What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

Vấn đề ko nằm ở chỗ mình nghĩ mình ko làm gì xấu mà phải lo lắng bạn ơi. Đa phần trượt mà ko biết tại sao chứ có phải vì họ có ý định xấu đâu.

Mình nghĩ nếu lần này bạn nộp mà hồ sơ ko có thêm gì mới thì khả năng đậu cũng ko cao. Hiện tại tình hình châu âu vẫn căng thẳng nên việc xét visa vẫn chặt, nhất là với những đối tượng đã từng bị từ chối. Mình cũng đồng ý kiến để đến hè hãy nộp lại, chứ đi du lịch châu âu mùa đông khá lãng phí.

Anh /chị ơi cho em hỏi chút
Trong hồ sơ apply visa tại Đại sứ quán Pháp, lịch trình đi Pháp- Đức - Thụy sỹ của em là ngày 26/3 đến ngày 4 tháng 4 . Và nếu được cấp visa từ ngày 26/3 đến ngày 19 tháng 4. sau khi nhận được visa em đổi lịch trình đi thành ngày 1 tháng 4 đến 19/4 có được không ạ? Nếu ở quá ngày 19 tháng 4 tức là ngày 21 tháng 4 mới xuất cảnh có bị sao không ạ? Anh chị nào giải đáp giúp em với ạ. em xin cảm ơn

Hiệu lực visa từ ngày nào tới ngày nào thì bạn đi và về trong thời gian còn hiệu lực visa nhé, nếu không muốn vào danh sách đen và bị làm khó sau này khi xin visa châu Âu.

Có bạn nào post trong topic này đi lố ngày và đã bị đóng dấu vô hộ chiếu cấm nhập cảnh vào nước đó trong vòng bao nhiêu lâu rồi đó. Cách đây có mấy trang, bạn tìm đọc lại nhé.

Các bạn cho mình hỏi ngu chút. Chả là mình có đọc trên web ĐSQ Pháp, có 1 lưu ý là khi Điền đơn xin thị thực ngắn hạn thì lưu ý không sử dụng mẫu cũ là cerfa N13-0021, mà sử dụng mẫu mới cerfa N 12160*01. Vậy làm ntn để phân biệt đc 2 mẫu này? Vì mình có download Tờ khai trên web của ĐSQ thì thấy vẫn là mẫu tờ khai như mọi lần. (Mình đã từng xin visa Pháp và pass). Vấn đề ở chỗ chẳng bít ký hiệu ở đâu mà phân biệt N13 và N12160... ? Mình có gđiện hỏi n bên phía ĐSQ trả lời, cứ làm như web chỉ dẫn... Bạn nào biết rõ chỉ dẫn dùm tớ zới. Anw, tks :)

Cán bạn cho em hỏi , hôm 20 này em nộp hồ sơ , 22 lấy visa , được cấp 15 ngày , nay em dự định đi 11 ngày thay vì 8 ngày như dự kiến em ghi trên form xin Visa , vậy có anh hưởng tới việc nhập cảnh Pháp không các bạn .

Cán bạn cho em hỏi , hôm 20 này em nộp hồ sơ , 22 lấy visa , được cấp 15 ngày , nay em dự định đi 11 ngày thay vì 8 ngày như dự kiến em ghi trên form xin Visa , vậy có anh hưởng tới việc nhập cảnh Pháp không các bạn .

Miễn bạn đi trong vòng 15 ngày là được nhé, khác trên đơn xin visa không sao cả.

Các bạn cho mình hỏi về trường hợp của mình luôn nha có gì các bạn tư vấn giúp. Hồi năm 2010 gia đình mình gồm mình,bố,mẹ và 1 đứa cháu 6 tuổi có xin visa shengen từ DSQ Hungary đi thăm chị mình và có giấy mời nên cả gia đình đều đc đi. Năm nay 2016 mình và gia đình gồm vợ,2 đứa con,đứa cháu,mẹ vợ và mẹ mình muốn qua đó thăm chị mình tiếp. Nhưng mình lại muốn điểm đến đầu tiên và lâu nhất là Pháp nên mình sẽ chọn xin ở DSQ Pháp ( tổng cộng là 7 người ). Mình đọc trên phuot này cũng ít thấy ai xin 1 lúc mà nhiều dữ như vậy hết :-D . Các bạn góp ý giùm mình với nếu trong trường hợp này tỉ lệ đậu Visa có cao không nhỉ. Mình và cháu mình visa 2010 nằm trong cuốn passport cũ rồi không bít lúc mình xin DSQ có bít mình đã từng đi không ta. Hóng các cao thủ trả lời giúp với hehe. ( riêng phần chứng minh tài sản còn ở VN và khả năng tài chính mình có thể mình làm đc ).

Bình thường, bạn cứ xin cho gia đình 7 người.
PP cũ bạn phải photo & cầm theo để đối chiếu khi nộp hồ sơ.
Chúc bạn thành công

Có bạn nào đã từng xin visa du lịch tự túc ở lsq tây ban nha tphcm không? Mình có một số thắc mắc muốn hỏi.

Có bạn nào đã từng xin visa du lịch tự túc ở lsq tây ban nha tphcm không? Mình có một số thắc mắc muốn hỏi.

Mình từng xin visa công tác TBN: Không có LSQ tại TPHCM nên bạn phải nộp qua VFS (tốn thêm phí dịch vụ) họ sẽ gửi hồ sơ bạn ra ĐSQ ở HN (haizzz mắc công ghê gớm, thà cứ để cho mấy nước EU khác cấp dùm cho đỡ). Mình lần đó là lần đầu xin visa, mặc dù là đi công tác nhưng lúc đó cũng bị làm khó vì hộ chiếu mới đi Thái và Singapore. Nộp xong 1 tuần bị gọi phỏng vấn trực tiếp ở... Hà nội, hỏi 3 câu 5 phút đi về... tốn thêm cả đống tiền và thời gian. Cuối cùng cũng được cấp, họ cấp đúng số ngày mình yêu cầu là 9 chứ chẳng làm tròn lên 15 hay 30 ngày :(... Ông anh chung phòng cũng từng cực khổ xin visa du học TBN cả nửa năm... Bạn bè mình ở Anh cũng nói xin TBN khó quá. Nên mình khuyên bạn nên đổi LSQ khác để xin cho dễ (thêm vào hành trình nước khác như Pháp hay Đức).

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,130
Latest member
lam_phuotthu
Back