What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

Em đã gửi câu hỏi của em ở mục thông tin xin visa Đức. Nhưng em thấy mọi người ở đây nhiệt tình quá nên em mạn phép copy câu hỏi của em sang đây ạ. Cả nhà giúp em vụ này với.

Các Bác cho em hỏi: em khai tờ khai xin visa Đức online. Em đã in ra rồi, nhưng đọc lại thì thấy một số dữ liệu bị sai. Cụ thể là ngày bay di Duc của em bị lệch 1 ngày so với vé MB đã Book. Và ngày hết hạn hộ chiếu em ghi nhầm. Vậy em có thể sửa lại đựoc không? Và sửa như thế nào? Hay là phải khai lại mới hoàn toàn.

Cảm ơn cả nhà ạ.

Hôm nay em đã lấy được Visa đi Đức (tổng thời gian đi là 89 ngày, thăm bạn trai, 26 tuổi độc thân, không có ràng buộc tài chính gì ở VN, có mỗi công việc lương 5 triệu vừa mới ký hợp đồng hồi tháng 6 năm ngoái :D )

Cảm ơn mọi người đã giúp đỡ tư vấn.

Nói chung cứ vào forum đọc xong làm hồ sơ là chuẩn :)) chả phải dịch vụ dịch viếc gì hết :))

Chúc mừng bạn. Vui nhé.
Họ có hỏi bạn gì nhiều không? Và hồ sơ có cần phải chứng minh tài chính đi kèm không?

Mình đang bí 2 chuyện này, mong cả nhà gở rối giúp:
1/Trong hồ sơ của mình từ Attestation d'acceuil, thư mời viết tay, Đơn xin cấp visa, Giấy đặt chổ máy bay đều ghi ngày đi 14/6 , ngày về 14/8, nhưng trong hợp đồng bảo hiểm lại ghi là từ 14/6 đến 17/8 (sau 3 ngày).

Vậy mình có cần nói bên bảo hiểm làm lại hợp đồng cho khớp với thời gian 14/6 đên 14/8 không ?

2/ Khi nộp bảng sao kê tài khoản và xác nhận số dư Sổ tiết kiệm cho DSQ Pháp, mình có cần đem theo
Sổ tiết kiệm và thẻ tài khoản không?
Cám ơn cả nhà.

Cho mình hỏi nếu lấy visa Schengen Pháp mà nước nhập cảnh đầu tiên là Đức thì có đc ko ? Nếu rớt visa thì bao lâu mới đc làm lại ?

Hôm nay mình cũng bị BH ghi nhầm ngày về.
Hụt vài ngày so với vé MB nên phải yêu cầu họ làm lại.
Cả nhà ơi.Mình nhìn thòi cả 4 mắt mà cũng không thấy chỗ nào ghi quan hệ với người mời cả ?
Các bác chỉ giáo giúp mình với nha.Đa tạ cả nhà.

Mình đang bí 2 chuyện này, mong cả nhà gở rối giúp:
1/Trong hồ sơ của mình từ Attestation d'acceuil, thư mời viết tay, Đơn xin cấp visa, Giấy đặt chổ máy bay đều ghi ngày đi 14/6 , ngày về 14/8, nhưng trong hợp đồng bảo hiểm lại ghi là từ 14/6 đến 17/8 (sau 3 ngày).

Vậy mình có cần nói bên bảo hiểm làm lại hợp đồng cho khớp với thời gian 14/6 đên 14/8 không ?

2/ Khi nộp bảng sao kê tài khoản và xác nhận số dư Sổ tiết kiệm cho DSQ Pháp, mình có cần đem theo
Sổ tiết kiệm và thẻ tài khoản không?
Cám ơn cả nhà.

Bạn không nhất thiết phải thay đổi lại ngày đâu, mua thiếu ngày mới sợ chứ. Nếu sau khi được cấp visa mà bạn định ở lại sau ngày 17/8 thì mới phải thay đổi với bên bảo hiểm. Mấy cái giấy tờ bảo hiểm này, khi nhập cảnh sẽ bị kiểm tra.

Bản sao kê tài khoản là đối với tiền lương nhé, và thêm xác nhận hạn mức tín dụng của thẻ thanh toán quốc tế nữa, xác nhận số dư sổ tiết kiệm. Bạn cứ mang theo bản gốc cho chắc. Giờ thấy có nhiều bạn bảo DSQ kiểm tra lắm.

Cả nhà ơi.Mình nhìn thòi cả 4 mắt mà cũng không thấy chỗ nào ghi quan hệ với người mời cả ?

Cái này sẽ được mấy chị DSQ hỏi lúc nộp hồ sơ :D

Last edited:

Ủa? cái vụ này mình có thấy mà, ở mục số 35 đó MQT. Người ta ghi rõ là " Quan hệ họ hàng với công dân EU, khối kinh tế châu Âu hoặc Thụy Sỹ" rồi kêu mình đánh chéo vào ô thích hợp.

huhu cả nhà giúp e với!
Hồi đầu năm em có ý định sang Pháp chơi với bạn theo diện du lịch tự túc thời gian cuối tháng 4 , nhưng mà bạn em bảo tháng 4 bạn em về VN nghỉ ngơi rồi tháng 9 mới quay lại Pháp lấy bằng Doctor nên em định tháng 6 mới làm visa rồi cùng nhau sang Pháp luôn, rồi đùng cái anh í bảo phải ở lại Pháp tháng 4 tháng 5 để thử việc tại 1 cty của Pháp có chi nhánh ở VN rồi mới về đc, và bảo em làm visa tháng 5 qua Pháp.

Thời gian gấp quá vì giờ đã là cuối tháng 4 rồi, các giấy tờ, lịch trình và booking vé máy bay + ks em lo gấp đc, nhưng cái chứng minh tài chính thì giờ em mới có 1 thẻ credit master 15tr , sao kê lương 3 tháng tbinh khoảng 7tr/tháng, sổ TK mà em gửi từ bây giờ thì có kịp ko nhỉ? em gửi khoảng 170tr. Đầu tháng 5 đã đi rồi thì phải nộp visa lúc nào ạ? em có 1 tuần để chuẩn bị thủ tục T__T, cả nhà có kinh nghiệm giúp em , em nên làm gì khi thời gian gấp gáp thế này ạ?

Ủa? cái vụ này mình có thấy mà, ở mục số 35 đó MQT. Người ta ghi rõ là " Quan hệ họ hàng với công dân EU, khối kinh tế châu Âu hoặc Thụy Sỹ" rồi kêu mình đánh chéo vào ô thích hợp.
Tks Betiti nhiều nha.
Đây nè, mục 35 mà mình đọc thì thấy mình không nằm trong diện nào trong đó hết á.
Không lẽ mình ghi relationship vào cái đường chấm chấm ?

Nhân tiện hỏi thêm cả nhà, phần cột dọc bên phải thì mình bỏ trống hay tick vào các ô thích hợp trong hồ sơ của mình ?

Cám ơn cả nhà nhiều, cuối tuần vui vẻ nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,173
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back