What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

cảm ơn Anh Chị trên Phượt,
Sau thời gian hồi hộp, Em đã có Visa rồi.Học Ok cho em đi trong 2 tháng (beer) .
Em hi vọng mọi người cũng sẽ Ok hết.
Trong tháng 4 và tháng 5 ở Pháp, đặc biệt là ở Antony có gì đặc biệt không ah?
Trong đó có ghi ngày về phải lên trình diện, cái này co nhất định phải lên không ah?

Em xin cảm ơn

em cũng có viết mà họ cũng không nhận,
Ngoài cái thư mời của bạn em theo mẫu từ pháp gửi về em nhờ Anh viết thêm 1 cái thư đánh máy rồi scan qua cho em nữa.
Vậy thôi ah

Sau thời gian hồi hộp, Em đã có Visa rồi.Học Ok cho em đi trong 2 tháng (beer) .
Trong đó có ghi ngày về phải lên trình diện, cái này co nhất định phải lên không ah?

Em xin cảm ơn

Bạn ơi, theo mình cái này cực kỳ quan trọng nếu như bạn muốn quay lại EU sau này, ko phải ai cũng bị gọi lên trình diện sau khi đi về (mình ko bị) nên họ đã nói vậy thì chắc chắn bạn phải làm vậy.

Ah sổ của mình thì kỳ hạn 1 tháng á bạn, mình làm trước đó 3 tháng, mà mình chỉ xin xác nhận của ngân hàng thôi, trên đó chỉ ghi là ông/bà gì đó hiện đang có tài khoản tiết kiệm tại ngân hàng chúng tôi tính đến thời điểm hiện tại là bao nhiêu tiền, vậy thôi à, chứ cũng ko nói rõ là kỳ hạn thế nào, cũng ko nói rõ là nộp từ thời điểm nào. Mình ko nộp sổ, chỉ nộp xác nhận như ở trên thôi.

Cái giấy này ra Ngân hàng gọi là gì nhỉ Ali? Họ có làm cả tiếng Anh cho mình không?

Bạn ơi, theo mình cái này cực kỳ quan trọng nếu như bạn muốn quay lại EU sau này, ko phải ai cũng bị gọi lên trình diện sau khi đi về (mình ko bị) nên họ đã nói vậy thì chắc chắn bạn phải làm vậy.
Em cảm ơn Anh Ali,
Vậy là tiêu em rồi,em đang dự định đầu tháng 5 mới đi vì chưa sắp xếp được công việc cụ thể.

Em xin cảm ơn

Hi....hi... vậy là Lien_Luan vui rồi hé, chúc mừng bạn nhé.
Lien_Luan ơi, lúc nộp hồ sơ, LSQ có hỏi bạn nhiều không? và họ hỏi gì vậy?
À, cái vụ ngày về phải lên trình diện quan trọng lắm à nha, LSQ muốn biết là bạn có thật sự quay trở về VN không? Nếu bạn lên trình diện đúng ngày ghi trên hộ chiếu, sau này bạn xin visa đi Châu âu sẽ dễ dàng hơn.

Cái giấy này ra Ngân hàng gọi là gì nhỉ Ali? Họ có làm cả tiếng Anh cho mình không?

Bạn cứ ra ngân hàng nói là "Xin cái xác nhận số dư sổ tiết kiệm bằng tiếng Anh" là họ hiểu, chỉ cần đưa chứng mình thư thì họ làm thôi, vói ACB thì 50K

ALI ơi, mẫu đơn xin thị thực Schengen, bạn nộp 1 bản hay 2 bản vậy? mình nộp đơn ở Sài gòn.

Hi....hi... vậy là Lien_Luan vui rồi hé, chúc mừng bạn nhé.
Lien_Luan ơi, lúc nộp hồ sơ, LSQ có hỏi bạn nhiều không? và họ hỏi gì vậy?
À, cái vụ ngày về phải lên trình diện quan trọng lắm à nha, LSQ muốn biết là bạn có thật sự quay trở về VN không? Nếu bạn lên trình diện đúng ngày ghi trên hộ chiếu, sau này bạn xin visa đi Châu âu sẽ dễ dàng hơn.
betiti cũng đang làm hồ sơ hả
cũng hỏi nhiều nhiều nhưng chung chung như là bạn của mình làm gì, bao nhiêu tuồi, 2 người quen nhau bao lâu rồi, gặp nhau bao nhiêu lần rồi, gặp ở đâu.Dự định khi nào kết hôn( vì mình cũng chưa có ý định nên trả lời là chưa)
còn về phía mình thì hỏi về Gia Đình đang ở đâu, Ba Mẹ làm gì, mấy Anh chị em,họ đang ở đâu làm gì.
có nhiêu thì khai ra...
Mình cũng nói khéo là vì năm nay bạn mình không về nên muốn mính qua thăm.
Rồi lúc đi nộp mình có mang theo mấy tấm hình đi chơi chung của 2 đứa, cô ở DSQ chỉ liếc qua rồi trả lại.
Mong bạn nộp hồ sơ cũng Ok
Nhớ làm cái bảng cam kết về trở về làm việc lại cho công ty nha, dịch song ngữ đưa sếp ký

Hi. Mình là lính mới toe lần đầu tự chuẩn bị hồ sơ (trc du lịch ngoài mấy nc ĐNA k xin visa thì đi Hàn bên tour họ apply dùm) nên hầu như k có kinh nghiệm gì hết về việc xin visa, mình tàu ngầm cũng đã lâu nhưng vẫn có có vài thắc mắc mong mng giúp đỡ. :(
Chả là cty mình có cử sang TBN tham dự hội thảo, sẵn tiện thì mình kết hợp du lịch luôn ý định là sẽ sang Pháp trước, nhưng thư mời thì bên TBN gửi sang vậy cho mình hỏi nên xin visa nước nào sẽ dễ hơn trong trường hợp này? Mình ng SG nhưng đang công tác ở HP tính apply ở HN nhưng xem từ những page trc thì HCM có vẻ dễ hơn, nên phân vân quá :(.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back