bạn còn trẻ, nếu không xin dc visa du lịch tự túc lần này thì vẫn còn cơ hội cho lần khác, bit đâu tương lai bạn có thu nhập tốt hơn ở một cty nước ngoài khác. Nếu là hồ sơ sai sự thật, nhỡ đâu lúc phỏng vấn bị phát hiện, thì cánh cửa châu Âu khả năng đóng lại luôn.

ps: Ý kiến cá nhân, ai noí mình nhát gan mình chịu, vì đúng là mình nhát thật :p

Tóm lại case của bạn là đã nộp hồ sơ xin visa household và nhận được lịch pv rồi hay chưa nộp và đang cần tư vấn? Mình đọc thấy bạn post mấy cái liên tiếp mà thông tin chọi nhau ầm ầm, bối rối bối rối quá, thôi nhắm mắt trả lời đại vậy

- Màu đỏ: Chưa nói đến người của DSQ, giả sử là bạn, nếu bạn thấy 2 hồ sơ của cùng 1 người vừa rớt visa xin giúp việc xong lại xin đi du lịch, bạn có thắc mắc không? Khá là bất hợp lý luôn. xin phép trả lời là được, nhưng khả năng đậu không cao
- Màu xanh: bạn làm ở cty nước ngoài và xin đi du lịch nc ngoài, mình thấy bạn có lợi thế hơn nhiều case khác rồi, sao phải làm giả hồ sơ giúp việc chi khổ vậy. Single nhưng nếu bạn có thu nhập tốt ở cty nước ngoài, đấy là bằng chứng thuyết phục nhất để ngta tin bạn quay về. Mình cũng làm vp nước ngoài, single, ko hề có tài sản, tài khoản 3000$ thôi nha, nhưng chứng mình công việc và thu nhập ok

Tóm lại mình khuyến khích người thật việc thật, bạn còn trẻ, nếu không xin dc visa du lịch tự túc lần này thì vẫn còn cơ hội cho lần khác, bit đâu tương lai bạn có thu nhập tốt hơn ở một cty nước ngoài khác. Nếu là hồ sơ sai sự thật, nhỡ đâu lúc phỏng vấn bị phát hiện, thì cánh cửa châu Âu khả năng đóng lại luôn.

ps: Ý kiến cá nhân, ai noí mình nhát gan mình chịu, vì đúng là mình nhát thật :p

Venturi nói đúng đó. Mình làm cty nhà nước, single, lần đầu tiên đi nước ngoài, tài chính chỉ có 160tr xin visa châu âu 1 tháng dạng tự túc nộp ở dsq hà lan , cũng đậu luôn ngay lần đầu . Đang để dành tiền năm sau đi tiếp.

Thêm trg hợp của mình để củng cố tinh thần nhé ;)
Mình hồi xin lần đầu: ko hợp đồng lao động vì mình làm freelance, tài khoản hơn 70triệu, nữ độc thân, ko tài sản nào khác, xin 2 tháng, sau 1 tuần có visa :)

Thêm trg hợp của mình để củng cố tinh thần nhé ;)
Mình hồi xin lần đầu: ko hợp đồng lao động vì mình làm freelance, tài khoản hơn 70triệu, nữ độc thân, ko tài sản nào khác, xin 2 tháng, sau 1 tuần có visa :)

Xin hỏi hộ chiếu của bạn đã có dấu visa nước nào vậy? Trường hợp này theo mình quá khó để đậu mà bạn vẫn đậu thì lạ thật.

Xin hỏi hộ chiếu của bạn đã có dấu visa nước nào vậy? Trường hợp này theo mình quá khó để đậu mà bạn vẫn đậu thì lạ thật.

Mình trước đó thì hộ chiếu ngoài dấu nhập cảnh mấy nước free visa thì chỉ có visa Trung Quốc, Ấn Độ, Sri Lanka. Mình lúc ấy cũng chỉ nghĩ cứ xin bừa :p Ngay cả mình cũng ko nghĩ mình đc. Mình xin qua đsq Phần Lan.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,466
190,100
Latest member
dabongxoilac365tv
Back